• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE X+.

minhlc1958

Active Member
One X+ khi chơi mấy game nặng như WildBlood, MC4, Fifa, Anomaly thì nó có nóng ko các bác. Khoảng bao nhiêu độ. cỡ 50 độ ko :D

X+ thì ko biết sao còn X thì nóng còn hơn 55độ nữa có thể dùng làm bàn là đc nhưng vẫn chạy mượt

hatnaf

X+ thì ko biết sao còn X thì nóng còn hơn 55độ nữa có thể dùng làm bàn là đc nhưng vẫn chạy mượt

Nếu vậy thì chắc One X+ mát hơn One X rồi, CPU mới hơn và xung cao hơn nên mát hơn. Cao nhất có 50-51 độ thôi. mình vừa test xong :). Chơi từ khi đầy pin đến lúc cạn pin. Đây là trong SG thời tiết nóng và test lúc trưa nắng gắt. Nếu mà xài ở ngoài HN thì chắc mát hơn nhỉ. tầm 45 độ

Nếu vậy thì chắc One X+ mát hơn One X rồi, CPU mới hơn và xung cao hơn nên mát hơn. Cao nhất có 50-51 độ thôi. mình vừa test xong :). Chơi từ khi đầy pin đến lúc cạn pin. Đây là trong SG thời tiết nóng và test lúc trưa nắng gắt. Nếu mà xài ở ngoài HN thì chắc mát hơn nhỉ. tầm 45 độ
Thiết kế unibody cũng tốt nhưng nhược điểm là khó thoát nhiệt khi hoạt động ở cường độ cao, đúng là được cái này mất cái kia. Mà máy bạn là One X+ AT&T à?

hatnaf

Thiết kế unibody cũng tốt nhưng nhược điểm là khó thoát nhiệt khi hoạt động ở cường độ cao, đúng là được cái này mất cái kia. Mà máy bạn là One X+ AT&T à?

Không. Máy của mình là One X+ bản quốc tế khu vực Đài Loan. Nó xài Chíp Tegra 3 thế hệ 2 ấy, xung nhịp 1.7 Ghz. Chắc là do đời 2 nên mình nghĩ nó mát hơn và xử lý tốt hơn thằng đời đầu. Công nhận bộ nhớ trong 64GB khủng bố của con One X+ xài đã thật, lưu game phim hình quá trời tè le mà còn dư bộ nhớ trong cả đống. Hình như HTC chỉ có mỗi con này là có 64GB bộ nhớ thì phải ^^

Không. Máy của mình là One X+ bản quốc tế khu vực Đài Loan. Nó xài Chíp Tegra 3 thế hệ 2 ấy, xung nhịp 1.7 Ghz. Chắc là do đời 2 nên mình nghĩ nó mát hơn và xử lý tốt hơn thằng đời đầu. Công nhận bộ nhớ trong 64GB khủng bố của con One X+ xài đã thật, lưu game phim hình quá trời tè le mà còn dư bộ nhớ trong cả đống. Hình như HTC chỉ có mỗi con này là có 64GB bộ nhớ thì phải ^^
Đúng rồi bạn. HTC thì chỉ có One X+ có phiên bản bộ nhớ 64Gb thôi.

Ý là soft để quay lại những gì đang diễn ra trên màn hình con One X+ ấy . giống như soft quay lại thao tác của mình trên PC ấy :)
À, bạn có thể dùng ScreenCast hay Rec (Screen Recorder), 2 ứng dụng này đều yêu cầu máy đã root và riêng Rec thì phải Android 4.4 nhé.

mangnon

E mới dùng con này nhưng sao nó ít rom cook thế nhỉ, bác nào có rom cook nào hay về e nó cho em xin với

blackdoor

Manager
Cái kernel bên trên thì cài như thế nào bác nhỉ, bác chỉ e với e mới tập tọe chẳng biết thế nào chỉ sợ con máy nó lăn ra chết thì gay
Em thích thử bản rom cook android 4.4 bác cho e xin được không ạ

Hiện tại chỉ có ROM CM 4.4 thôi, ROM Sense chỉ có 4.2.x.

mangnon

Sao máy của e up các loại rom khác thì được mà e up bản rom của CM thì lại toàn báo lỗi là sao nhỉ ( e thử mấy bản rối )

mangnon

Bác nào hướng dẫn em up rom CM 4.4.2 cho one X+ với em up nó toàn bảo lỗi trong khi các rom khác thì ngon lành