• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

vettau

Đúng như thế. Máy mình cũng bị như vậy, và với rất nhiều Rom khác nhau nữa.
Bạn thử Creat lại Acc và trong phần Account display name bạn thay đổi với một cái tên khác xem;;)

toke

em thử đổi rồi bác ạ, nhưng mà được một lúc nó lại mất, thấy thằng bạn em bảo do cấu hình máy nó hơi cổ, nên ko lưu lại được account, giải thích nghe ko thuyết phục lắm nên em mới lên hỏi các bác.
Gần đây, em có xài flexmail, nhưng thằng này bắt khai báo để đăng kí mail còn lằng nhằng hơn của máy, rồi còn thiết lập này kia, nó chiếm luôn sms của máy. Nên dùng mấy hôm em xóa nó luôn.

xlive

Member
em thử đổi rồi bác ạ, nhưng mà được một lúc nó lại mất, thấy thằng bạn em bảo do cấu hình máy nó hơi cổ, nên ko lưu lại được account, giải thích nghe ko thuyết phục lắm nên em mới lên hỏi các bác.
Gần đây, em có xài flexmail, nhưng thằng này bắt khai báo để đăng kí mail còn lằng nhằng hơn của máy, rồi còn thiết lập này kia, nó chiếm luôn sms của máy. Nên dùng mấy hôm em xóa nó luôn.

Mình đã bị tình trạng này rồi. Cách đơn giản thôi bạn đổi tên Account display name và là dc thôi kô dc thì đổi luôn cả your name là ok. ko co chuyen là do cấu hình mới cũ cổ gì đâu. mình 1 lúc dùng 3-4 u account 3 Yahoo và 1 gmail ok luôn

Hoangdat_vista

Chào các bác, em có con máy Xda IIs, hiện đang dùng bản 6.1 clean v7 của bác Hoàng Đạt, vấn đề với email của con máy này của em e thấy bị từ WM2003, đến WM5 và 6.1 vẫn tiếp diễn.
Đơn giản em chỉ muốn thiết lập gmail trong inbox của máy, nó cũng hỗ trợ sẵn nên làm khá nhanh, và gửi nhận bình thường. Nhưng chỉ sau một thời gian, khi soft reset vài lần, thì account em tạo đã biến mất. Và nếu tạo account mới, vẫn để trùng tên account cũ chẳng hạn, thì nó sẽ báo là có thằng kia tồn tại, nhưng vấn đề là chẳng bít nó ở đâu cả. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp, em xin cảm ơn!!!
P/S: hiện giờ thì em đang xài java để check gmail, chẳng phải thiết lập j cả, nhưng lại ko down được file về :(

Mình đã thử tạo một acc gmail, sau đó reset liên tục 6 phát:D. nhưng vẫn chưa bị mất. chẳng nhẽ lại do đụng soft chăng!!!:-??:-??

hnyuk49

vấn đề này trước kia mình cũng gặp nhiều với các bản WM6.1 . bạn down cái file exe này về, cop vào thẻ, nhập các thông số vào và chọn fix hay repair mail gì đó (lâu rồi ko xài nên ko nhớ rõ lắm) xong là ok, mail ko tự nhiên biến mất nữa

xem thêm tại http://nicolasmauri.blogspot.com/

botculai

Qtek9090 up rom xong kô vào đc

Giúp mình với, máy mình răng up rom xong reset lại chỉ thấy màn hình 4 màu lúc khởi động đợi mãi kô vào win đc, có phải vậy là máy hư rồi kô?????????

toke

Chào các bác, em cũng chưa thử file của bác hnyuk49, nhưng em thấy hình như account bị mất là do đổi sim, tại máy O2 em hay để xài sim cỏ...

minhvu2000

Con o2 của em nó bị bệnh không vào Internet được. Mỗi khi vào nó báo " The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78"
mong các bác trong diễn đàn chỉ giùm phương thuốc để chữa trị cho em nó. Em xin cảm ơn nhiều nhiều !!!

minhvu2000

em đang dùng con 2s chạy WN 6.5. trước khi cài thử vài phần mềm lướt Web thì nó vẫn vào Web được. nhưng sau khi cài thử và remove đi thì bây giờ nó không vào được nữa và cứ báo lỗi. Các Pác giúp em với . Thank

xenggl

Cách cài đặt GPRS cho O2s?

Mình đã tham khảo bên bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=125 nhưng thực sự ko tìm ra được cách triệt để cài GPRS được !:((

Vào Web thì được nhưng khj dúng Slick,IM+.... vào Yahoo chat thì ko được !
Chả hỉu thế nào luôn ! cắm cáp vào thì chat được mới đau chứ 8-| !

