• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

anhnt01788

[Hỏi đáp] Nhờ mọi người tư vấn v/v phát wifi từ Laptop cho HD7

Mình có nghe thông tin là HD7 rất rất kén wifi (hình như chuẩn n mới nhận - Quái ! Hỗ trợ n thì a/b/g cũng phải có chứ~X(, cùi quá). Mình đang dùng MB chạy Win 7 để phát wifi từ mạng dây, iPhone và các thiết bị khác nhận được bình thường, riêng HD7 ko nhận được và dĩ nhiên là ko vào được luôn (1 số mạng wifi xung quanh nó vẫn hiển thị lên được???). Nhờ mọi người chỉ cách cho mình với. MB có hỗ trợ wifi chuẩn n thì phát wifi ko ra chuẩn n à (vậy thì là chuẩn gì??); và nếu là phát wifi chuẩn n thì tại sao HD7 ko nhận được? Chán quá :((8-|:|:ar!

anhnt01788

Phát WIFI cho HD7 từ LAPTOP ....?
Nghe có bạn bảo là HD7 chỉ nhận Wifi chuẩn N. Mình đang dùng Macbook có hỗ trợ wifi chuẩn N cài win7 và phát wifi thì iphone nhận được nhưng HD7 thì bó tay. Hay là Macbook ko phát wifi chuẩn n đúng chuẩn của HD7 được (Mac 374 wifi chuẩn n mà). Có ai dùng lap phát wifi cho HD7 thành công chia sẻ ít kinh nghiệm đi ạ...
Loay hoay mấy hôm nay mà chán vụ wifi này quá, ko biết đợt update tiếp đây bọn microsoft có sửa lỗi cho dân tình bớt khổ ko. Còn nữa, nếu phát wifi ko dc, mua router bèo bèo 350k hỗ trợ chuẩn n thì HD7 có nhận ko...Xin giúp đỡ..

edmundo2203

Do chưa set được IP và DNS đó bạn.hiện giờ thì MS chưa cho phép tùy chỉnh.Đợi ở các bản cập nhật sắp tới.

anhnt01788

Hic, dải DNS là sao bạn? Ko hiểu lắm. hic cái nhu cầu cơ bản là vào mạng check tin tức tí mà cũng ko làm được. Vào 3G thì dính lỗi nuốt tiền như điên. Update lên thì lỗi đơ máy. Nản cái thằng MS này quá, định vị thì như sịt, tóm lại bọn HD7 này ko hơn gì mấy con điện thoại thoại Cu-bi cùi...

masieu_return

xài office trên HTC HD7

Thế giới smartphone giờ đã thay đổi rất nhiều so với trước kia, nếu như ngày xưa người ta chọn smartphone hay còn gọi là PDA bởi nó có thể “ vọc “ và đó là lãnh địa chỉ dành cho những người am hiểu về kỹ thuật. Giờ đây đam mê smartphone dành cho mọi người bởi xu thế đơn giản hóa. Chức năng office là một phần không thể thiếu cho một chiếc smartphone. Nhân đây mình cũng chia sẻ một số tính năng và cách dùng office trên HTC HD7 chạy Windows phone 7.

Có một điều mà bạn có thể tin rằng không ở HĐH nào từ IOS hay Android đình đám lại sử dụng office tốt bằng HTC HD7 chạy Windows phone 7. Bởi đơn giản office của MS và cả WP7 cũng vậy. Vậy hãy từ từ tận hưởng nhé.

1: Bộ office mobile

Office trên HD7 là 1 trong 6 hubs quan trọng của HĐH Windows Phone 7 ( 6 Hubs gồm: people, pictures, games, marketplace, music, office). Trong bộ office trên mobile lần này có đầy đủ các định dạng văn bản khác nhau mà bạn thường dùng. Giờ đây bạn có thể yên tâm khi ra ngoài mà không cần phải mang theo chiếc laptop nặng nề. Bộ office gồm có các phần sau: OneNote, Documents, Sharepoint Workspace.

