• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

binhlerhm

line die rồi bạn oi!mà dow về roi cài nhu thế nào vậy(mình dow bên http://forum.xda-developers.com thì chỉ có file .nbf thôi. làm sao up len được)
Mà up IPL/SPL làm gì vậy?có ảnh hưởng gì tới PPC k?IPL/SPL càng cao thì có Lợi ích gì?
thanks!

line vẫn tốt, những vấn đề này đã hỏi rất nhiêu trên 4room, đọc kỹ hướng dẫn trướ khi sử dụng

tinhmc2003

đã Dow và up lên 3.08 và radio 2.69.11(tích hợp cả 2 thứ luôn)như up Rom bình thường, cảm ơn pro nha!

222333

Cân giúp đỡ gấp o2minis Die

Đang up rom thi mất diện hiên tại không boot load dc. no hiên lên vài giây rồi lại tăt màn hình, co ai giúp dc không

tao_scorpions

em da tim ipl,spl 3.08 va radio 2.69.cac link dua ve deu o trang rapid, em da su dung ca down free, va pre nhung deu khong dc,den buoc down ve no lai hien len file khong ton tai.h con minis của em da die o man hinh khoi dong ca 1 dem ca 1 sang roi.chan qua.co bro nao co co the send qua mail ho em khong tao_scorpions@yahoo.com.no cung nho ma`.thanks :(:)((

pekvocey

Bệnh đặc biệt của WIZA!!!

chào các bác, em xài Cing 8125 G3.

Con của em nó bị bệnh như sau: Lâu lâu người ta gọi đến hay em gọi đi thì em nghe rất rõ, nhưng bên người bên kia thì nghe xè, và ồn rất lớn... bên kia hoàn toàn k nghe được j cả, chỉ nghe xè và ồn rât lớn.:O Phải lắc lắc, đập đập vài cái (có lần cả chục cái) thì nó mới bình thường, vì vậy e bị tụi bạn chọc là đồ đập đá hoài... :(

Em đã thử thay các bản rom khác nhau từ WM5 đến WM6 đều vẫn bị.:O

Sau đó, e đã nâng IPL/SPL lên thành 3.08, nhưng vẫn bị.:(

Em k biết có phải là do Radio rom k, vì em vẫn xài radio rom zin là 2.25, chưa dám nâng cấp, vì sợ k hạ xuốg được..:-/

Mong các bác giúp em :(

tinhmc2003

bạn dùng Radio 2.47.11 di, cũng ổn lắm, nấng lên ipl/spl lên 3.08 thì cũng dễ mà bạn.như úp rom thôi.còn nâng lên rồi hạ xuống cũng bình thường chú đâu có gì: nối cáp->rồi úp rom bản nào tì tùy bạn mà.
Cứ úp đi, k sao đâu.mình cũng xài Cingular 8125 nè. úp vô tư luon.có khi micro phone của bạn bị dính bụi, vệ sinh chắc sẽ hết thôi

thanhduc66

Máy của mình cùng từng bị như vậy khi up rom OCTAIVOI 4.x , up lại các rom khác thì không sau , đã thử nhiểu lần đều như vậy, không hiểu luôn !!!

nhocquaytony

first bác thử up radio bản mới cứ up lên đi ko sao đâu vẫn down xuống được mà.
second nếu vẫn bị thì đem máy đi lau thử coi xem sao
nếu vẫn bi nữa thì tin buồn zui mất mấy xị múc con mic mới :(( enjoy nghen

pekvocey

hic hic, máy em như sau
IPL/SPL : 3.08
Radio: 2.25.11
Rom: PDA Viet 1.0, Octaivoi 4.0-4.2, wm5

nói chung bản rom nào cũng bị :(

zolahn

Các bạn cho mình hỏi, mình dùng MDA Vario, rom Molsky, bây giờ muốn up rom Pv4 thì phải làm sao nhỉ? Mình đã ấn Power+camera+ soft reset rồi mà nó ko vào bootloader mới lạ chứ. Ai biết chỉ dùm mình với

nhocquaytony

uhm cuối năm mà bạn hehe.unlock sim có thể dùng awizard đã giới thiệu trong tool uprom á còn vô bootloader thì khi đang ở windows bạn ấn chặt nút power sẽ hiện lên 1 bản báo cáo tab vào yes sau đó bấm chặt nút camera là đuợc ^^ enjoy

rulerkhoa

Bị die T-mobile compac 2 khi Up rom touch flo (v6)

Đầu tiên mình xin lỗi các công chức ở đây vì lập lại topic này lần 2 giống như topic của bạn thientam :
Máy cua mình là G3
IPL 2.06
SPL 2.06.0000
GSM 02.19.21
OS 2.6.2.27
Số imei :357037000268129
S/N: HT 59EX 03225
P/N: 99HBD 0 11_00B
Bạn nào có biết cách giúp dế iu của e sống lại thì e thành thật cảm ơn rất nhiều , nó bi die 1 tuần lể rồi e nhớ nó lém . Mà bây giờ nó trở thành cục gạch chặn giấy loại 1 rùi :-?? mà đó là cua hảng T-mobile thứ thiệt ( treo màn hình ở phần khởi động chĩ thấy chử TMobile)
Có cách nào unlock CID G3 ko ? mình làm hoài nó cứ báo lỗi ID hoài :-/
mình hiên giờ máy ko hard reset được chỉ có bootloader được , mình up rom gốc t-mobile mà nó cu báo sai ID .

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Đầu tiên mình xin lỗi các công chức ở đây vì lập lại topic này lần 2 giống như topic của bạn thientam :
Máy cua mình là G4
IPL 2.06
SPL 2.06.0000
GSM 02.19.21
OS 2.6.2.27
Số imei :357037000268129
S/N: HT 59EX 03225
P/N: 99HBD 0 11_00B
Bạn nào có biết cách giúp dế iu của e sống lại thì e thành thật cảm ơn rất nhiều , nó bi die 1 tuần lể rồi e nhớ nó lém . Mà bây giờ nó trở thành cục gạch chặn giấy loại 1 rùi :-?? mà đó là cua hảng T-mobile thu thiệt ( treo màn hành phần khởi đông chĩ thấy TMobile)
Có cách nào unlock CID G4 ko ? mình làm hoài nó cứ báo lỗi ID hoài :-/
Bạn phải nói rõ tình trạng hiện thời máy của bạn thì mọi người mới giúo đc bạn chứ,máy cong vào đc BL 0 vậy

rulerkhoa

dạ em bi đứng ở phần khởi động máy nó cứ treo chu T-mobile hoài , hard reset ko được toàn bi failded , bootloader được . bay giờ mình cần bản gốc rom , mấy cái rom kia làm xong thì nó cứ bảo là sai ID .

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

dạ em bi đứng ở phần khởi động máy nó cứ treo chu T-mobile hoài , hard reset ko được toàn bi failded , bootloader được .
Tí nũă ra yahoo online đi,cứu đc đó,mình sẽ hướng dãn bạn cụ thể