• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU CÁC PHẦN MÊM VIỆT

Lengoctran

Mod ơi, help với!!! Ai có phần mềm netcf 2.0 cho WM2k3se không? Cho mình xin với mấy cái link down trong 4rum die hết rồi.
Thanks!!!!

trinhbahieu

Các Bác cho hỏi làm sao có thể đọc text font VNI trong PPC. Có font VNI cho PPC không các bác? Vì khách hàng của mình thường gởi mail tiếgn Việt bằng fon VNI mình không thể đọc được. Ai biêt chỉ giúp mình nhé ! Thank!

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bác cho hỏi làm sao có thể đọc text font VNI trong PPC. Có font VNI cho PPC không các bác? Vì khách hàng của mình thường gởi mail tiếgn Việt bằng fon VNI mình không thể đọc được. Ai biêt chỉ giúp mình nhé ! Thank!

Bạn dùng bộ Font này đi! (Bộ font này dùng để lướt web, đọc tài liệu word...Hiển thị font tiếng việt tốt) Bạn tải cả 2 phần về giải nén, sau đó copy vào ppc chạy lên và SR lại ppc là ok thôi! Chúc thành công!

hoangnx

Đã có bản 1.3 cho phép Update mã vùng ĐT

Cái CallLogManager v1.2.2 - Nguyễn Xuân Hoàng mình thấy hay thiệt... Nhưng có điều cái chỗ tính khối... Mình vẫn chưa hiểu rõ cho lắm cái cách tính của nó... Dzới lại mình ở Sydney, số mobile gọi tới cứ chuyển về HN vì mã mobile của Aus là 04...hihihii... Nhưng nói chung là mình thấy phần mềm này xài tốt lắm...

@O2 Atom:
Đã có bản 1.3 cho phép Update mã vùng ĐT:
Tính năng mới của bản 1.3

- Cho phép load/không load các cuộc gọi nhỡ. (1.22)
- Cho phép thêm, sửa, xóa danh bạ tỉnh thành/ nhà cung cấp dịch vụ Mobile khi có sự thay đổi mã vùng hoặc thêm dải số mới.
- Việc cho phép sửa đổi mã vùng giúp PM có thể áp dụng cho các mạng nước ngoài.

Download:
http://www.misa.com.vn/Default.aspx?Page=ProductView&ProductID=MISACallLogManager

Chỉnh sửa cuối:
2

2123456789

Guest
có ai có dao diện thay đổi màn hình quay số gọi đi của win 2005 thì cho tui xin với nhé,cái mắc định của nó xấu quá

giongdai

Xin chỉ dẩn nữa: mình đã cài vietlip 1.1 theo các bước :

Bước 1:
Chép 3 file Cab sau trong thư mục MF VietLip WM5 full version 1.1 vào thẻ nhớ:
+SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab
+NETCFv2.wm.armv4i.cab
+ MF-VietLip QVGA.CAB (Nếu máy có màn hình VGA thì thay file này bằng file MF-VietLip VGA.CAB)
Bước 2:
+Cài font tiếng Việt : “SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab” sau khi cài xong nếu máy đòi khởi động lại thì đừng nhấn OK (“Да”) mà chọn Cancel (“Нет”)
+Cài tiếp “ NETCFv2.wm.armv4i.cab” khi cài xong cái này thì khởi động lại máy.
+ Cài MF-VietLip QVGA.CAB khi cài xong cái này thì khởi động lại máy.
Bước 3:
+ Cài xong vào mục Start>Programs nhấn vào biểu tượng MF VietLip để mở MF VietLip :

+ Nhấn vào chữ Việt Nam trên màn hình

+ Chọn Dòng máy ( Nếu là máy Qtek 9100 thì chọn O2 Mini S(Wizard) , còn Eten M600, hay Himalaya thì chọn mục các loại khác) Máy sẽ cài đặt, sau đó có một dialog hiện ra, nhấn tiếp OK, ngồi đợi một chút sau khi cài xong tất cả nhấn : “Khởi động lại máy”

Bây giờ mình đã có vietlip 1.2, nên mình remove MF-VietLip QVGA ( của bản 1.1) , khởi đông lại, cài MF-VietLip QVGA WM5 1.2.CAB vào bộ nhớ máy, khởi động lại là tự nhiên có tiếng việt luôn, nhưng không có dấu.Vậy có phải cài thêm font gì không?
Vui lòng chỉ dùm em.Thank!!!

begift

Cho em hỏi có cách nào cập nhật dữ liệu hàng loạt cho VNDirectory không?
Em có ít dữ liệu danh bạ điện thoại mà chẳng biết cập nhật cách nào cho nhanh, cứ kỳ cạch chọt chọt trên PPC thì lâu lắm.

