• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận sử dụng dòng BlueAngle

orange_244

Banned
có lẽ con o2lls của mình bị liệt màn hình rồi mình đã cài pm bỏ qua giai đoạn canh màn hình, reset lại màn hình vẫn không chạy. các bác có giải pháp nào giúp mình với. xin cám ơn nhiều.

giải pháp cuối cho pác đây!!! đem ra tiệm thui:D với truồng hợp như thế này là bị phần cứng của máy rùi !!!! phải nhờ kỹ thuật can thiệp> chúc may mắn!!!

hailong90

Các bác cho em hỏi:
1.Lúc khởi động nó có ba dòng R(Radio),G(Hệ Điều hành),Còn 1 cái ở giữa là j` ah.Và có cần phải up nó lên kô.Hiện em đang sài bản wm6.5 của xplode va radio 1.15.
2.bảng radio 1.15 có phải mới nhất và ổn định nhất chưa.
3.Sao thằng 02lls của em chạy pin còn tầm 70% hay bị treo máy tự reset lúc đó hiện lên màn hình 4 màu nó hiện 2 cái đầu là none có cái cúi cùng là 6.5 j`j` đấy(trường hợp này cũng xảy ra khi lấy pin ra khỏi máy rồi gắn lại).Lúc đấy phải soft reset thì mới bt lại.Trường hợp bị treo máy kô xảy ra khi cắm nguồn charge.
Cám ơn các bác!

orange_244

Banned
Các bác cho em hỏi:
1.Lúc khởi động nó có ba dòng R(Radio),G(Hệ Điều hành),Còn 1 cái ở giữa là j` ah.Và có cần phải up nó lên kô.Hiện em đang sài bản wm6.5 của xplode va radio 1.15.
2.bảng radio 1.15 có phải mới nhất và ổn định nhất chưa.
3.Sao thằng 02lls của em chạy pin còn tầm 70% hay bị treo máy tự reset lúc đó hiện lên màn hình 4 màu nó hiện 2 cái đầu là none có cái cúi cùng là 6.5 j`j` đấy(trường hợp này cũng xảy ra khi lấy pin ra khỏi máy rồi gắn lại).Lúc đấy phải soft reset thì mới bt lại.Trường hợp bị treo máy kô xảy ra khi cắm nguồn charge.
Cám ơn các bác!
cái ở giưa là thông tin bản rom khi build.trường hợp treo máy của bạn nhiều nguyên nhân ,thứ nhất do soft không phù hợp dẩn đến treo máy làm pin nhanh hết. trương hơp khác do rom.
hiên tai radio 1,15 là bản mới nhất và tương đối ổn định.
còn trương hơp lấy pin ra khi reset máy lại thường báo non là do dòng này nó bị vậy.nhưng lúc như vậy SR lại là oki có phải hardset đâu mà sợ:D

hailong90

cái ở giưa là thông tin bản rom khi build.trường hợp treo máy của bạn nhiều nguyên nhân ,thứ nhất do soft không phù hợp dẩn đến treo máy làm pin nhanh hết. trương hơp khác do rom.
hiên tai radio 1,15 là bản mới nhất và tương đối ổn định.
còn trương hơp lấy pin ra khi reset máy lại thường báo non là do dòng này nó bị vậy.nhưng lúc như vậy SR lại là oki có phải hardset đâu mà sợ:D
khổ lắm pác ơi cái máy em cha truyền con nối cái nút reset nó gần chít rồi.H mún reset phải thọt cây tăm way wa way lại một chút mới được em sợ 1 ngày nào đó hư lun cái nút thì coi như xong cái máy :-/:-/
Ah còn cái này.Lúc up từ wm3 lên em wen xóa cái exRom j` j` đấy em có down soft về và chạy nó hiện lên exRom roài trong đấy có mấy files j` j` đấy em xóa có được kô ?

orange_244

Banned
khổ lắm pác ơi cái máy em cha truyền con nối cái nút reset nó gần chít rồi.H mún reset phải thọt cây tăm way wa way lại một chút mới được em sợ 1 ngày nào đó hư lun cái nút thì coi như xong cái máy :-/:-/
Ah còn cái này.Lúc up từ wm3 lên em wen xóa cái exRom j` j` đấy em có down soft về và chạy nó hiện lên exRom roài trong đấy có mấy files j` j` đấy em xóa có được kô ?

bạn format chưa sạch rùi như vậy bộ nhớ trong của máy không đc 60MB đúng không. up về lại 2003 rùi format lại trong PV có hướng dẩn đó bạn.

