• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG SAMSUNG GALAXY POCKET (S5300)

bichyeu_303

e đang dùng con samsung s5300 su dung android 2.3.6 gần đây dùng no khoảng được 1,2 tiếng thì máy bắt đầu chậm lại vào xem ảnh thi nó cứ đơ đơ và rất chậm.cac pro giúp e với.e khôi phục cái đặt vẫn vai tieng lai bi.các pro giup e.e cảm ơn ag

e đang dùng con samsung s5300 su dung android 2.3.6 gần đây dùng no khoảng được 1,2 tiếng thì máy bắt đầu chậm lại vào xem ảnh thi nó cứ đơ đơ và rất chậm.cac pro giúp e với.e khôi phục cái đặt vẫn vai tieng lai bi.các pro giup e.e cảm ơn ag
Bạn úp lại rom cho máy nhé.

nhưng làm thế nào ag
Thú thực mình không dùng Samsung nên không rõ cách úp rom mà chỉ cho bạn được. Giờ bạn vào Settings/Storage chọn Factory data reset để khôi phục bản rom trong máy lại trạng thái ban đầu.

bichyeu_303

Thú thực mình không dùng Samsung nên không rõ cách úp rom mà chỉ cho bạn được. Giờ bạn vào Settings/Storage chọn Factory data reset để khôi phục bản rom trong máy lại trạng thái ban đầu.
minh khoi phuc roi mak dau co dc.hix.co gag jup minh nha

Tuxi0

Có thể là do thiếu Ram trống để chạy bạn ạ.Ram của máy chỉ có 289mb thôi.vì thế phải tắt bớt các chương trình chạy ngầm hoặc dùng phần mềm Swap để tăng Ram lên.

bichyeu_303

Có thể là do thiếu Ram trống để chạy bạn ạ.Ram của máy chỉ có 289mb thôi.vì thế phải tắt bớt các chương trình chạy ngầm hoặc dùng phần mềm Swap để tăng Ram lên.

cài swap the nao bạn

devilxd

cài swap the nao bạn

Em lên mạng tìm bản rom gốc của máy về cài lại là được. Nó sẽ nhanh hơn đấy. Chú ý sử dụng đừng để pin quá ít sẽ làm điện thoại bị giật hình. Bản Rom gốc có tên là: S5300DXLF2 Là bản Rom của Thái. Cài bản này thì có tiếng việt. Nếu cần cài như thế nào thì pm vào inbox a hướng dẫn cách cài cho!