• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ S80+90

minchou19

ủa cái này là bộ gõ hả mấy bạn? dùng cho 9500 được không? mình mới dùng 9500 nên còn nhiều cái chưa biết,... mong chỉ giáo nha!

minchou19

NOKIA 9500 dùng symbian seri-70 hay seri-80 vậy?

mình coi thông tin trên muabandtdd.com thì họ nói nokia 9500 dùng Hệ điều hành Symbian 7.0S, Series 80 UI . Vậy là sao? symbian 7.0 mà series 80 là sao mình không hiểu , vậy mình tải soft của symbain 8.0s về cài vào có được không??? Sao ở pda mình không thấy chổ dành cho symbian 7.0s nhỉ??

Taki7610

Unlock_GSM
mình coi thông tin trên muabandtdd.com thì họ nói nokia 9500 dùng Hệ điều hành Symbian 7.0S, Series 80 UI . Vậy là sao? symbian 7.0 mà series 80 là sao mình không hiểu , vậy mình tải soft của symbain 8.0s về cài vào có được không??? Sao ở pda mình không thấy chổ dành cho symbian 7.0s nhỉ??

*Nokia 9500 thuộc dòng Symbian OS v7.0 Series 80 U[,nên bạn có thể dùng các ứng dụng của seri-80.

minchou19

à với lại cho mình hỏi luôn! 9500 chỉ dùng thẻ mmc thôi phải không? vì mình lấy thẻ mmc vs rs bỏ vào thì nó không đọc,.. hỏi người bán thì họ nói chỉ có mmc thôi, mình không biết đúng kh? hay là do máy bị hư chức năng đó, mình muốn biết rõ để nếu hư thì đem sửa, còn không thì mình chạy đi mua cái thẻ mmc mới....! vì thằng n-gage qd mình đang xài đúc cái mmc nào nó cũng chạy hết!!!? sao thằng 9500 này kén thẻ thế...!??

minchou19

VỀ TÍNH NĂNG THÌ EM CHƯA RÕ NÊN MUỐN HỎI NẾU NHÌN TỪ BÊN NGOÀI THÌ PHÂN BIỆT KIỂU GÌ HẢ BÁC?

nhìn bên ngoài thì bó tay!,.. tui thấy y chang nhau!. nhưng nếu mở máy ra thấy bàn phím, thì cái nào là 9300i sẽ có phím mở wifi! còn 9300 không có phím mở wifi! cái này cũng dễ mà, nếu bạn mua máy mà muốn nhìn sơ qua biết nó là loại nào, thì đó là cách nhanh nhất!

dragon8800

Mình đang dùng 9500,mình không biết cách cài bộ gõ Vaskey và không biết cách đánh tiếng việt.Bác nào biết chỉ giúp mình với nha.

haidove

mình định mua 7710 xài thử, các bạn có thể cho mình biết ưu nhược điểm của nó và tầm giá hiện tại của 7710 được ko vậy ???

panrai

Super V.I.P
mình định mua 7710 xài thử, các bạn có thể cho mình biết ưu nhược điểm của nó và tầm giá hiện tại của 7710 được ko vậy ???

hic hic,bạn định mua con nầy à,mình có ý kiến nhé con nầy vừa to mà lại vừa nặng kí nửa đó bạn ơi,chụp hình thì lại quá sấu đó là u điểm của nó đó bạn,con nầy được một cái là ứng dụng cho văn phòng thì ok,lại thêm nửa lại quá xưa rồi bạn ơi,mà lại cài được ứng dụng nhiều nửa chứ,mình có ý kiến nầy nhé bạn dừng sắm con nầy thì thây hơn đó bạn:)):)):)):))=))=))=))

minchou19

n7710, tui thấy con này kiểu dáng đẹp, sang, cầm trên tay rất chắc, tuy hơi bự và nặng, có vỏ mới bán ở q5, mua về thay vỏ là ok. không có hỗ trợ wifi vì là đồ cỗ mà, còn lại thì tốt,... đồ nokia thì tốt rồi, chụp hình thì không cao lắm, vì đồ cổ mà, có thể thông cảm những khuyết điểm trên, cảm ứng tha hồ chọt, nghe nhạc to rõ, màn hình to, hiển thị đẹp mắt hơn dòng n9500,nói chung thích đồ cỗ, đẹp sang, ít đụng hàng thì tìm chú nó, giá hiện giờ khoảng 2,5triệu, nếu biết trả giá thì ít được chút :)

huysanhdieu

bác nói sao chứ e xài con này gần 1 năm rùi nghe nhạc cực phê bass trep dầy dủ ứng dụng hiện nay hơi bị nhiều dấy,chơi game xem phim thì good.kiểu dáng lại dộc dáo nữa. tuy có hơi cũ nhung mà tầm 2-2.5triệu thì con này là số 1 .vỏ cũng dể mua mà lại rẻ nữa.nếu pin good thì xài cỡ 2-3 ngày nghe nhac xem phim lun dó

binhxii

Fax cho Nokia 9500

Mình mới mua 9500, nghe nói cái này gửi nhận fax được mà không biết sử dụng như thế nào cả? Ai biết chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn các bạn

nghiasieu

anh nào giúp em với : máy em giờ rút thẻ nhớ ra bỏ vào mà máy ko nhận thì sao hey,nhưng dùng đầu đọc thẻ vẫn đọc dc

huymobileo2

còn cây n9300 của em thì không thể nào bật được bluetooth cả ,bấm phím Chr + biểu tượng bluetooth trên bàn phím ,nó cứ báo là ,bluetooth eroor , lổido phần cứng hay bi lổi phần mềm vậy bac Kojiro ,bực quá em fomart lại máy cũng y như củ ,giờ em củng po tay luôn ,hồng ngoại thì bình thường ,Em mới cầm cây này đầu tiên hơi lạ ,mong bac hướng dẩn dùm ,cám ơn bac trước nha :-/

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
còn cây n9300 của em thì không thể nào bật được bluetooth cả ,bấm phím Chr + biểu tượng bluetooth trên bàn phím ,nó cứ báo là ,bluetooth eroor , lổido phần cứng hay bi lổi phần mềm vậy bac Kojiro ,bực quá em fomart lại máy cũng y như củ ,giờ em củng po tay luôn ,hồng ngoại thì bình thường ,Em mới cầm cây này đầu tiên hơi lạ ,mong bac hướng dẩn dùm ,cám ơn bac trước nha :-/

Nếu đã format gốc lại mà không hết,đem ra hàng cho họ chạy lại flash xem có hết không,không hết nữa thì làm phần cứng thôi.

D

domino283

Guest
Em mới tậu dc chú N9300, nói ra thật xấu hổ nhưng em ko thể cài phần mềm dc. Em copy phần mềm S80 vào thẻ nhớ rùi nhét vào máy, chạy phần mềm đuôi .sis nhưng toàn báo lỗi là system: Corupted. Có bác nào giúp em với. Trc em dùng dòng dt nokia S60 thì chỉ cần click vào phần mềm.sis là chạy bình thường. Thank các bác.