HaChau

Super V.I.P
Cho em hỏi có cách nào cập nhật dữ liệu hàng loạt cho VNDirectory không?
Em có ít dữ liệu danh bạ điện thoại mà chẳng biết cập nhật cách nào cho nhanh, cứ kỳ cạch chọt chọt trên PPC thì lâu lắm.
Không có cách nào nhanh đâu bạn.
Riêng về VN SmartDirectory, mình thực sự thất vọng về chế độ hậu mãi, mặc dù số tiền bỏ ra mua quyền sử dụng không lớn (100K VND). Rất nhiều góp ý từ cộng đồng người dùng với tác giả đều chỉ để đấy. Với mình, đây là một phần mềm discontinued.

caothanhhai

Các bác ơi, đã có bản mới của VnBUS chưa nhỉ ,bây giừ nhiều thay đổi lắm rồi

ducboss

mệt quá! Mình thấy pvoice hay quá nhưng đáng tiếc nó không tự đọc theo thời gian mình đã thiết lập có tính chu kỳ mà phải dùng kết hợp với soft Autoflight mới used. :-?:-??

Chỉnh sửa cuối:

a3t

Riêng về VN SmartDirectory, mình thực sự thất vọng về chế độ hậu mãi, mặc dù số tiền bỏ ra mua quyền sử dụng không lớn (100K VND). Rất nhiều góp ý từ cộng đồng người dùng với tác giả đều chỉ để đấy. Với mình, đây là một phần mềm discontinued.

Hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bác hà Châu
Trước kia chưa mua bán gì của Nhật Cường nhưng đã có ác cảm rồi, tuy nhiên thấy SmartDirectory cần thiết nên phải mua. Nhưng khi mua rồi thì thấy hậu mãi chuối nhất Vn luônX-(

shiva

các anh ơi cho em hỏi, em dung` O2 XDA IIS, cài xong VNfonts( tức là em copy file VNfonts.cab vào trong storage card rồi), nhưng khi bung ra thì có thông báo : the file "\Windows\Fonts\arial.ttf" is in use or in this ROM.
mấy cái sòt font viet em cài đều bị thé.các anh giúp em với ạ.Em cảm ơn.

begift

Em nghĩ lỗi này không phải của tác giả, mà cái chính là do tác giả đã bán quyền phân phối lại cho Nhật Cường. Vì vậy, mọi sự chỉnh sửa nâng cấp thêm bớt đều phải tuân theo các điều khoản hợp đồng và nó liên quan đến vấn đề tiền nong.

Giá mà tác giả tự phát triển và phân phối phần mềm thì sẽ không mắc mớ những vấn đề như vậy và mới có thể toàn tâm toàn ý để cho ra những sản phẩm tốt được.

chenglian3171

Có bạn nào biết chỉ minh với? Mình xài O2 mini và down Emap 2003 về rùi nhưng không cài được. Mình đã Attrack ra và chép hết tất cả các file vào Windows, chạy file....exe và restart lại máy nhưng vẫn không được. Mình cũng đã cài trên máy vi tính nhưng vẫn ko được. Bác nào biết giúp mình với.

HaChau

Super V.I.P
Em nghĩ lỗi này không phải của tác giả, mà cái chính là do tác giả đã bán quyền phân phối lại cho Nhật Cường. Vì vậy, mọi sự chỉnh sửa nâng cấp thêm bớt đều phải tuân theo các điều khoản hợp đồng và nó liên quan đến vấn đề tiền nong.

Giá mà tác giả tự phát triển và phân phối phần mềm thì sẽ không mắc mớ những vấn đề như vậy và mới có thể toàn tâm toàn ý để cho ra những sản phẩm tốt được.
Mình muốn nói đến vấn đề chuyên nghiệp. Các bạn để ý phần lớn các phần mềm do người Việt làm ra kể cả free hay thương mại đều chỉ được hồi đầu, sau đó chìm dần vào dĩ vãng mà không có sự cải tiến, nâng cấp nào cả. Trong khi software do người nước ngoài phát triển đều thường xuyên đưa ra các bản sửa lỗi, nâng cấp nhằm phục vụ người sử dụng tốt hơn.

