• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

m0nk3y86

Bản chính thức thì vẫn nên lên hơn, nhưng có vài điểm cần chú ý ở trên đó, nếu thích Wallpaper cho HomeScreen thì khi lên bản chính thức sẽ không có :D

Còn lại tùy vào bạn quyết định thôi :D Chờ vài hôm ngừoi ta làm cái FULL REVIEW rồi hãy Up, GM vẫn xài tốt chán mà!

Snay dậy thấy có bản Final nên up lun, để thử restore bản GM xem đc hem :)) Nhưng ko hỉu sao sau khi up bản Final thì Redsn0w 0.9.5b5-2 ko nhận, hix!

Zenki

Super V.I.P
Zenki cho mình hỏi, con Iphone 3G Lock đang chạy 3.1.2 custom có update lên được iOS4 này không? (có bao gồm jailbreak và unlock?)

Thanks.

Snay dậy thấy có bản Final nên up lun, để thử restore bản GM xem đc hem :)) Nhưng ko hỉu sao sau khi up bản Final thì Redsn0w 0.9.5b5-2 ko nhận, hix!

Về JB thì có bản Redsn0w mới rồi (iPhone 3G và iPod Touch 2G thôi nhé) - http://www.pdaviet.net/showthread.p...ilbreak-iOS-4-0-(iPhone-3G-and-iPod-Touch-2G)

Còn Unlock thì cũng có Ultrasn0w, unlock cho mọi BB luôn :D

doananhtai

Muốn JB bằng Redsn0w cho FW 4 Final... Bạn trỏ tới file FW 4 GM (cách làm tương tự như JB 3.1.3 mà trỏ tới 3.1.2 vậy).
(cái này đã đọc được đâu đó trên mạng chứ không phải đoán mò đâu - bạn cứ làm thử).

Chết thông tin cập nhật chậm quá.. đã có bản RedSn0w 0.9.5 b5-3 rồi. sorry nhen

m0nk3y86

Muốn JB bằng Redsn0w cho FW 4 Final... Bạn trỏ tới file FW 4 GM (cách làm tương tự như JB 3.1.3 mà trỏ tới 3.1.2 vậy).
(cái này đã đọc được đâu đó trên mạng chứ không phải đoán mò đâu - bạn cứ làm thử).

He he, E lại xóa mấy cái GM rùi, khi JB cho FW GM thì cứ chỉ thẳng vào GM lun.

XuanTruong

Super V.I.P

Restore bản Final thì khi chạy Redsn0w 0.9.5b5-2 chỉ đến iOS 4 GM là OK thôi mà!

player0509

Máy em đang dùng là bản World, FW 3.1.3 đã JailBreak rồi không biết khi update lênn IOS4 thì các application đã được installed qua cydia có còn chạy được nữa không các bác ? Và có bản jailbreak nào cho IOS4 không các bác ? Mong các bác giúp đỡ em với !!! Rất muốn trải nghiệm mulitasking của IOS4 nhưng lại nghại các chú apps của em đi toi....nhất là cái IBlackList

Cám ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Máy em đang dùng là bản World, FW 3.1.3 đã JailBreak rồi không biết khi update lênn IOS4 thì các application đã được installed qua cydia có còn chạy được nữa không các bác ? Và có bản jailbreak nào cho IOS4 không các bác ? Mong các bác giúp đỡ em với !!! Rất muốn trải nghiệm mulitasking của IOS4 nhưng lại nghại các chú apps của em đi toi....nhất là cái IBlackList

Cám ơn nhiều

Không cho biết là máy gì thì sao mà giúp được đồng chí :D

m0nk3y86

Cám ơn nhiều

Không cho biết là máy gì thì sao mà giúp được đồng chí :D

Dùng mulitasking thì chắc là 3GS rùi :))

koikoi

E lên 4.0 final r,jailbreak ngon lành rồi nhưng cảm jac' 3G lên bản này có vẻ chậm chậm các bác nhỉ? Các bác cho e hỏi phiên bản 4.0 này cài đặt được đủ thứ chưa ạ,còn chuơng trình nào k dùng đc k? Ví dụ nhua sbsettinh,mquick do.......v.v.vv....

m0nk3y86

E lên 4.0 final r,jailbreak ngon lành rồi nhưng cảm jac' 3G lên bản này có vẻ chậm chậm các bác nhỉ? Các bác cho e hỏi phiên bản 4.0 này cài đặt được đủ thứ chưa ạ,còn chuơng trình nào k dùng đc k? Ví dụ nhua sbsettinh,mquick do.......v.v.vv....

thì đương nhiên, FW càng mới thì dùng cho dòng máy càng cao, 2G ko có, 3G bị chậm, chắc lên 5.0 thì chẳng còn cho cả 3G ý chứ :)) FW mới ra, đâu đã có đc các app, cứ từ từ tầm 2 tuần là có hết ý mà ;-)

m0nk3y86

Thông tin chính xác, m0nk3y đã cài & dùng đc SBSetting trên source Boss, nocyfresh cài đc nhưng ko dùng đc. Còn biteSMS 4.9 beta6 mới chỉ có trial 15 ngày. Đợi chờ bản full của tất cả các app nào :))

hachithanh091

tự nhiên máy em update lên 4.0 đang up thì bị lỗi 13 xuất hiện, có ai biết cách khắc phục không

TruongHan

Super V.I.P
tự nhiên máy em update lên 4.0 đang up thì bị lỗi 13 xuất hiện, có ai biết cách khắc phục không

Lỗi 13, 14 : Không tìm ra Firware
Có thể FW bị lỗi, hoặc do FW không chạy trên hệ điều hành đang sử dụng. Các FW Beta chỉ restore được ở DFU Mode, nếu để Normal hay Recovery Mode cũng sẽ gặp lỗi 13, 14.
* Khắc phục : Coi lại FW có bị lỗi hay không, coi xem FW đó chạy trên Windows hay Mac. Coi lại các Mode khi restore có đúng theo yêu cầu hay chưa.
- Check lại FW lúc download về có bị lỗi không

tokiet

lên itune 9.2 phần miềm kết nói iphone Folders kg kết nói được toàn bị lỗi.

dienht

Active Member
Các bạn cho mình hỏi:
con 3G lock BB 05.11.07 của mình nếu up bản này thì có bị nâng BB lên hay ko vậy, khi jailbreak thì trỏ đến vị trí lưu bản này hay phải dùng bản GM gì đó?
Cảm ơn các bạn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi:
con 3G lock BB 05.11.07 của mình nếu up bản này thì có bị nâng BB lên hay ko vậy, khi jailbreak thì trỏ đến vị trí lưu bản này hay phải dùng bản GM gì đó?
Cảm ơn các bạn nhiều

Sẽ bị nâng BB lên nhưng đã có Tool Unlock rồi còn lo gì nữa?

Khi JB thì cứ trỏ đến iOS 4 Final Down từ iTunes về thôi!

dienht

Active Member
Sẽ bị nâng BB lên nhưng đã có Tool Unlock rồi còn lo gì nữa?

Khi JB thì cứ trỏ đến iOS 4 Final Down từ iTunes về thôi!

Cảm ơn bạn.
Down từ iTunes về có khác gì so với bản bạn đưa ở trang đầu ko?, vì itunes của máy mình chỉ có 3.1.3 mà chưa thấy báo có 4.0

Status
Không mở trả lời sau này.