• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

poiuy

Máy của mình là cingular 8125 trước đã unlock và up lên được wm6 và IPL VÀ SPL 3.08, sau 1 thời gian mình up lại rom gốc cingular có IPL và SPL 2.25. Hôm nay up lại rom wm6 thì gặp sự cố, đang up dở chưng thì máy tính bị treo màn hình xanh, phải rút ra, thế rồi máy chỉ ở được chế độ boot loader vài giây rồi tắt ngúm.
đem up lại thì với bản rom nào cũng chỉ được vài chục % là ngắt kết nối với pc. Up lại ngay thì chỉ được 1-2% hoặc vừa kết nối thì ngắt ngay. để đến hôm sau thì lại up được đến vài chục% mới ngắt.
Hiện tại trước khi gặp sự cố thì quả pin đã có vấn đề yếu, chạy không được 1 ngày.
Không rõ là với tình trạng như vậy thì có cứu vãn được không, mong các pro cứu giúp

sanchuoi

tôi đang dùng mini2 đã up rom lên 6.0 pro,mua lại. khi khởi đông lại máy báo ipl 2.26 spl 2.26 os6.0.0.0 tôi định up bản rom khác nhưng ko biết chip g3 hay g4. nhờ các bác chỉ dùm.

nhathuy

tôi đang dùng mini2 đã up rom lên 6.0 pro,mua lại. khi khởi đông lại máy báo ipl 2.26 spl 2.26 os6.0.0.0 tôi định up bản rom khác nhưng ko biết chip g3 hay g4. nhờ các bác chỉ dùm.

Máy của bạn là G3 đó.
Have fun!

poiuy

Mình đã tìm ra nguyên nhân không up được rom, đó là tại quả pin đuối quá, thay quả khác vào lại up ngon. Báo hại mất tiền thuê CH up thử rom.

Mr_PDA

các bác cho em hỏi 1 chút thế này ạ:
sau khi download bản rom wm6 và đã unlock cid cho con G4 của em. rùi em down tiếp alltool_build_wizard về để extract file nk.nbf chép từ thư mục giải nén của bản rom mới down. sau khi giải nén nk.nbf thì nó cho ra 3 files:
1. 80040000-OS.nb
2. 92000000-Splash.nb
3. 9d000000-.nb

như vậy bản rom của em đã gỡ bỏ IPL và SPL chưa thế các pro ?
sao em thấy giải nén bình thường nó phải ra 7-9 files chứ. của em có mỗi 3 files.
em hỏi vậy để khỏi phái tiến hành gỡ bỏ IPL và SPL rùi cứ thế mà up rom cho con g4 của em
thanks các pro, giúp em với
Nhân tiện các pro chỉ dùm em cách KT xem rom đã gỡ bỏ IPL và SPL chưa nhé

nhathuy

các bác cho em hỏi 1 chút thế này ạ:
sau khi download bản rom wm6 và đã unlock cid cho con G4 của em. rùi em down tiếp alltool_build_wizard về để extract file nk.nbf chép từ thư mục giải nén của bản rom mới down. sau khi giải nén nk.nbf thì nó cho ra 3 files:
1. 80040000-OS.nb
2. 92000000-Splash.nb
3. 9d000000-.nb

như vậy bản rom của em đã gỡ bỏ IPL và SPL chưa thế các pro ?
sao em thấy giải nén bình thường nó phải ra 7-9 files chứ. của em có mỗi 3 files.
em hỏi vậy để khỏi phái tiến hành gỡ bỏ IPL và SPL rùi cứ thế mà up rom cho con g4 của em
thanks các pro, giúp em với
Nhân tiện các pro chỉ dùm em cách KT xem rom đã gỡ bỏ IPL và SPL chưa nhé

Bạn giải nén ra được 3 file như vậy, không thấy có file nào có tên IPL,SPL vậy là không có rồi :)), vậy là cứ yên tâm mà Up nhé ;;)

mapbuidoi

Hic... Trước tiên mở nguồn điện thoại lên. Vào win, sau đó bắt đầu Op rom nó tự chuyển qua chế độ bootload mấy sọc màu nhìn sặc sỡ, đi đâu đó chơi chút về coi lại. Còn ko nữa thì có nc đem ra tiệm và tiệm ko dc thì xài tạm như thế cũng ok mà.

mapbuidoi

Óp room 2006 mà nó vẫn ở 2005 có nghĩa là bạn chưa Unloeck CID rồi, bạn phải Unlock CID trước sau đó bạn có thể óp thoải mãi nếu óp IPL và SPL lên 3.08 thì ok nhất, vừa nhanh vừa ổn định sóng cao và nhiều

giúp em với, up rom wizard

em mới mua 1 chú mini S nhưng chưa bít mà máy đã unlock chưa, chạy
kiểm tra Super-CID thì hiện lên