Đối với Smart Directory, mình đề cập ở góc độ người sử dụng, không biết việc mkford bán bản quyền sở hữu hay chỉ ký hợp đồng đại lý độc quyền với Nhật Cường. Tuy nhiên, sự khó khăn về cập nhật cơ sở dữ liệu có thể thông cảm được nhưng không lẽ không thể cập nhật các tính năng nhỏ để thuận tiện trong sử dụng hay sao?
Có bạn nào biết chỉ minh với? Mình xài O2 mini và down Emap 2003 về rùi nhưng không cài được. Mình đã Attrack ra và chép hết tất cả các file vào Windows, chạy file....exe và restart lại máy nhưng vẫn không được. Mình cũng đã cài trên máy vi tính nhưng vẫn ko được. Bác nào biết giúp mình với.
Bạn kiểm tra xem đã cải Java hay chưa nhé.

a3t

Mình muốn nói đến vấn đề chuyên nghiệp. Các bạn để ý phần lớn các phần mềm do người Việt làm ra kể cả free hay thương mại đều chỉ được hồi đầu, sau đó chìm dần vào dĩ vãng mà không có sự cải tiến, nâng cấp nào cả. Trong khi software do người nước ngoài phát triển đều thường xuyên đưa ra các bản sửa lỗi, nâng cấp nhằm phục vụ người sử dụng tốt hơn.

Bác Hà Châu nói hoàn toàn chính xác. Và có lẽ chính vì thế mà phần mềm Việt còn lâu mới phát triển đc, nhất là đối với những phần mềm thu phí. Hình như phần mềm Việt toàn áp dụng kiểu chiến tranh du kích, nhảy vào làm 1 phát rồi chuồn, kể cả ăn hay thua

ToanPDA

Cho em hỏi?

Các bác cho em hỏi Pm Gsms của bác phudongsoft đăng kí thi mobile labs sử dụng như thế nào, cho các máy j?:-/

fop198x

About VNSMart Directory 2.0:

- Mình cài đặt chương trình vào bộ nhớ máy.
- Tạo thêm thư mục trên Storage Card\VNSmartDirectory\DB
- Copy tất cả data (*.idx và *.vns) của từng vùng vào Storage Card\VNSmartDirectory\DB
- Chạy chương trình, chỉ đến đường dẫn \Storage Card\VNSmartDirectory\DB

Mình đã làm y chang như hướng dẫn ở nhatcuong lẫn ACE trên đây, nhưng vẫn ko thể tìm kiếm thuê bao đc!! Báo là ko tìm thấy!
Còn nếu vào "Tìm kiếm mở rộng" thì máy tìm rất là lâu...

Mình đang lấn cấn ở chỗ chỉ chép 2 files *.idx và *.vns vào thư mục DB hay là thư mục tỉnh thành (TP.HCM) vào DB lun??

XuanTruong

Super V.I.P
About VNSMart Directory 2.0:

- Mình cài đặt chương trình vào bộ nhớ máy.
- Tạo thêm thư mục trên Storage Card\VNSmartDirectory\DB
- Copy tất cả data (*.idx và *.vns) của từng vùng vào Storage Card\VNSmartDirectory\DB
- Chạy chương trình, chỉ đến đường dẫn \Storage Card\VNSmartDirectory\DB

Mình đã làm y chang như hướng dẫn ở nhatcuong lẫn ACE trên đây, nhưng vẫn ko thể tìm kiếm thuê bao đc!! Báo là ko tìm thấy!
Còn nếu vào "Tìm kiếm mở rộng" thì máy tìm rất là lâu...

Mình đang lấn cấn ở chỗ chỉ chép 2 files *.idx và *.vns vào thư mục DB hay là thư mục tỉnh thành (TP.HCM) vào DB lun??

Bạn làm OK rồi đấy! vấn đề chỉ là khi tìm kiếm phải gõ đủ cả mã vùng của số điện thoại "VD: 08xxxxxxx" là số ở TP.HCM, và chỉ tra được số điện thoại cố định trên toàn quốc từ tháng 12-2005 trở về trước mà thôi. Nếu thẻ nhớ có dung lượng lớn thì Bạn có thể chép hết dữ liệu của 64 tỉnh thành vào vẫn chạy tốt, Mình đã dùng rồi! Chúc thành công!