• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

bluesight

có 2 cách:dùng shelltools hoặc dùg hardSPL unlock CID,đều có hướng dẫn cụ thể rồi,bạn xem lại trang đầu có link dẫn đó!

chuotcon_86

các anh ơi

chi dậy cho em cách up rom ,từ up unlock đến những cái khác vì em up rom nhưng vẫn trở về win 2005 em dùng máy O2 miniS dòng G3 nhé ,em cám ơn các anh đã đọc .

chuotcon_86

cám ơn các anh

em up được rom rùi không phải 2006 mà là rom 2007 ha ha sương wa.

chuotcon_86

cưu em

em vừa up lại lần nữa nhưng giơ không vào được chỉ hiên logo thui hịc giúp em với.

phuongnh

Mình chỉ muốn dùng WM6 Clean cho nhẹ thôi. Nhưng mà cài như vậy thì ko có Camera (mới để ý cái đấy, còn thiếu gì nữa ko thì chưa biết). Có ai chỉ giúp mình cách cài Camera và cần thêm cái gì nữa thì tốt quá :)

Many thanks,

chuotcon_86

cám ơn anh

em úp rom NBD 7.9 dung cũng được .anh nào có rom bản của htc 2007 không nhỉ cần 1 cái dùng thử .

holitraco

Mình có thằng bạn đưa con MDA vario, khi ấn start ko có gì hết, các phím cứng bên thân máy ko còn tác dụng. Sau khi mình thử uprom thì chạy đến 99% đứng lại, sau đó nó báo lỗi hướng dẫn mình cách restore, tháo pin ra, mình làm như vậy nhưng bây giờ máy chỉ ở chế độ boot loading. Ai có bản rom gốc cho máy này cho mình xin link down với. Máy để chế độ boot loading lâu có việc sao không, mình phải tháo cáp ra hay vẫn cứ để nối với máy vi tính và để chờ trong chế độ bootloang ding?
anh em giúp mình với. Thank trước!

holitraco

ANh em giúp mình với. Sau khi down RUU_TMobile_US_226102_22610105_022511_WWE_Ship về mình tiến hành up, đến 70% máy bão lỗi error 304, mình thao tác như hướng dẫn để restore tháo pin, lắp pim, cắm cạc vào tiến hành up lại thì bây giờ máy không lên được Bootloading nữa, màn hình máy chỉ gồm những lằn ngang mờ mờ, chọt SR lại rồi mà màn hình vẫn không sáng. Tháo pin ra một lúc rồi lắp vào, cgọt SR máy cũng ko lên, khi cắm cáp nối với máy tính thì màn hình sáng lên ở chế độ bootloading, được một tý màn tự tắt và chạy file up rom thì máy tính báo ko nối PPC với PC được. Anh em cho mình hỏi liệu con máy của mình đã thành cục gạch chưa? Máy bị như vậy là bị hiện tượng gì? làm sao để vào Bootloading tiến hành up rom tiếp đây?

Chỉnh sửa cuối:

nhocquaytony

bị cháy IC nguồn rùi đó bạn à.fải đi sửa thôi.chia buồn cùng bạn nha.lần sau fải cẩn thận có thể liên lạc với các mod để biết chỗ sữa.cũng có thể đem ra huythuanmobile sửa giá cũng ko chát lắm đâu.thân

holitraco

bị cháy IC nguồn rùi đó bạn à.fải đi sửa thôi.chia buồn cùng bạn nha.lần sau fải cẩn thận có thể liên lạc với các mod để biết chỗ sữa.cũng có thể đem ra huythuanmobile sửa giá cũng ko chát lắm đâu.thân
Bạn biết ở Hànội chỗ nào thay không, giá cả bao nhiêu vậy? Đây là máy của thằng bạn, nó mới sử dụng mang về xóa sạch win, chỉ nghe gọi được mình biết tý mang về uprom lại cho nó ai ngờ lại bị vậy. Bây giờ đành đau lòng đưa nó con exec để nó làm vật chọt chẹt,

nhocquaytony

to holitraco vì tui ở miền nam nên hông biết ngoài đó có chỗ nào sữa hít á.bác có thể tham khảo thêm bằng cách pm với các mod của diễn đàn hay vào các diễn đàn của handheld.com.vn hay thienlong.org để hỏi thêm nghen.chia buồn cùng bác.
to chuột con win 6.1 còn chưa có cho dòng wizard nữa mà bạn (chưa chính thức thui chớ tui xài được bản tiếng nga zui) hehe còn wm7 chỉ đang phát triển nghe nói tới mí năm nữa mới xong lận ặc ặc

khoaitayy

Nhờ tư vấn UP ROM O2 Mini S

Hi các bác!
Em mới được chuyển nhượng Con O2 MiniS, lúc trước nó bị màn hình sọc sọc, sau một hồi tự ... tháo ra lắp vào em cũng làm được cho nó lên bình thường WM5, Nhưng khổ nỗi, chưa chắc chắn, em kiếm một con ROM WM6 để up thử xem có phải tại lỗi ROM không ... và sau khi UpROM xong (có báo thành công), nó bị treo ở màn hình khởi động (Ảnh O2) và hiện một vài thông số:
ISL: 1.01
SPL: 2.15.0000
GSM: 02.19.21
(Em đã thử các cách rồi rồi nhưng vẫn thế thôi, Bây giờ máy không sạc được nữa, đèn báo đỏ oạch mà cắm mãi cũng không lên tý nào pin, màn hình bị nóng em nghĩ là đi cáp màn hình rồi)

