• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE V

948462

Mong Mod hướng dẫn

Mod ơi cho e hỏi có cách nào hạ hboot con one v này kô hiện tai đang 1.18.0000 mún hạ xún 1.17.0000 thì như thế nào zậy mod . e xin cám ơn

venusian

Moderator
Mod ơi cho e hỏi có cách nào hạ hboot con one v này kô hiện tai đang 1.18.0000 mún hạ xún 1.17.0000 thì như thế nào zậy mod . e xin cám ơn

Các máy HTC về sau này không có S-OFF nên chỉ có thể lên đc mà không hạ đc xuống nhé

hungnd1980

htc one V T320e cần giúp đỡ

Máy đang dùng bình thường mình cài phần mềm ứng dụng khởi động lại bị treo, giờ vào boot load không được cắm xạc không thấy hiện tượng gì cắm vào máy tính cũng không thấy hiện tượng. anh em nào trên diễn đàn biết cách khắc phục giúp mình mới. thanks

venusian

Moderator
Có ai không giúp mình mới. hu hu.............

Máy bạn hiện tại đang dùng rom ship hay đã up rom cook rồi. Còn vào đc bootloader ko.
Nếu vào đc bootloader thì chọn factory reset lại maý đi

hungnd1980

máy không thấy có hiện tượng gì (mất nguồn) mình đã miêu tả rõ mà, đang dùng rom sip. hu hu................

nguyenminhtrung

helppp mình với

lần đầu tiên up rom cook, thấy miui đẹp up thử, đứng ở logo, mình up lại cái khác thì không có wifi, bây giờ mún up lại rom ship thì bị lổi, chạy được chút là lổi bây giờ máy như cục gạch vậy ai pro chỉ e với, sdt cua e 0937628233, yahoo của em cacaoyoubin. làm ơn giúp e với...

lần đầu tiên up rom cook, thấy miui đẹp up thử, đứng ở logo, mình up lại cái khác thì không có wifi, bây giờ mún up lại rom ship thì bị lổi, chạy được chút là lổi bây giờ máy như cục gạch vậy ai pro chỉ e với, sdt cua e 0937628233, yahoo của em cacaoyoubin. làm ơn giúp e với...
Úp Ship Rom nó báo lỗi gì vậy bạn? Bạn đã Relock Bootloader trước khi úp Ship Rom gốc chưa?

hellboy351

các bác cho em hỏi , em sử dụng con này cũng được tầm nửa năm rồi nhưng sao bây h load vào danh bạ của nó rất lâu tầm 3-4 phút ==' có bác nào có cách khắc phục ko :(

các bác cho em hỏi , em sử dụng con này cũng được tầm nửa năm rồi nhưng sao bây h load vào danh bạ của nó rất lâu tầm 3-4 phút ==' có bác nào có cách khắc phục ko :(
Dùng lâu thì có thể máy bị chậm hay rom bị lỗi, bạn nên Factory data reset lại máy nhé. Bạn vào Settings/Storage/Factory data reset.

kinhrau

Cho mình hỏi là hình như One V hơi yếu thì phải, mình chơi fruit ninja cũng hơi giật giật, temple run thì giật khỏi nói :-<

masutabi

Mọi người cho em hỏi làm sao để S-Off HTC One V (GSM) vậy. Em qua bên XDA thấy ngta S-Off được rồi mà không biết làm sao