1.1 OneNote
Thay vì sử dụng những từ giấy note trên bàn làm việc, đôi khi vô tình biến mất làm bạn phải bỏ lỡ một cuộc hẹn hay trễ deadline công việc. Với OneNote trên HTC HD7 những ghi chú về các cuộc gặp, sự kiện, và nhắc nhở bạn. Các note có thể bằng đoạn text có chèn hình ảnh và cả âm thanh. Và có thể đồng bộ với máy tính sử dụng office 2010 hay với Skydrive ( công cụ chat, lưu trữ, chia sẻ tài liệu và hình ảnh của Microsoft có dung lượng miễn phí lên đến 25GB).

Các Note sau khi được đồng bộ hóa bạn có thể chỉnh sửa không chỉ trên chiếc HD7 mà có thể chỉnh sửa thông quan chiếc laptop thông qua trình duyệt web ở địa chỉ office.live.com và tất nhiên bạn phải có 1 tài khoản.

1.2 Documents ( Word, Excel, Powerpoint )
Có thể với nhiều người chưa quen xài note nhưng word, excel, powerpoint là những định dạng văn bản thường xuyên sử dụng trong đời sống của chúng ta. Tất cả bộ office dùng trên HD7 đều được cài sẵn trong máy nên bạn không cần phải download và cài đặt. Bộ office này cho phép bạn soạn thảo văn bản, chỉnh sửa, chia sẻ qua email hay sync dễ dàng.

1.3 Sharepoint Workspace
Đây là công cụ để bạn có thể mở, chỉnh sửa và lưu lại các văn bản như word, excel, powerpoint trên web Collaboration Software for the Enterprise - SharePoint 2010 và muốn dùng chức năng này bạn phải có tài khoản Window Live. Đây là công cụ trực tuyến hữu hiệu tích hợp giúp bạn có thể dùng thiết bị khác để xem, chỉnh sửa và lưu lại các văn bản thông qua việc up các tài liệu lên sever.

2: Email

Đối với dân văn phòng office và email là thứ không thể thiếu cho công việc trơn tru hơn. Bạn có thể cài đặt mail của Windows Live, Google Mail. Yahoo Mail, và tất nhiên cả Microsoft Exchange trên outlook.
attachment.php

masieu_return

Giao diện windows phone 7 mới trên HTC HD7

Chính giao diện đã thay đổi thói quen sử dụng và làm cho những chiếc smartphone đa tính năng và tiện ích nhưng lại vô cùng thân thiện với bất kỳ người dùng khi lần đầu tiếp xúc. Cuộc cách mạng về giao diện đã mang lại sức sống và sự thu hút của những chiếc điện thoại thông minh ngày nay hơn.
attachment.php

Với một tín đồ công nghệ từng mê mệt với giao diện của iphone hay của Android thì khi bắt gặp giao diện mới của Windows phone 7. Riêng tôi cũng thấy bị thu hút bởi sự khác biệt. Chính sự khác biệt đó đã giúp WP7 mới có sức thu hút với người dùng vì nếu không có sự khác biệt đi theo iphone hay android chắc chắn sẽ khó thành công.

Cũng bắt nguồn từ triết lý đơn giản hóa nhưng trong giao diện của WP7 các icon to và được thể hiện khá đơn giản. Các ứng dụng thường xuyên sử dụng được ưu tiên đưa ra homescreen để người dùng nhanh chóng nắm bắt được các tương tác như cuộc gọi, tin nhắn, email, mạng xã hội, hình ảnh,.. mà không cần phải truy cập vào từng ứng dụng để kiểm tra. Một thay đổi nhỏ mang lại nhiều tiện lợi cho khách hàng trong cuộc sống bận rộn như ngày hôm nay.
attachment.php

Trong từng ứng dụng các thông số đều được thể hiện bằng chữ to để bạn có thể truy xuất dễ dàng
attachment.php

Game Hub bạn dễ dàng thấy các title hightlight đễ bạn xem những mục bạn cần.
attachment.php

Music hubs
attachment.php

Office hubs
Thực sự đây là một trải nghiệm mới và thú vị cho những ai yêu thích công nghệ và mang đến sự tiện ích lớn cho người dùng. Dễ tiếp cận và dễ sử dụng truy cập nhanh chóng.

