• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

ducthuan113

Active Member
Bạn đưa thẻ vào trong PC, rồi Format, trong phần File system, chọn FAT , rồi bấm format như thường, đút vào PPC xem có nhận không, nếu không thì bỏ vào PC, tiến hành như trên nhưng chọn FAT32, không được thì do PPC rồi :|

tungham

Không nhận pin :((

máy e là O2 miniS ( 3G - đã unlock ) .. đây là đồ e đc bác cho , lúc đầu máy chạy wm03 .. k biết có phải không vì máy có giao diện màu hồng và ít ứng dụng ( k có camera ) nên e cài lại bản Ship wm05 , giờ máy không nhận pin trong battery chỉ nhận có main battery : 0% không thấy backup battery anh nào có thể chỉ cho em máy bị sao , hỏng phần cứng hay do rom ạ ? liệu mang đi sửa mất bao tiền

ducthuan113

Active Member
em thử rồi vẫn không đc ạ :((

Cái này mình bị qua rồi, bạn tháo pin ra, chùi cho kĩ ( chỗ mà pin tiếp xúc với PPC, và chùi trong PPC ) sau đó, gắm lại, cắm sạc và khởi động máy, nếu không được thì thử thay pin khác xem :D

tungham

Cái này mình bị qua rồi, bạn tháo pin ra, chùi cho kĩ ( chỗ mà pin tiếp xúc với PPC, và chùi trong PPC ) sau đó, gắm lại, cắm sạc và khởi động máy, nếu không được thì thử thay pin khác xem :D

em đã thử thay pin khác .. nhưng vẫn không được ...

tungham

Main Battery Very Low
To prevent possible data loss, replace or recharge your battery according to the owner's manual.

em bị thế này mãi ... hiện lên thông báo rồi ngỏm ... anh nào giúp e với

aethv

hic, máy mình là htc t-mobile 8125. Mình đang xài win 6.5, vừa up lại win 6.0. Khi up xong, nó báo ok, mình hs lại thì bị đơ ngay màn hình boot-screen. Đã up lại rất nhiều room mà vẫn còn bị.
Giờ phải làm sao đây các bác.

ducthuan113

Active Member
hic, máy mình là htc t-mobile 8125. Mình đang xài win 6.5, vừa up lại win 6.0. Khi up xong, nó báo ok, mình hs lại thì bị đơ ngay màn hình boot-screen. Đã up lại rất nhiều room mà vẫn còn bị.
Giờ phải làm sao đây các bác.

Bạn dùng Tool Up ROM cho G3 hay G4 ? Lúc Up ROM thì có tháo thẻ nhớ ra không ? Trong quá trình Up ROM dây USB có lỏng không ? Hoặc thử Up lại ROM gốc xem sao ... :|

aethv

Bạn dùng Tool Up ROM cho G3 hay G4 ? Lúc Up ROM thì có tháo thẻ nhớ ra không ? Trong quá trình Up ROM dây USB có lỏng không ? Hoặc thử Up lại ROM gốc xem sao ... :|

máy mình là G4 (SPL : 2.26.0001). Khi up rom mình vẫn giữ nguyên thẻ nhớ. Dây USB vẫn dính chặt.

Máy mình giờ chỉ vào dc tới boot-screen là đơ rồi. (Vẫn vào dc bootloader).
Mình đã thử up vài rom khác (Win 6.1, Win 6.5) vẫn không dc, shelltool chạy > 1 tiếng vẫn chưa xong.

Còn về rom gốc thì mình không biết, bạn có thể share mình rom gốc với

ducthuan113

Active Member
Đây là link bản ROM ship của dòng Wizard : Click
Khi Up ROM thì hãy tháo thẻ nhớ ra , dùng đúng Tool up ROM cho G4. Tên là RUU_MUN , hiện tại đang bận nên bạn chịu khó search trên mạng nha.
Nếu chưa Unlock CID thì có thể làm theo cách này của Manager PhamQuang : Here

thedung

Bản rom 6.1 nào cho 02minis free ram nhiều

Các bạn ơi giúp mình nhé,bạn nào biết cho mình xin với tìm mãi chẳng biết bản 6.1 nào free ram nhiều nhất,mình cảm ơn nhé,mới chơi 02 minis mà

Chỉnh sửa cuối:

tuanlong0207

Vần đề up ROM cho O2 miniS?

tình hình máy o2 mini s của em xài win 2005 cũ xì tên la wizard 200,mình cần bản rom 5.0 thui ko cần 6.1,bản 05 mình cần có hiện thị % pin tụt từng 1% pin thui chứ ko phải 10%,2 nữa là lúc mình gài đặt file cab thì ko bị mất file cab cài đặt em chỉ cần vậy thui ace nào biết cho em link bản rom như vậy va hướng dẫn em up với tks cả nhà nhiều
thông số máy em
romversion 2.26.10.2 wwe
romdate: 6/7/06
radio vẻ : 02.25.11
protocol ver : 4.1.13.12
extrom ver :2.26.10.105
wiza 200

tình hình máy o2 mini s của em xài win 2005 cũ xì tên la wizard 200,mình cần bản rom 5.0 thui ko cần 6.1,bản 05 mình cần có hiện thị % pin tụt từng 1% pin thui chứ ko phải 10%,2 nữa là lúc mình gài đặt file cab thì ko bị mất file cab cài đặt em chỉ cần vậy thui ace nào biết cho em link bản rom như vậy va hướng dẫn em up với tks cả nhà nhiều
Nếu máy bạn đã HardSPL thì bạn chỉ cần úp 1 trong các bản rom Ship trong đây là okie...

giangt

mấy pác ơi giúp em với tình hình là : ở nhà buồn quá nên tháo con qtek9100 ra vệ sinh xong rùi ráp lại thì nó ko vào win được mà màn hình xuất hiện 3 dòng màu hoài ko biết máy nó bị gì vậy mong các pác chỉ cách giúp e huhuuuhuh

mấy pác ơi giúp em với tình hình là : ở nhà buồn quá nên tháo con qtek9100 ra vệ sinh xong rùi ráp lại thì nó ko vào win được mà màn hình xuất hiện 3 dòng màu hoài ko biết máy nó bị gì vậy mong các pác chỉ cách giúp e huhuuuhuh
Máy bạn đang bị treo ở chế độ Bootloader thôi, nếu máy bạn đã HardSPL rồi thì úp lại rom là xong, còn nếu máy bạn chưa HardSPL thì bạn uíp lại rom Ship của máy...

cupa345

O2minis chip g4 uprom báo lỗi 264 " Eror conection"

Tình hình là em muốn up rom cho con o2 của em từ 6.1 len 6.5, nhưng cứ đến đoạn vào bootloader thì no cứ đứng yên, vẩn thấy có tin hiệu USB ở góc dưới màn hinh. Nhưng no lại báo lỗi "264 Error conection" MAc dù em đã chạy HARDSPL cho nó lên là 2.21. Olip rồi, Bác nào biết cách xin chỉ giáo dùm em, thanks nhiều;;)