Mình dùng mạng Viettel !Cài trên n GAGE C thì vẩn dùng Slick ầm ầm !

Bác nào dùng o2S chĩ em tường tận với nhá !

Thanks

Satan

mạng viettel thì máy mình cài như thế này: Start/Setting/Connection/Connections sau đó tap vào Add a new modem connection, trong phần Select a modem chọn Cellular Line (GPRS), phần Enter a names for the connection muốn để gì cũng đc không ảnh hưởng, tap next, điền vào ô Access point name: la v-internet (cái này cần chính xác nha), tiếp tục next rồi Finish là xong! thân

boycool

O 2S KHÔNG SẠC ĐƯỢC GIÚP EM VỚI

các bác giúp em với con o 2s của em khi gọi ko nghe tiếng gì cả nhắn tin thì ok cắm sạc vào thì nghe dc mà sạc rất khó chọc ra đút vào rất nhiều phát mới dc cài rom lại nhưng ko dc có lẽ nào hỏng chân sạc ko nhỉ vì từ khi bị bệnh nay phải cắm lệnh chân sạc mọt chút mới dc
=))=))=))=))=))=))

anhquan37

hjx, con o2s đen của em mới vừa bị bể cả màn hình cảm ứng lẫn màn hình trong, hình như là thế, tại em thấy nó có 1 chỗ màu trắng còn mấy chỗ kia xám hoặc là lúc trắng lúc đen sọc sọc. Nói chung là giờ em ko biết là nên bán xác hay là sửa lại cái màn hình này, nếu sửa giá nó đc. bi nhiêu hở các bác, còn bác xác nó ra sao nữa. mong các bác tư vấn giùm

ping123

Máy em mới mua lại, còn tốt lắm nhưng không kết nối với máy tinh được (cáp em mua riêng, lúc mua máy chỉ có sạc thôi) máy đang xài win 6.0.Em đã thử mọi cách rồi, tắt firewall, kiểm tra các kết nối trong setting Active sync trong Pc lẫn O2, nhưng lần nào cũng kêu phải send errors về microsoft. Lúc trước em kết nối với o2 mini bình thương mà. Với lại chủ trước của máy O2 s nói ra tiệm dtdd kêu cài game vẫn được mà. Không biết tại sao máy nhà em không được. Em đang xài XP sp2 và bit defender.Giúp em với em muốn úp rom lên 6.1 và cài game. Dân nghiệp dư mà huhu:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bạn xem lại chuẩn USB của máy tính, chuyển về 1.0 xem. minh cung da bi như thế, nếu không được cài lên máy khác là ok

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Không biết có phần mềm nào dùng nút cho to nhỏ âm thanh của o2s thành nút lên trên xuống dưới giống bb không các pro(Tức là khi ấn lên(to âm thanh) trên thì trong file explorer lên trên và ngược lại )

THANK TO ALL

quangtran2s

vấn đề lỗi phần cứng khó hiểu nhờ tư vấn

em thấy đã có bác có một topix rồi nhưng em xin đưa ra vấn đề riêng của em nhờ các tư vấn cho
em mới mua lại 1 con 2s nhưng tình hình bị như sau:máy luôn báo đang cắm sạc và pin chắc bị chai lên hết nhanh(cái này em nghĩ ko ảnh hưởng tới hiện tượng báo sạc vì pin chai).em đã khắc phục = cách lau cồn sấy khô rồi up bản win khác nhưng hiện tượng vẫn vậy,cắp cả vào cáp và cốc đều thế.
các bác bắt bệnh và cách sử lý cho em với:((
Bản ROM của bạn là version bao nhiêu? start/setting/system/about. Trước hết bạn thử Hard reset lại, nếu không được thì up bản ROM khác. Chắc sẽ ổn thôi. Chúc may mắn

Last edited by a moderator:

quangtran2s

Vấn đề lỗi phần cứng khó hiểu nhờ tư vấn

em thấy đã có bác có một topix rồi nhưng em xin đưa ra vấn đề riêng của em nhờ các tư vấn cho
em mới mua lại 1 con 2s nhưng tình hình bị như sau:máy luôn báo đang cắm sạc và pin chắc bị chai lên hết nhanh(cái này em nghĩ ko ảnh hưởng tới hiện tượng báo sạc vì pin chai).em đã khắc phục = cách lau cồn sấy khô rồi up bản win khác nhưng hiện tượng vẫn vậy,cắp cả vào cáp và cốc đều thế.
các bác bắt bệnh và cách sử lý cho em với
@: Không được up các bài viết giống nhau.
Bài viết đã trả lời ở đây

Last edited by a moderator: