• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

dackhoa

Xóa file trong đường dẫn này thử
var/lib/apt/lists
Chừa folder ‘partial’
Khời động lại máy thử

Em làm rồi mà kô đc bác à. Cydia vẩn bị lỗi kô ko download đc Packages. Lỗi này sữa làm sao hả bác

nguyenhuud

hôm qua em cài trên cydia mấy cái thế là bị ăn táo,phiên bản 3.1.3,em nghe nói có cách khắc phục không cần restore và unlock,ai biết giúp em với,thank các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

nếu không bác nào có fireware chuẩn để chạy cho ổn định cho em với để em restore và unlock luôn,em vừa down được cái iPhone1_2_3.1.2_7D11_Restore,đinh restore nhưng không biết từ 3.1.3 xuống 3.1.2 có sao không,xin các bác chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

3G dùng 3.1.3 là ổn định rùi . 3G restore thoải mái (3.1.2 3.1.3)
Lổi 1015 thì Fix recovery ,dùng Redsno0w JB cho co Cydia.

motmi_2201

huhu_mong các sư phụ cho đệ tử xin ý kiến. con iphone 2G 3.1 của em vô tình cài update 3.1.3 thì nó bị slide for emergency.đệ tử giờ không biết phải làm sao đây.huhuhu

kidhack

huhu_mong các sư phụ cho đệ tử xin ý kiến. con iphone 2G 3.1 của em vô tình cài update 3.1.3 thì nó bị slide for emergency.đệ tử giờ không biết phải làm sao đây.huhuhu

Dùng Redsnow JB lại là ok khi làm Brwoser đến FW 3.1.2 là ok

smartphone256

Help :D

Em đang dùng bản firmware custom (PV02) 3.1.3 cho Iphone 3G Lock của bác tinh_la_gi. Máy em bb 5.12.01, nhưng ko hiểu vì sao khi bỏ trong túi thì sóng rất yếu ( 1-2 cột sóng ) nhưng khi cầm trên tay + bỏ ở ngoài thì sóng gió lại vi vu.
Mấy bác giúp em giải quyết vụ này, bản fw đầu ok lắm, kể từ up lại bản này thì bị vậy :D

HTC_VUTHANH

Moderator
Em đang dùng bản firmware custom (PV02) 3.1.3 cho Iphone 3G Lock của bác tinh_la_gi. Máy em bb 5.12.01, nhưng ko hiểu vì sao khi bỏ trong túi thì sóng rất yếu ( 1-2 cột sóng ) nhưng khi cầm trên tay + bỏ ở ngoài thì sóng gió lại vi vu.
Mấy bác giúp em giải quyết vụ này, bản fw đầu ok lắm, kể từ up lại bản này thì bị vậy :D
bạn đã tắt sóng 3g chưa

smartphone256

Đã tắt rồi bác, dùng chế độ 2G mà, bỏ trong túi thì sóng yếu, nhưng ở ngoài thì bình thường, sóng gió vi vu, em ko hiểu ở chổ đó :D

vipboy_9x

Moderator
Đã tắt rồi bác, dùng chế độ 2G mà, bỏ trong túi thì sóng yếu, nhưng ở ngoài thì bình thường, sóng gió vi vu, em ko hiểu ở chổ đó :D

Ai trả lời thắc mắc dùm em
Bạn Hỏi vậy Thì Ai có thể giúp Bạn được...Khi bạn bỏ vào Túi thì Sóng yếu cũng thường xảy ra mà...Có ai mà Bỏ điện thoại vào Túi mà sài đâu bạn.

smartphone256

:D Em ko biết có phải do bản firmware này có sao ko, nhưng nhiều lúc để trong túi,mất sóng,người khác gọi + sms ko đc :D

hungtd2

:D Em ko biết có phải do bản firmware này có sao ko, nhưng nhiều lúc để trong túi,mất sóng,người khác gọi + sms ko đc :D

Mùa đông, quần áo bác có tĩnh điện, effect đến signal. bác dùng vỏ silicone or bao cao da ( em thường gọi là su cơ =)) thì sẽ ok thôi

smartphone256

Mùa đông, quần áo bác có tĩnh điện, effect đến signal. bác dùng vỏ silicone or bao cao da ( em thường gọi là su cơ =)) thì sẽ ok thôi
=)) dùng 1 cái bao cao su của khacten.com rùi bác ah, bỏ điện thoại trong túi quần, lấy ra xem cái là thấy nó có 1-2 vạch sóng, đặc biệt là khi ở trong phòng đã thử bật tắt airplan - reboot nhưng vẫn ko cải thiện đc

hiepsimongmo

Em có con 2G lên 3.1.3 rùi nhưng giờ cứ tắt là nó tự khởi động lại với 4,5 phút màn hình lại sáng lên vài giây rùi tắt.E nghi là do phần cứng.Có ai biết lỗi này không giúop e với?:(

hienloanmobile

mình có con 3gs firmware 04.20.01 ko restore được xin hướng dẫn dùm. đưa sim vào có sóng nhưng ko vào menu được.

TatDat_Canon

mình có con 3gs firmware 04.20.01 ko restore được xin hướng dẫn dùm. đưa sim vào có sóng nhưng ko vào menu được.

theo cách bạn mộ tả thì máy bạn là máy world đó. Nếu đúng là máy world thì cứ bỏ sim vào, rồi cắm usb với máy tính mở Itunes lên, itunes sẽ tự active cho bạn vào homescreen!