Em là lính mới, hồi up ROM đấy còn chẳng biết G3, G4 là gì, unlook CID là gì....bây giờ đọc mới biết một đống... hixxx. Em muốn nhờ các bác tư vấn trả lời giúp em những thắc mắc sau:
1. Con máy của em đã vào được đến màn hình đấy thì có vào được Bootloader nữa không? (cáp hỏng em chưa đi thay nên không test được)
2. Máy của em bây giờ xem G3, hay G4 bằng cách nào (Em UP nhầm bản ROM của máy O2neo, sau này e mới biết, thế nên không biết máy của mình là G3, G4)

Thông tin thêm:
- Sau này biết đó là bản ROM của con O2 neo (vì thấy bảo dùng được trên O2minis)
- Máy chưa Unlook CID lần nào
- em UpRom bằng file chaỵ.exe

Cảm ơn các bác!

hanhpn

1. Máy của bạn vẫn vào Boot-loader được. Nhưng chưa chắc đã uprom được nữa.
2. Máy của bạn là chíp G3 - nhìn qua thông số IPL và SPL.

khanh75

Hi các bác!
Em mới được chuyển nhượng Con O2 MiniS, lúc trước nó bị màn hình sọc sọc, sau một hồi tự ... tháo ra lắp vào em cũng làm được cho nó lên bình thường WM5, Nhưng khổ nỗi, chưa chắc chắn, em kiếm một con ROM WM6 để up thử xem có phải tại lỗi ROM không ... và sau khi UpROM xong (có báo thành công), nó bị treo ở màn hình khởi động (Ảnh O2) và hiện một vài thông số:
ISL: 1.01
SPL: 2.15.0000
GSM: 02.19.21
(Em đã thử các cách rồi rồi nhưng vẫn thế thôi, Bây giờ máy không sạc được nữa, đèn báo đỏ oạch mà cắm mãi cũng không lên tý nào pin, màn hình bị nóng em nghĩ là đi cáp màn hình rồi)

Em là lính mới, hồi up ROM đấy còn chẳng biết G3, G4 là gì, unlook CID là gì....bây giờ đọc mới biết một đống... hixxx. Em muốn nhờ các bác tư vấn trả lời giúp em những thắc mắc sau:
1. Con máy của em đã vào được đến màn hình đấy thì có vào được Bootloader nữa không? (cáp hỏng em chưa đi thay nên không test được)
2. Máy của em bây giờ xem G3, hay G4 bằng cách nào (Em UP nhầm bản ROM của máy O2neo, sau này e mới biết, thế nên không biết máy của mình là G3, G4)

Thông tin thêm:
- Sau này biết đó là bản ROM của con O2 neo (vì thấy bảo dùng được trên O2minis)
- Máy chưa Unlook CID lần nào
- em UpRom bằng file chaỵ.exe

Cảm ơn các bác!

Nếu máy bạn còn vào bootloader (màn hình 3 sọc) thì vào đây down bản rom gốc về. Up rom gốc đó vào máy, sau này muốn up bất kỳ rom nào khác thì trước tiên bắt buộc phải UnlockCID nhé (chỉ cần unlock 1 lần duy nhất). Cách unlock đã có bài hướng dẫn trong diễn đàn. Máy của bạn là G3 nhé

khoaitayy

Thanks bác hanhpn!
1. Cho em hỏi lại một tý, ý bác nói có thể không uprom được nữa là máy em "đi" hẳn hay là vẫn có thể Up về bản WM5 (bản cũ của nó). (Có cứu được máy không?)
2. Em thấy nói cái IPL/SPL có thể thay đổi trong lúc UPROM do vậy, em mới không dám nhìn vào số này để biết máy em là G3, hay G4 (vì đã up có nghĩa là có thể thay đổi, IPL/SPL này liệu có tin tưởng được không?)
3. Với trường hợp này, bác có cao kiến gì giúp em cứu nó không? (phương hướng thôi)

khoaitayy

May quá, có thêm bác khanh75 giúp em nữa! heee... có nghĩa là em vẫn có cơ hội trở về WM5 cũ! Nếu trở về được đến đây thì em biết phải làm gì rồi. Thanks các bác nhiều nhé!

chuotcon_86

ạc

em đang dùng bản rom này HTC_Home_Wizard CEOS 5.2.1933 các anh có bản nào mới hơn bản này không giúp em đi ,em thank nhiều nhiều cho .

khoaitayy

Chào các bác!
em cũng là lính mới, UPROM của neo vào O2mini S, bi treo ở màn hình khởi động. theo em hiểu thì bây giờ kiếm một bản WM5 (bản gốc) rồi Up lại là chạy đúng không? Up bản gốc này có phải làm gì đến CID không? (máy của em có vào được bootloader).
Vấn đề nữa là sau khi up sai rom, máy của em báo: ISL: 1.01 còn SPL: 2.15.0000. có phải SPL hoặc ISL của em đã bị đổi rồi à? hai thông số này có nhất thiết phải giống nhau không? (có cách nào bảo vệ hai cái này khi up rom không nhỉ, vì cái này tèo là tèo hết luôn mà?)

tao_scorpions

các bác xem tư vấn con của em với chứ em thèm dùng các dòng room mới lắm rồi, con của em la g3 đã unlock, nếu up các loại room 2005.wm6 pv4 (bản đầu tiên), wm6 pro 3 thì ngon, còn cứ up các loại room khác như là octaivoi, wm6.1 là cứ đến bước căn màn hình, 1 là máy đơ, 2 là máy lịm đi rồi tự khởi động lại, tóm lại là các room cũ cũ thì không vấn đề gì, còn mói mới chút là hiện tượng y như trên.