• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

0988456766

Well-Known Member
Tiện nhất là bạn nên cài 2 hệ điều hành. Mình làm việc trên Vista, còn khi nào chơi game hay Up ROM thì mình vào win XP.
Bạn nen tạo 1 ổ F chẳng hạn, phân vùng ổ đĩa cứng của bạn ý, cho ổ đó 10G là đủ. Xong rùi cài Xp lên ổ đó.
Tạo file boot, khi nào khởi động máy nó hỏi vào Vista hay Xp, cứ thế mà chọn :)

Thân.;)

Bạn nào không làm được thì Pm mình Yahoo nha!

Yh: nemeros111@yahoo.com

thanphongvt

Hì hì . Xài 2 hdh thì cũng làm. Nhưng e dang xài Ubuntu với Seven thui. Chứ cái XP thì ko co đủ driver, xài driver lậu mệt lắm. Thui ra tiệm net vậy. Keke. Đang cố khắc phục sự cố trên con Cingular đây. Khó nhai wa'.

NhatToai

Super V.I.P
Hì hì . Xài 2 hdh thì cũng làm. Nhưng e dang xài Ubuntu với Seven thui. Chứ cái XP thì ko co đủ driver, xài driver lậu mệt lắm. Thui ra tiệm net vậy. Keke. Đang cố khắc phục sự cố trên con Cingular đây. Khó nhai wa'.
Vào link dưới chữ ký của mình tham khảo xem có thể khắc phục được không nhé.

thanphongvt

Vào link dưới chữ ký của mình tham khảo xem có thể khắc phục được không nhé.

Em đã thử hết rùi mới rút ra dc là mấy cái soft đó chưa hỗ trợ trên vista và seven. Thui kiếm Xp cho khỏe. Đã cứu dc e Cingular về IPL 1.xx nhưng còn cái SPL 2.xx chưa thay đổi dc nên ko thể unlock CID.
P/s: trên Seven sẽ bị lỗi khi dùng RomUtility-noID

loitraitim490

Sao kì vậy? Tui úp rom bình thường mà, mới up xong nè, có sao đâu!!!:O
Tui dùng win 7 7100 mừ!!

donaifan

Up Rom gặp sự cố

Máy của mình là Qtek 9100 thuộc dòng Chip G4.
Đã unlock cid và cũng đã up lên wm6 tốt
Hôm qua, đang định up để thay đổi bản rom wm6 khác thì trong quá trình up rom bị cúp điện... và thế là có tình trạng như sau
Máy vào đến phần khai báo IPL/SPL thì treo luôn tại đó.
Mình nhớ lúc trước khi up thay bản rom thì phần OS là 6.0.xxx
Bây giờ nó thay đổi thành 10.0.xxx
Có ai có cách khắc phục, xin hướng dẫn giúp
[Máy vẫn bootloader được bình thường]
Cám ơn trước

quangtien2205

Up rom bằng Win7 cũng giống với up bằng vista thui mờ!:D
Bạn phải update driver wizard cho win7.Đưa máy về trạng thái bootloader,kết nối với máy tính qua cáp usb win7 sẽ tự nhận driver nhưng bạn phải update driver bằng tay (driver tui đính kèm theo).Lưu ý chọn đúng driver cho win 32bit or 64bit tùy theo hệ điều hành bạn đang dung!Riêng đối với Vista or Win7 64bit bạn phải tắt Digital Driver Signing Check (cách làm trong file đính kèm) sau đó reset lại máy rùi mới tiến hành update driver.Sau khi update driver xong bạn copy file nk.nbf vào thư mục VistaRUU chạy file ROMUpdateUtility trong thư mục đó up rom như bình thường!Chúc bạn thành công!!!=D>=D>=D>

minhquang211090

Hien em co 1 con HTC 8125 chip G3 dang chay Win 6.0.Vi thay may chay cham nen em dinh chuyen ve lai ban ROM goc cua no la Win5.Cac bac chi cu the dum em cach up ROm nha!Em chua Up bao gio het.

