• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN HTC ONE XL (ONE X AT&T)

levanmanh1987

Tình hình là Em đang dùng con HTC one X at&t nhưng ngó qua ngó lại diễn đàn của PDAviet mình không thấy có hướng dẫn gì cho Em này cả. Bác nào xem có hướng dẫn nào giúp E với, Em đang mún uprom ship và up radio nữa.
Thank trước!!!

hanoiwap

Super V.I.P
Tình hình là Em đang dùng con HTC one X at&t nhưng ngó qua ngó lại diễn đàn của PDAviet mình không thấy có hướng dẫn gì cho Em này cả. Bác nào xem có hướng dẫn nào giúp E với, Em đang mún uprom ship và up radio nữa.
Thank trước!!!

Đó là OneXL

hanoiwap

Super V.I.P
Vâng, Nhưng Em không thấy có 1 bài hướng dẫn nào nói về ONE XL này. thế mới khó chứ.
Vì bạn là người duy nhất dùng OneXL.
Bạn hãy là người nhận xét khác biệt của phiên bản 2 cpu One XL

venusian

Moderator
One XL (AT&T) dùng chip lõi đôi Qualcomm MSM8960 Snapdragon.
Máy có bộ nhớ máy thấp hơn ONE X chỉ có 16Gb thôi ạ.
Máy chạy mát và có thời lượng Pin tốt hơn ONE X nhiều.
Máy không thể Unlockboot loader bằng HTC Dev đc, đê Unlock đc chúng ta cần có Super CID.
Hôm trước mình định viết một bài hướng dẫn nhưng nghĩ ít người dùng nên thôi.
Bạn có vấn đề gì up lên đây mình biết mình sẽ giúp.

minhttp9

các cao thủ giúp mình với, hiện tại mình đang dùng máy HTC One XL (hàng xách tay AT&T). Máy mình thường xuyên bị tình trạng mất sóng (thỉnh thoảng cột sóng lại báo dấu x). Hôm trước mình có mang máy ra chỗ 78-Vương Thừa Vũ-Hà Nội để sửa thì nhân viên ở đó tháo máy và thay bộ bắt sóng khác (mất 350k) nhưng tình hình không được cải thiện. (ức quá, tiền mất mà tật vẫn mang). Hôm nay e vừa tháo máy và độn thêm cho 2 miếng đồng dưới nắp máy cho cao lên, nhưng cũng ko ăn thua. Nghe nói update radio có thể cải thiện được tình trạng này, cao thủ nào có bản radio cho con One XL thì cho e xin với, hoặc có cách nào khác thì chỉ e với.
Cấu hình máy:
HTC One XL
Unlock
EVITA PVT SHIP S-OFF RL
CID-11111111
HBOOT-2.14.0000
RADIO-0.15.3201.09
OpenDSP-v16.1.0.32.0304
eMMC-boot

rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh em cao thủ

Chưa tìm hiểu đã mang ra hàng làm gì bạn? Phiên bản Radio trong máy bạn đã cũ, bạn có thể úp lên bản Radio mới nhất xem tình hình sóng có cải thiện không nhé.

Máy bạn đã có SuperCID nên bạn úp bản Ship rom Châu Á (ASIA-WWE) này để có Radio mới nhất nhé.

RUU_EVITA_UL_ICS_40_S_hTC_Asia_WWE_2.23.707.2_Radio_0.19as.32.09.09_L_10.104b.32.25L_release_271654_signed.exe

minhttp9

Cảm ơn bạn rất nhiều, sau khi up bản rom ship này và đã có radio mới -->mình up rom cook thì radio có bị lấy theo bản rom cook không bạn?

venusian

Moderator
Cảm ơn bạn rất nhiều, sau khi up bản rom ship này và đã có radio mới -->mình up rom cook thì radio có bị lấy theo bản rom cook không bạn?

Nếu bản Cook đó tích hợp thêm Radio thì sẽ bị đổi theo.
Nhưng đa phần Rom Cook thì không kèm theo Radio nên bạn có thể up rồi kiểm tra lại sau nhé

phieudu108

Bạn ơi giúp với!

các cao thủ giúp mình với, hiện tại mình đang dùng máy HTC One XL (hàng xách tay AT&T). Máy mình thường xuyên bị tình trạng mất sóng (thỉnh thoảng cột sóng lại báo dấu x). Hôm trước mình có mang máy ra chỗ 78-Vương Thừa Vũ-Hà Nội để sửa thì nhân viên ở đó tháo máy và thay bộ bắt sóng khác (mất 350k) nhưng tình hình không được cải thiện. (ức quá, tiền mất mà tật vẫn mang). Hôm nay e vừa tháo máy và độn thêm cho 2 miếng đồng dưới nắp máy cho cao lên, nhưng cũng ko ăn thua. Nghe nói update radio có thể cải thiện được tình trạng này, cao thủ nào có bản radio cho con One XL thì cho e xin với, hoặc có cách nào khác thì chỉ e với.
Cấu hình máy:
HTC One XL
Unlock
EVITA PVT SHIP S-OFF RL
CID-11111111
HBOOT-2.14.0000
RADIO-0.15.3201.09
OpenDSP-v16.1.0.32.0304
eMMC-boot

Tình trạng máy của mình y hệt như của bạn. Mình còn mù tịt android...
Bạn khắc phục tình trạng máy bạn như thế nào vậy? chỉ giúp giùm mình với!

khong_co_ai

Active Member
[MENTION=278410]phieudu108[/MENTION] và bạn [MENTION=710534]minhttp9[/MENTION]
Bạn nâng cấp radio lên bản 1-31a đảm bảo hết ngay