• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU CÁC PHẦN MÊM VIỆT

trongtints

SBSH iLauncher 3.0.0.1 mình cho truy xuất today mà không có làm thế nào truy xuất được vậy các Pác.. Còn bàn phím TV Greek VN KBoard 3.3 của Tác Giả Nguyễn Hữu Quỳnh, khi mình UpRom lên thì không sử dụng được mặc dù đã xin Key mới cho Product ID mới rùi...Các Pác cao tay giúp dùm nhé.!!!:D :D :D

reddevils

Bạn cứ cài vào main, xong đó, cut và paste vào thẻ nhớ là chạy OK, trước đó nhớ chạy NETCF2.0 với nhé, đã có trong topic: CÔNG CỤ CẦN THIẾT NHẤT CHO PPC. Vui

mình làm đúng như bro chỉ nhưng nó vẫn báo lỗi ,cài o main thì OK nhưng chuyển qua thẻ lá báo lỗi ngay.

vudq

Bác Nguyễn Ngọc Cường cho hỏi một chút: Trên www.phudongsoft.com hướng dẫn nâng cấp miễn phí bản Lịch phù đổng 2.9 (Tôi đang dùng bản 2.8G) khi nâng cấp lên bản 2.9G thì báo lỗi là mã không đúng? (Tôi đã làm theo hướng dẫn) Thanks bác nhiều!

thanhsu73

Các bạn có vấn đề với bản 2.9 free thử lên trang của tôi để download lại bản mới. Các bạn thử lại xem có vấn đề gì không. Hình như lỗi là do các bác chọn đổi hình nền tự động
Xem ở đây nhé

Mình tải bản này về dùng thử rồi thấy: khi reset lại thì các cài đặt bị trở về mặc định, còn nữa khi hiện đồng hồ thời gian thì cho nó cái cài đặt hiển thị luôn chuông alarms báo thức nha!:))

Chỉnh sửa cuối:

viet00

Cho mình hỏi về phần lập trình phần mềm PPC trên Visual .NET.
Mong các anh chị giải đáp giúp:
theo như 1 số phần mềm mà mình biết thì mỗi khi click vào 1 textbox thì bàn phím ảo sẽ hiện lên, và sau khi thoát khỏi Form thì bàn phím ảo đóng lại.
Nhưng khi mình lập trình và chạy thử thì không thấy hiện tượng này.
Mình Không biết phải sử dụng phương thức hay hàm nào để hiện và đóng bàn phím ảo..
Rất mong các anh chị, các bạn đã biết giúp đỡ mình.
^^

tuantuti

các bác cho em hỏi mấy cái CT Việt hoá trên 4rum (giống Pocket Breeze Việt hoá, Mobile Shell Việt hoá), thì có cần phải install NETCF hay SQL để hiển thị TV kô??? em ko thích cài 2 thằng này vì nó nặng máy quá. cám ơn trước nhé

tanlinhub

Super V.I.P
các bác cho em hỏi mấy cái CT Việt hoá trên 4rum (giống Pocket Breeze Việt hoá, Mobile Shell Việt hoá), thì có cần phải install NETCF hay SQL để hiển thị TV kô??? em ko thích cài 2 thằng này vì nó nặng máy quá. cám ơn trước nhé

Phần mềm nào đòi hỏi phải chạy NETCF và SQL thì phải cài đặt; Còn để hiển thị tiếng Việt (các phần mềm Việt hóa) thì ... thôi.
Chúc vui

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi một câu em dùng atom khi cài wadeskop vào đến phần chọn skin thì bị treo cứng đã làm lại mấy lần nhưng chẳng được các bác cho lời chỉ dẫn.

TuanQuang

Các bác cho em hỏi một câu em dùng atom khi cài wadeskop vào đến phần chọn skin thì bị treo cứng đã làm lại mấy lần nhưng chẳng được các bác cho lời chỉ dẫn.

chả hiểu sao mình cũng gặp trường hợp như bạn đối với tất cả các phiên bản của WAD .theo mình nghĩ thì ko nên cài WAD làm gì vì rất hay dẫn đến tình trạng bị treo máy mình dùng iluncher thấy ok nhất.

buibaobach

Bác giacomini cho tôi hỏi một chút:tôi cài VietMap 1.3 nhưng khi khởi động chương trình thì nó thoát luôn(tôi đang dùng O2s).Trước đó đã remove bản VietMap 1.2 Thanks bác nhiều!

trongtints

Lịch Phù Đổng

Bác Nguyễn Ngọc Cường cho mình hỏi.,
Tại sao Lịch Phù Đổng bây giờ lại có 2 người phát hành phiên bản tiếp theo. Chẳng phải đồng Tác Giả đấy sao,sao bây giờ lại tách ra. Mình đang sử dụng thằng 2.8Pro không biết có nên nâng cấp thằng tiếp theo không,vì những cãi tiến bản tiếp theo chưa có gì vượt bậc. Và cũng theo anh cho biết thì chỉ miễn phí 1 lần nâng cấp phiên bản tiếp theo,và khi đổi máy cũng thế. Anh có dự định phát hành phiên bản tiếp theo không.?:D

