• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

rulerkhoa

Củng không được bản rom đức nảy là invaild ID Nửa , cách nào có thễ Unlock CID o tình trang bootloader được kô các cao nhân ??

Rose_killer

hình như đến 4 GB thì fải, trên forum xda bảo thế... còn hơn đến 8GB thì thấy người bảo được, người không

rulerkhoa

không bây giờ mình cứu được máy rồi , bản tiéng Đức khó hiểu quá , bây giờ mình muốn úp ban rom gốc của Tmobile mà kô được 2.6 nó ghi là Nk.nbf cannot use this pda phone . thx tiulyphidao nhé , mình phải copy cái Nk.nbf của Đức vào htc_charmer_upgradeut_noid mới làm được đấy hihhi , cái thẻ nhớ 1gb cũa mình sao kô đọc được nửa nó cứ đòi format hoài kô open thẻ nhớ được nửa , format o windown mà nó kô chịu ???? cái rom Đức này , sim bi lock rồi có cách nào unlock Sim kô bạn ?unlock CID nửa mình làm hoài mà kô được , mình làm cái lokiwiz03 , cuối cùng nỏ hiện thêm cái lock_backup BIN file ??? là sao ?

Chỉnh sửa cuối:

ndb0903401104

Các pác cho em hỏi tý, trước giờ cạnh cái cột báo sóng của em có chữ G, sao mấy hôm nay lại chuyển sang chữ E:-?
Thế là thế nào nhỉ:O

kianh88

pro cho em biết con này hard reset+ bood loader nó làm sao vậy em vẩn chưa biết ..đẻ em vọc con của em xem sao

ronie

Theo mình Mini SD tối đa hiện nay ở Việt NAm chỉ la 2G thôi. MiniS dùng tốt với thẻ 2G. Chạy ngon!

:)

rulerkhoa

pro cho em biết con này hard reset+ bood loader nó làm sao vậy em vẩn chưa biết ..đẻ em vọc con của em xem sao

hard reset là đễ up rom ( bấm phím camera + voice + chut pút vào lổ reset )
bootloader là đễ máy ở tình trạng 3 vach màu ( camera + power + chot pút vào lổ reset ) giử 2 phiếm camera + power khi màn hình hiện lên 3 vạch màu , lúc đó gắn cáp kết nối activesyns với máy mà up rom mới ^^

DiCham

Trước tớ dùng Radio 2.25 cũng bị y hệt, bạn bè kêu rầm rĩ. Đến khi up lên ROM TNT5 (It's Right) thấy trong đó có nói 2.19 dùng ổn định hơn, down xuống thấy đỡ hẳn. Chẳng biết do ROM hay do bản 2.19. Bác cứ thử down bản đó xuống, mất mấy tý công đâu, lỡ tay mà hết bệnh thì ....vui :)):))

nhocquaytony

kianh có thể làm theo cách của rulerkhoa để HR còn vào bootloader thì chỉ cần bấm chặt nút power sẽ hiện lên 1 bản thông báo hỏi có tắt máy ko ấn yes.lúc này bấm chặt nút camera sẽ vào được bootloader thui.để uprom theo tui nên active sync trước khi thực hiện thao tác vào bootloader sẽ dễ connect với pc hơn là vào boot rùi mới cắm usb .thân ^^

minhmck

Mình có một máy MiniS. Trước kia mình uprom bằng cách khởi động vào Bootloader rồi uprom. Nhưng dạo sau này mình uprom kiểu đó thì không được nữa, nó toàn báo lỗi không kết nối được (mình vẫn Active Syns bình thường, đã gỡ Active Syns cài đi cài lại nhiều lần vẫn như thế). Sau này mình có xem hướng dẫn là vẫn uprom được sau khi Active Syns, nhưng mình không hiểu tại sao là sau khi uprom mới vào rồi (uprom thành công) thì màn hình khởi động vẫn là của Rom cũ. Bác nào gíp mình với. Cám ơn.

0988456766

Well-Known Member
Sao bạn hok nói là Error bao nhiêu, có thể do ROM bạn down về bị lỗi trong quá trình down! Cũng ko hẳn là do lỗi Sync đâu nếu trên màn hình Boodloader hiện chữ USB! Bạn xem lại file ROM nhé!
Thân!:-?

nhocquaytony

to minhmck tình trạng như vậy là máy chưa unlock cid đó bạn xem thêm các theath củ của diễn đàn về chủ đề uprom các công cụ cần sử dụng để tìm hiểu thêm nha.thân

V

vantanevn

Guest
chào các bác, em xài Cing 8125 G3.

Con của em nó bị bệnh như sau: Lâu lâu người ta gọi đến hay em gọi đi thì em nghe rất rõ, nhưng bên người bên kia thì nghe xè, và ồn rất lớn... bên kia hoàn toàn k nghe được j cả, chỉ nghe xè và ồn rât lớn.:O Phải lắc lắc, đập đập vài cái (có lần cả chục cái) thì nó mới bình thường, vì vậy e bị tụi bạn chọc là đồ đập đá hoài... :(

Em đã thử thay các bản rom khác nhau từ WM5 đến WM6 đều vẫn bị.:O

Sau đó, e đã nâng IPL/SPL lên thành 3.08, nhưng vẫn bị.:(

Em k biết có phải là do Radio rom k, vì em vẫn xài radio rom zin là 2.25, chưa dám nâng cấp, vì sợ k hạ xuốg được..:-/

Mong các bác giúp em :(

Theo mình hiện tượng trên là do nguyên nhân sau:
Mic của bạn có vấn đề (bạn chỉ quan tâm đến phần mềm đó là hệ điều hành WM chứ chưa quan tâm đến phần cứng). Giống như máy Samsung gập có một chút cao su ở chỗ Mic (để giảm chấn động khi gập máy mà) dùng một thời gian cao su đó chảy ra làm tịt lỗ mic vậy là nghe được nhưng không nói được. bạn thử kiểm tra Mic của bạn, nếu không được thì có thể thay mic khác sau đó mới tính việc khác bạn ạ.
Chúc bạn may mắn

bluesight

mình xài miniS chip G4.mình tìm hiểu trên diễn đàn thì thấy cách uprom phổ biến cho G4 là dùng shelltools.có 1 bác đã post cách unlock cho G4 nhưng có 1 câu khuyến cáo là "rất nguy hiểm" nên mình ko dám làm.vậy ngoài shelltools ra còn cách nào để uprom ko?vì dùng shelltools thì phải down về wm5 mới up đc.nghe nói các bản rom trên PV đều đc loại bỏ IPL/SPL,"an toàn" cho G4 => vậy có thể up thẳng bằng RUU đc ko?hay bắt buộc uprom cho G4 phải dùng shelltools vậy?bạn nào có kinh nghiệm giúp giùm chút ý kiên nhá!thanks!

squall14

chài, mới sắm được con miniS, đang định up rom 06 mà thấy lắm vấn để quá, không như con S, chẳng phải làm gì cả
các bác cho em hỏi máy em lúc khởi động thì thông số như sau
IPL: 2.26.0001 -->chip G4 đúng không
GSM: 02.25.11 --->đã là radio ngon nhất chưa
máy em nghe gọi bình thường
bây h em muốn up lên WM6 thì phải làm thế nào, các bác hướng dẫn em step by step nhé
cảm ơn các bác

nhocquaytony

chip g4 bạn à.muốn tìm rom nguyên bản thì search trên diễn đàn nghen hay vào trang ppctuning.org hen radio mới nhất cho minis là 2.49.11 đó