Một điểm mới mà mình muốn chia sẻ cùng các bạn dó là một số ứng dụng hữu ích trên HTC HD7.
attachment.php

attachment.php

Ứng dụng thời tiết 3D nếu bạn đã từng sử dụng điện thoại HTC chắc chắn không có gì xa lạ ứng dụng này. Và giờ đây ứng dụng thời tiết 3D cũng được HTC mang vào cho đứa con cưng của mình.

Ứng dụng đèn pin biến flash chụp hình thành đèn pin hữu dụng trong bóng tối.
Ứng dụng chứng khoán xem và cập nhật các biến động theo thời gian thực thông qua kết nối wifi hay 3G của các sản chứng khoán lớn trên thế giới.

Ứng dụng photo Enhancer chỉnh sửa ảnh theo nhiều hiệu ứng hình ảnh thú vị
Ứng dụng sound Enhancer chỉnh sửa âm thanh.

Bài viết này mình chia sẻ vài thông tin về giao diện mới và các ứng dụng. Bạn nào yêu thích tìm tòi có chia sẻ gì thì góp vui nhé.

ltqt

Vấn đề cảm biến của HTC HD7 !

[Newbie] Mấy Bro cho e hỏi : HTC HD7 của e khi thực hiện cuộc gọi thì tự động màn hình tối thui hoặc có lúc nhấp nháy không thể kết thúc cuộc gọi được . Các Bro chỉ giúp em cách khắc phục nha . Thanks

edmundo2203

Hic, dải DNS là sao bạn? Ko hiểu lắm. hic cái nhu cầu cơ bản là vào mạng check tin tức tí mà cũng ko làm được. Vào 3G thì dính lỗi nuốt tiền như điên. Update lên thì lỗi đơ máy. Nản cái thằng MS này quá, định vị thì như sịt, tóm lại bọn HD7 này ko hơn gì mấy con điện thoại thoại Cu-bi cùi...

Bạn vào đây : http://www.pdaviet.net/showthread.p...-hoạt-Wifi-chuẩn-n-thêm-theme-đổi-nhạc-chuông....
Tải về cài vào máy rồi kích hoạt Wifi chuẩn n lên nhé.Giờ mình vào Wifi ngon lành rồi.:))

boytapi

em đang dùng con HD 7, mà sao mỗi lần khóa màn hình mở lên lại thì màn hình nháy 2 cái ??? Giải đáp cho em với mấy bác???

secanny

Có bạn nào hoặc pro nào biết khắc phục lỗi này cùa HTD HD7: Máy chưa cài gì hết, hàng xách tay, T-Mobile. Máy bị tình trạng báo lỗi đầy bộ nhớ, không cho lưu gì cả, Khi vào mục hình ảnh, hay video để xóa thì máy báo không có dữ liệu gì. Tiếp theo đó là bị tình trạng khởi động lại hoài, tức là khởi động liên lục không login vào máy được, giống như PC bị virus tự khởi động lại vậy. chỉ khi nào tháo pin mới tắt. Sau đó mình reset máy bằng cách nhấn giữ phím Volume + Power. thì máy khởi động lại và vào được, nhưng vẫn bị lỗi bộ nhớ đầy, và không vào được các chương trình khác. Chỉ có thể nghe và gọi mà thôi. :(

h8x

Phần people trong WP7

Mình hd7 thấy phần liên lạc chỉ có thể import từ sim mà không thể lưu ngược trở lại:( làm mình reset lại máy bị mấy 1 loạt các sổ mới lưu trong đó:((
Mình thấy có thể upload contact lên windowlive hay facebook nhưng không biết cách nào mong các bạn chỉ dùm;;) mà nếu mình chuyển sang máy khác thì phần lưu đó có tương thích với các hệ điều hành khác không?
Thanks

hoangdole

Nhờ cao thủ trợ giúp - Lỗi khi unlock HTC HD7

Vấn đề là con HTC HD7 của em đã được unlock và chống khóa máy qua zune, đã cài được file XAP vào máy thông qua phần mềm TOM Xap bình thường.
Hôm qua em cắm vào máy tính định cài thêm vài phần mềm mới thì Zune đòi update, ngu quá em lại chấp nhận cho nó update, chờ khoảng 10p thấy máy điện thoại restart khoảng 2 lần rồi cũng báo update hoàn thành.