BillGatesBoss

PDA bị lỗi??

hixx.dạo này con PPC của em bị điên quá...mong các bác biết cách trị bệnh ra sao ..thanks
Đời máy: cingular 8125(cũ),dùng hệ điều hành WM5.0,chưa uprom hay cài đặt linh tinh gì cả.
Triệu chứng: sau khi sạc pin,hoặc trong lúc sạc thì không thể tắt mở máy.Nếu vô tình tắt máy thì đừng hòng mở lại được dù có ấn đau cả tay,chọc nát nút softreset.Nếu mở được thì một màn hình sọc xanh dương trên nền trắng xuất hiện(màn hình chết chóc )) và không thể nào khởi động được máy.Cách duy nhất là chờ một vài tiếng sau cho máy bình thường rồi cầu Chúa,lạy Phật,váy thánh Ala,cầu đức mẹ Đồng Trinh....etc.....xác suất bật được máy vào khoảng 20%....

của em cũng bị giống ông này nè...nhưng khác là em chưa tháo máy ra thôi
Alô cả nhà ơi cứu mình với, mình có em O2 Wizard Qtek9100, bị màn hình trắng xóa rồi chuyến sang sọc màu, mình đã tháo ra vệ sinh cáp màn hình nhưng không ăn thua xin cầu cứu anh em nào biết chỉ dùm với hoặc biết chỗ nào sửa bệnh này chỉ em với. Em ở HN ai biết thì PM cho em vao nick Yahoo: toikhongmuonthe2000@yahoo.com . Thank u nhìu nhìu...

bia_ha_noi

Ai up rom HTC 8125 bi lỗi mà không có rom gốc thì vào đây

Tình hình là 2 hôm trước em up rom WM6 cho con 8125 của em bị lỗi HR chỉ treo ở màn hình boótreen có các dòng IPL SPL GSM OS ...
Bootloader thì được, nhưng không tài nào up được rom gốc của nó để xử lý ( đã up thử cả các bản SHIP cingular 108 và 2.25)rong úc tuyệt vọng em down và up bừa mấy bản SHIP khác, thật bất ngờ các bác ạ, bản SHIP 2.18.7.106 của Nertheland thì ok.
Tiện đây em đưa luôn link để bác nào bị như em thì down bản này về up lại bằng bootloader cho chip G4.
Link đây nhé: http://www.qtek.nl/9100_updates.asp
các bác nhớ down đúng bản 2.18.7.106 nhé, bản 2.17 không chơi được đâu
Sau đó thì có thể unlock CID và up lên WM6 nhé ( điều quan trọng là cho máy chạy lại window mobile bình thường đã được giải quyết mà) :D
Em thấy rất nhiều người bị như em mà không tìm thấy rom gốc chuẩn để up, vì vậy dùng bản này làm trung gian vậy, mong là bài vết có ích :|

32mobile

02 minis xin giúp đỡ

máy của mình chíp g3 wiza 200 khởi động tới màn hình o2 rồi treo máy mình up lai các bản rom 6.1 nhưng không được, up ban 2005 cung không được khi bootloader máy báo
ipl/spl 2.21
gsm 02.07.10
OS 2.21.4.1
cac anh nhiều kinh nghiệm xin chỉ giúp

Major0418

Lỗi trong khi Up ROM TNT cho Orange SPV M3000

Mình dùng SPV M3000
Chip G3
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
OS không nhớ rõ

Mình dùng Shell Tool để Up ROM bản TNT Touch Flo cho máy. Khi đang chạy, PC bị treo, mình lỡ tay Hard Reset PPC lại, màn hình chỉ hiện ra phần khai báo IPL, SPL, GSM, OS
IPL, SPL, GSM vẫn như cũ, còn OS chuyển thành: 6.0.0.0

Theo mình biết thì trước hết cần phải cài lại bản ROM gốc cho máy, tuy nhiên, hiện nay PPC không thể vào được, nên PC không nhận kết nối Active Sync, nếu vậy thì sẽ phải Up ROM như thế nào? Có phải để PPC về trạng thái Bootloader để Up không?

Mình muốn tìm bản ROM gốc cho SPV M3000, mấy bản mình down về khi Up cứ báo lỗi Invalid Vender ID

Nhờ các bạn giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

Mình dùng SPV M3000
Chip G3
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
OS không nhớ rõ

Mình dùng Shell Tool để Up ROM bản TNT Touch Flo cho máy. Khi đang chạy, PC bị treo, mình lỡ tay Hard Reset PPC lại, màn hình chỉ hiện ra phần khai báo IPL, SPL, GSM, OS
IPL, SPL, GSM vẫn như cũ, còn OS chuyển thành: 6.0.0.0

Theo mình biết thì trước hết cần phải cài lại bản ROM gốc cho máy, tuy nhiên, hiện nay PPC không thể vào được, nên PC không nhận kết nối Active Sync, nếu vậy thì sẽ phải Up ROM như thế nào? Có phải để PPC về trạng thái Bootloader để Up không?