ThaiKien

Super V.I.P
em dùng 02 mi ni thì nên cài soft nào hả bác

Soft nào thì phải đặt câu hỏi cho nhu cầu của chính bạn chứ, bạn muốn sử dụng phần mềm nào, mục đích gì... thì mới tìm phần mềm phù hợp để cài đặt chứ!
Đề nghị bạn không đặt các câu hỏi chung chung như thế này nữa!

tenngoc

Em mới bắt đầu dùng PDA. Em muốn hỏi là làm thế nào để soạn đựoc Tiếng Việt trong Word và Excel. Em cần cài những phần mềm gì?
Cảm ơn các bác?

Utxd

Em mới bắt đầu dùng PDA. Em muốn hỏi là làm thế nào để soạn đựoc Tiếng Việt trong Word và Excel. Em cần cài những phần mềm gì?
Cảm ơn các bác?

Tất cả chỉ Font Unocode hỗ trợ tiếng Việt và bộ gõ, cài 2 cái vào soft reset nữa là xong, cả hai đã có trên diễn đàn, tự tìm nhé :D

bsb_long

Em giải nén file (H&T) SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.RAR thì được 3 file , giờ cài&cóp vào đâu là ok hả các bác?Tìm mãi mà không thấy phần hướng dẫn cài đặt đâu cả?
Thanks các pác.

Phoenix

Em giải nén file (H&T) SymViet FONT TAHOMA VIETNAMESE.RAR thì được 3 file , giờ cài&cóp vào đâu là ok hả các bác?Tìm mãi mà không thấy phần hướng dẫn cài đặt đâu cả?
Thanks các pác.

Bạn down ở DS sẽ được 1 file .rar. Bạn giải nén một lần sẽ được 1 file nữa (nó cũng sẽ một dạng file nén, bạn đừng extract nữa nhé, 3 file bạn extract ra chính là 3 font sẽ cài ra Windows đấy). Copy file này vào PPC và chạy, nó sẽ tự cài font cho bạn. Thân!;)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thanks các pác.
Chắc máy tính của bạn cũng có cài bộ font unicode tiếng việt ơhair không? Nếu có thì bạn có thể dùng font đó cũng tốt mà. 2 file tahoma thì bạn cóp đè vào thư mục Windows còn các font khác bạn thích thì có thể cóp vào thư mục Windows\Fonts
Chúc vui;)

kieuhung99k5

Em dùng 6515 mà hình vuông, khi dùng lịch việt thì chỉ hiển thị được 1 nửa, còn 1 nửa bị khuất. bác nào có cách xử lý ko, giúp em với. xin cám ơn.

Utxd

Em dùng 6515 mà hình vuông, khi dùng lịch việt thì chỉ hiển thị được 1 nửa, còn 1 nửa bị khuất. bác nào có cách xử lý ko, giúp em với. xin cám ơn.

Chỉ có tác giả phần mềm đó mới giúp được bạn :D

nncuong

Administrator
Bác Nguyễn Ngọc Cường cho mình hỏi.,
Tại sao Lịch Phù Đổng bây giờ lại có 2 người phát hành phiên bản tiếp theo. Chẳng phải đồng Tác Giả đấy sao,sao bây giờ lại tách ra. Mình đang sử dụng thằng 2.8Pro không biết có nên nâng cấp thằng tiếp theo không,vì những cãi tiến bản tiếp theo chưa có gì vượt bậc. Và cũng theo anh cho biết thì chỉ miễn phí 1 lần nâng cấp phiên bản tiếp theo,và khi đổi máy cũng thế. Anh có dự định phát hành phiên bản tiếp theo không.?:D

Không hiểu là 2 người nào đã phát triển phiên bản tiếp theo, bạn có thể cho tôi biết cụ thể hơn được không. Lịch Phù Đổng duy nhất chỉ có tôi phát triển, hiện nay tôi đã thành lập công ty phần mềm Phù Đổng và đưa Lịch Phù Đổng trở thành sản phẩm chiến lược của công ty. Lịch Phù Đổng 2.95 có tất cả 8 phiên bản OEM (các đại lý đặt hàng) được phân biệt bởi chữ cái cuối cùng. Phiên bản 2.95P là chúng tôi (P = PhudongSoft) bán trực tiếp. Do sự phức tạp của các bản OEM đem lại, nên hiện nay tôi đã từ chối phát hành bản OEM và sắp chính thức phát hành bản 3.0. Hy vọng sẽ đáp ứng được nhu cầu của các bạn