Sau khi update hoàn thành em dùng TOM xap để cài phần mềm thì báo lỗi máy chưa unlock. (Nghĩ chuyện nhỏ) em lại dùng chevronwp7 để unlock thì nó cứ thông báo là điện thoại ko đc kết nối với máy tính hoặc zune chưa bật (Mặc dù em đã làm rất là chuẩn, Zune cũng nhận máy điện thaọi và ssyne bình thường.
Hình ảnh báo lỗi em cho vào file đính kèm.

Nhưng việc chưa unlock lại được vẫn chỉ là chuyện nhỏ, mà chuyện lớn là ở chỗ toàn bộ phần mềm đã cài qua TOM xap đều bị remove hết trơn, nó báo là đã bị Microsoft khóa (Quả này là đau nhất) và thế là máy em giờ trở về nguyên bản như thời kỳ mới mua không còn phần mềm nào hay ho nữa.

Các cao thủ giúp em vụ này với, là sao để em có thể unlock lại máy được bây giờ? Rất móng anh em cứu giúp , help me help me help me help me help me help me

h8x

Vấn đề là con HTC HD7 của em đã được unlock và chống khóa máy qua zune, đã cài được file XAP vào máy thông qua phần mềm TOM Xap bình thường.
Hôm qua em cắm vào máy tính định cài thêm vài phần mềm mới thì Zune đòi update, ngu quá em lại chấp nhận cho nó update, chờ khoảng 10p thấy máy điện thoại restart khoảng 2 lần rồi cũng báo update hoàn thành.

Sau khi update hoàn thành em dùng TOM xap để cài phần mềm thì báo lỗi máy chưa unlock. (Nghĩ chuyện nhỏ) em lại dùng chevronwp7 để unlock thì nó cứ thông báo là điện thoại ko đc kết nối với máy tính hoặc zune chưa bật (Mặc dù em đã làm rất là chuẩn, Zune cũng nhận máy điện thaọi và ssyne bình thường.
Hình ảnh báo lỗi em cho vào file đính kèm.

Nhưng việc chưa unlock lại được vẫn chỉ là chuyện nhỏ, mà chuyện lớn là ở chỗ toàn bộ phần mềm đã cài qua TOM xap đều bị remove hết trơn, nó báo là đã bị Microsoft khóa (Quả này là đau nhất) và thế là máy em giờ trở về nguyên bản như thời kỳ mới mua không còn phần mềm nào hay ho nữa.

Các cao thủ giúp em vụ này với, là sao để em có thể unlock lại máy được bây giờ? Rất móng anh em cứu giúp , help me help me help me help me help me help me

Mình cũng gặp trường hợp như bạn đây nè, về với cáng máng lợn luôn, chẳng còn cái gì ~X(

blackdoor

Manager
Mình cũng gặp trường hợp như bạn đây nè, về với cáng máng lợn luôn, chẳng còn cái gì ~X(
Các bác không chịu chạy TOM WP7 Jailbreak sau khi đã unlock nên bị MS khóa lại. Đằng nào soft cũng không dùng được nữa, hãy reset HD7 và thực hiện lại việc unlock thôi.

h8x

:p đành phải vậy thôi, mình vào phần setting/system/aboutphone để reset, mong là ok. TKS

quang83

Mình hd7 thấy phần liên lạc chỉ có thể import từ sim mà không thể lưu ngược trở lại:( làm mình reset lại máy bị mấy 1 loạt các sổ mới lưu trong đó:((
Mình thấy có thể upload contact lên windowlive hay facebook nhưng không biết cách nào mong các bạn chỉ dùm;;) mà nếu mình chuyển sang máy khác thì phần lưu đó có tương thích với các hệ điều hành khác không?
Thanks
Bác kiếm bài của drnothing nói về People Hub đó, có hướng dẫn luôn.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?120258-TH%E1%BB%A6-THU%E1%BA%ACT-C%C3%A1ch-s%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-danh-b%E1%BA%A1-tr%C3%AAn-WP7-c%C3%A1ch-hi%E1%BB%87u-qu%E1%BA%A3-nh%E1%BA%A5t.