Mình muốn tìm bản ROM gốc cho SPV M3000, mấy bản mình down về khi Up cứ báo lỗi Invalid Vender ID

Nhờ các bạn giúp đỡ

cái này: "Khi đang chạy, PC bị treo, mình lỡ tay Hard Reset PPC lại" mình cũng chưa hiểu rõ lắm :D.
Nhưng tình hình là máy bạn đã gặp lỗi trong quá trình úp rom, trường hợp này bạn đưa máy về bootloader, tìm rom gốc wm5.0 úp lại, sau đó tiến hành unlock CID lại (dùng Wizard service center 4.2), sau đó bạn lại úp rom như bình thường thôi. Chúc bạn thành công
Link download rom có thể tham khảo:
Mã:
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Wizard_Upgrades
Mình ko bít link còn down được ko nữa...
có vấn đề gì bạn có thể add YM! của mình: vietphuong4888 để hỏi, mình sẽ giúp hết sức có thể.
Thân! :D

happy_heart

Các bác cho em hỏi, em đang dùng Cingular 8125, WM 5.0
nó có IPL 2.25 - SPL 2.25 , theo em đọc trên diễn đàn thì nó là G3 và phải unlock CID
nhưng em vào phần Flash chip type thì nó là M-system (theo như các anh nói thì đã được unlock) nhưng không up được rom 6.1
em đã thực hiện unlock CID lại , nó báo lỗi 1 dòng nhưng vẫn báo là unlock thành công.
em down bản rom có IPL, SPL 1.1 về up nhưng cũng không thay đổi gì được hết. (vẫn là 2.25)
các anh có tool nào có thể hạ IPL, SPL được không? cho em xin với

happy_heart

Sao không có ai giúp em hết vậy ??????
Chả lẽ phải chấp nhận số phận dùng WM 5.0 sao?
Đã quen dùng WM 6.1 giờ dùng 5.0 thấy nó bất tiện nhiều thứ quá !!!!!! Hix Hix

vuongminhhn

Nguyên văn bởi khucquanhanh
chao ban quan tri dien dan, em dang dung may O2 Mini S (dong WIZARD). em dang uy ban ROM moi, em dang up den 65% roi khong may luc do may tinh cua em tu dung khoi dong lai, the la bi ngat ket noi, chu O2 cua em tro ve man hinh 3 vach, em co reset lai roi cai tiep, nhung cu duoc vai chuc giay thi man hinh 3 vach cu nhap nhay khong ket noi dc. Xin ban quan tri dien dan chi giup em voi, hoac bac nao co cao kien xin chi giup em.
Em xin chan thanh cam on!con của em cũng bị như bác này. làm thế nào bây giờ hả các bác, mong các bác hồi âm giúp em với...

nduckhai

Các bác cho em hỏi, em đang dùng Cingular 8125, WM 5.0
nó có IPL 2.25 - SPL 2.25 , theo em đọc trên diễn đàn thì nó là G3 và phải unlock CID
nhưng em vào phần Flash chip type thì nó là M-system (theo như các anh nói thì đã được unlock) nhưng không up được rom 6.1
em đã thực hiện unlock CID lại , nó báo lỗi 1 dòng nhưng vẫn báo là unlock thành công.
em down bản rom có IPL, SPL 1.1 về up nhưng cũng không thay đổi gì được hết. (vẫn là 2.25)
các anh có tool nào có thể hạ IPL, SPL được không? cho em xin với

Bác đừng lo, nó báo lỗi cũng chả sao cả, miễn tạo ra được 2 file unlock là được ùi, em cũng bị vậy nhưng đã tạo được 2 file thành công, up vô tư tới wm6.5 lun.

river_9x

Bác nào có ROM gốc cho cingular 8125 không? Máy em up ROM bị lỗi. Giờ vẫn vào được BootLoader thì có cứu được không? Em ở Hà Nội bác nào giúp em với. Huhu