Hoacoi

Posted via Mobile Device
Start -> Setting -> Connection -> USB Setting, trong phần Active sync chọn thêm Enable advanced network functionality nhé!

cho hoi vi sao khi up room 6.5 os 5.2.21169. roi thi khong ket noi voi may tinh duoc nua. và đã làm như hướng dẫn. up room 6.5 os 5.2.21169. PC dùng winXp SP3

orange_244

Banned
cho hoi vi sao khi up room 6.5 os 5.2.21169. roi thi khong ket noi voi may tinh duoc nua. và đã làm như hướng dẫn. up room 6.5 os 5.2.21169. PC dùng winXp SP3
bạn kiểm tra lại kết nối máy tính đi bạn,tắt tường lửa ,chương trình diệt virut..v.v.! cái đó do phần cứng không liên quan đến phần mềm! rom đó mình đã từng up rồi. mà bạn up rom 6.5 làm gì nữa bạn không biết ah?
vào đây:http://pdaviet.net/showthread.php?t=59861

Hoacoi

Minh đã làm như bạn nói, nhưng k đc. trước đây mình dung vista vẫn kết nối đc, mình mới cài lại WinXp.
Minh up từ khi lâu rồi, bây giờ mình muốn đổĐanh bạ điện thoại lên máy tính

orange_244

Banned
Minh đã làm như bạn nói, nhưng k đc. trước đây mình dung vista vẫn kết nối đc, mình mới cài lại WinXp.
Minh up từ khi lâu rồi, bây giờ mình muốn đổĐanh bạ điện thoại lên máy tính
bạn dùng phần mềm backup danh bạ lên PC đi!uprom trên winvista phải cài update Sync 6.1 không sẻ không up được đâu. bản Beta ưin6.5 hết hạn không biết xài rom nào nữa! chác xài 6.1 giao diện 6.5 quá:((

Hoacoi

Data trên Vista mình bỏ hết rồi. hiện máy mình đã cài XP-SP3 bản quyền theo máy rồi. không kết nối đc với PC , k biết có cách nào để copy toàn bộ danh bạ điện thoại vào outlook không nhỉ

orange_244

Banned
Posted via Mobile Device
cài office 2007 vào máy tính sau đó đồng bộ máy tính với ppc là oki.máy sẻ báo có đồng bộ danh bạ ko? bạn chọn Y là sao lưu hết vào máy tínhh.chuc vui.

tuanty

Chào các bạn !
Mình có 1 vấn đề không cách nào giải quyết được , nên nhờ các bác ai đã từng đụng vấn đề này thì chỉ cho mình với nhé .
Số là con O2IIs của mình không cách nào hard reset được , mình cứ giữ tay đồng thời 2 nút Camera + Record sau khi chọc Reset là màn hình lại trắng xóa ra , chứ không xuất hiện nền các màu và trên góc bên trái sẽ hiện ra 3 dòng của Bootloader Menu .
Có bác nào biết cách khắc phục bịnh này thì chỉ cho mình với :((

orange_244

Banned
Chào các bạn !
Mình có 1 vấn đề không cách nào giải quyết được , nên nhờ các bác ai đã từng đụng vấn đề này thì chỉ cho mình với nhé .
Số là con O2IIs của mình không cách nào hard reset được , mình cứ giữ tay đồng thời 2 nút Camera + Record sau khi chọc Reset là màn hình lại trắng xóa ra , chứ không xuất hiện nền các màu và trên góc bên trái sẽ hiện ra 3 dòng của Bootloader Menu .
Có bác nào biết cách khắc phục bịnh này thì chỉ cho mình với :((

hiện 3 dòng đó là đúng rùi. bạn chọn dòng đầu tiên là NO dòng 2,3 chọn YES dùng nut Record để di chuyển lên xuống,dùng nút Camera để chọn,sau đó bấm nut hộp thư (phím thứ 2 bên trai sang hàng phím 4 nut đó) đợi xí là alight lại là oki/

trucza

O2 IIs 50%pin ko nghe gọi dc

máy của em cứ còn khoản 6x đến 5x% pin thì ko nghe gọi dc cứ bên kia gọi wa bấm nghe thì treo, mình điện đi thì báo lổi ji đó... Bác nào biết cách khắc phục giúp em với, hay là phải thây pin???

tuanty

hiện 3 dòng đó là đúng rùi. bạn chọn dòng đầu tiên là NO dòng 2,3 chọn YES dùng nut Record để di chuyển lên xuống,dùng nút Camera để chọn,sau đó bấm nut hộp thư (phím thứ 2 bên trai sang hàng phím 4 nut đó) đợi xí là alight lại là oki/

Cái mình nói là nó không hề hiện lên 3 dòng đó , nó chỉ hiện lên cái màn hình trắng xóa thôi .