Cmd>info 2
GetDeviceInfo=0x00000002

+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

***** user area size = 0x1E100000 Bytes

HTCSSuperCID ' HTCE
Cmd>
vậy máy em đã unlock chưa??????
và để up lên WM6.1 thì tiếp theo làm thế nào???

fxlifan

Help help: máy o2 minis không nhận sim?

máy o2 minis của em không hiểu sao cứ cho sim vào là khởi dộng máy không lên hoặc có lên tới màn hình hiện chỉ số IPL/SPL là lại trắng màn hình và sập luôn. còn không cho sim thì vẫn vào win và sử dụng bình thường. em đã up rất nhiều rom nhưng vẫn bị lỗi như thế. Có ai biết nguyên nhân tại sao không chỉ em với. ở Hà Nội có chỗ nào sửa uy tín không các bác.

nhathuy

Con Wiz của em sắp die chăng???

Tình hình là em đang xài con G4, 2 hôm trước tự nhiên nó không nhận thẻ nhớ. Em thử rút ra cắm lại mấy lần mà vẫn không được. Em thử RS lại máy, nhưng thấy nó khởi động chậm hơn bình thường, em nghĩ là do thẻ nhớ nên rút ra thử RS lại, nhưng tốc độ khởi động vẫn không được cải thiện, em cug nghĩ khả năng là do sung đột phần mềm, hoặc là do Rom. Qua 3-4 lần RS & cả HR thì nó đứng ngay ở màn hình Splash, em đã thử Up mấy bản Rom(Vấn Bootleoader đc), nhưng cũng chỉ dừng ở màn hình Splash mà không vô đc Win :(. Rất mong các pro và các bác đã gặp hiện tượng tương tự chỉ cách khắc phục.
Thank nhiều! :(

Chỉnh sửa cuối:

nhathuy

Em đã cứu đc máy rồi, nhưng giờ lắp sim vô nó báo là: "Data Crashes" :(. Đau hết cả đầu. H lại phải tìm cách khắc phục tiếp. Rất mong bác nào đã gặp hiện tượng này chỉ bảo thêm. :(

nhathuy

Máy của em đã up lên WM6.0 bây giờ em muốn up bản 6.0 khác thì có phải up lại bản 5.0 ko hay là có thể up được ngay bản khác.Thanks

Nếu máy bạn đã Unlock SID thì bạn có thể Up luôn WM6 khác mà không cần phải quay về WM5 rồi mới Up.
Have fun!

harrytruong

Màn hình HTC Wizard bị nhiễm màu,cần chỉ dẫn!!

Máy HTC Wizard của em mới mua, lúc đầu khi trược ngang ra và gặp lại thì nó bị nhấp nháy màu khác(đỏ, xanh lá cây) rùi hết, nhưng giờ thì nó nhấp nháy màu đó lun mà ko biết tại sao:((, có ai biết thì hường dẫn em cách khắc phục dùm. Em chân thành cảm ơn!!!

nongdanb

máy của bạn theo mình nghĩ là
do phần cứng rồi khả nang cáp may
có vấn đề vì hê điều hành ko thể
lỗi thế đc.nếu HDH bị thì khôi
phục cài đặt gốc phải hết chứ
bạn nên mang ra tiệm đi

harrytruong

Vấn đề khi update rom cho HTC Wizard, cần hướng dẫn giải quyết!!!

Mình mua con HTC cũng đã lâu nhưng chỉ mới biết update rom gần đây thui.Bữa trước mình update bản rom RUU_SPLASH.exe thì nó vào, nhưng vì lỗi quá(không nhận được file qua bluetooth...)nên mình mới uprom "WM6.1 CHO HTC WIZARD_MANILA ( Build 20764.1.4.3 PV) .7z", nhưng khi up thì nó báo:
lỗi này là lỗi gì, có ai biết thì giúp mình dùm, và hướng dẫn cách khắc phục để mình uprom mới.Chân thánh cảm ơn các bạn!!

hetveo

ko lỗi gì đâu bác . Có điều bác đừng để chế độ Boot Loader nữa mà cứ chạy ROM Upgrade và để chế độ Sync bình thường , tự nó sẽ làm tất cả

trandinhkhon

Wizard G3-up WM6 mania.bị lỗi mất tiếng!!!

mình đã thử up rom gốc rùi mà vẫn vậy.máy gọi đến số dt khác vẫn có tín hiệu nhưng máy mình ko nghe đc ji2.mong cao thủ chỉ giáo??:-??