• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG SONY XPERIA E

thusinhbuon

mình mới mua con Xperia E 1 Sim chạy Rom JB 4.1.1 này được 2 tuần , nhưng mới phát hiện ra khi nghe nhạc = walkman mà tắt màn mình ( chỉ nghe nhạc ) thì luôn bị giật ( khoảng gần 1 phút lại bị ) , còn nếu để sáng màn hình thì lại ko bị mấy . Vì thế ai từng bị hay biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với , xin chân thành cảm ơn

bongls

mình cũng bị giống như vậy, anh em nào biết cách khắc phục chỉ giúp với...xin chân thành cảm ơn!

khong_co_ai

Active Member
mình mới mua con Xperia E 1 Sim chạy Rom JB 4.1.1 này được 2 tuần , nhưng mới phát hiện ra khi nghe nhạc = walkman mà tắt màn mình ( chỉ nghe nhạc ) thì luôn bị giật ( khoảng gần 1 phút lại bị ) , còn nếu để sáng màn hình thì lại ko bị mấy . Vì thế ai từng bị hay biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với , xin chân thành cảm ơn

Có thể là do bạn bật chế độ tiết kiệm pin chăng?
Nếu không phải vậy bạn thử cài một chương trình chơi nhạc khác thử xem có bị như vậy không, nếu không bị thì có thể do walkman cũng nên.

Chỉnh sửa cuối:

bongls

em cũng đã thử rồi, tình hình là tắt tiết kiệm pin đi là không bị giật nữa... :D

Th4nhNH

Cho mình hỏi chứ có cách nào tắt chức năng từ chối cuộc gọi bằng tin nhắn không nhỉ, mình dùng con Xperia E C1505 nhiều lúc không cẩn thận có cuộc gọi cứ bị ngắt và tự động gửi tin nhắn, mò mãi chưa ra cách nào :(

thusinhbuon

em cũng đã thử rồi, tình hình là tắt tiết kiệm pin đi là không bị giật nữa... :D

bạn vẫn có thể để chế độ tiết kiệm pin nhé , bạn chỉ cần tắt âm thanh vòm đi là đc