• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

transon2710

máy mình bị 1 hiện tượng rất lạ là cứ khi nào kết nối 3G thì lại bị mất hết sóng hok thể liên lạc điện thoại bình thường đc nữa, ra hàng thì nó bảo có thể hỏng cột sóng 3g nhưng về mình off dịch vụ 3G rồi mà vẫn hok hết có pro nào biết chỉ mình với :( thanks nhiều nha
bản mình đang dùng là OS 1.01 thì dùng đc room cook nào các bạn chỉ mình luôn nhé :p

máy mình bị 1 hiện tượng rất lạ là cứ khi nào kết nối 3G thì lại bị mất hết sóng hok thể liên lạc điện thoại bình thường đc nữa, ra hàng thì nó bảo có thể hỏng cột sóng 3g nhưng về mình off dịch vụ 3G rồi mà vẫn hok hết có pro nào biết chỉ mình với :( thanks nhiều nha
bản mình đang dùng là OS 1.01 thì dùng đc room cook nào các bạn chỉ mình luôn nhé :p
Bạn úp thử rom khác xem sao... Nếu máy bạn đã HSPL rồi (SPL 1.01.OliNex) thì rom cook nào cũng úp được cả miễn là rom đó dành cho dòng WhiteStone...

nguoihoiduong

các bác cho em hỏi tí, cái nút reset nó nằm ở đâu vậy ?
Nghe các bác hướng dẫn là khi uprom xong thì reset nhưng e tìm mãi ko thấy nên toàn tháo pin ra để reset

kevinmonal

tháo nắp ra nhìn thấy cái nút màu đỏ, nằm lõm vào trong đó, ấn vào thì reset, dữ liệu vẫn còn. Còn uproom xong thì hard reset nghĩa là format factory, lúc này dữ liệu không còn nữa, bạn nên backup dữ liệu trước khi hard reset

huythanh111

nếu ko thix tháo nắp ra để reset thì dow phần mềm rs voi shutdow về mà dùng. tìm trên pda cũng có.

AnhPheCT

các bác cho em hỏi tí, cái nút reset nó nằm ở đâu vậy ?
Nghe các bác hướng dẫn là khi uprom xong thì reset nhưng e tìm mãi ko thấy nên toàn tháo pin ra để reset

Reset sau khi UP ROM xong ko giải quyết vì đâu!! Mà phải HardReset thì ROM mới chạy hoàn toàn trong máy Bạn. Vào Start/Settings/System/Clear Storage nhập Pass 1234. Là HR đấy. Còn ctr Reset cho đở tháo nắp PIN đây! Tấc cả trong 1 luôn:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?90647-Việt-hóa_-QuickShutdown-v1.5.5-30-10-2010

hoangquocdinh88

cho em hỏi. em cài ứng dụng cho máy.cài thi bình thường.
nhưng khi cài xong, vào test thì nó hiện lên bản thông báo. "missing methodexception" nghỉa là sao hả máy anh.làm thế nào để khắc phục vậy...thank trước

cho em hỏi. em cài ứng dụng cho máy.cài thi bình thường.
nhưng khi cài xong, vào test thì nó hiện lên bản thông báo. "missing methodexception" nghỉa là sao hả máy anh.làm thế nào để khắc phục vậy...thank trước
Chưa gặp lỗi này bao giờ... Chắc do xung đột PM thôi... Bạn HardReset lại là hết liền...;;)

1vietnam

1/ Press CALL to activate your phone?

2/ Tin nhắn không hiện tên?

Em gặp lỗi này thì phải khắc phục sao hả các bác, hic em dùng 1 time rồi mà vẫn gà quá :(

patuana76

stevenpham

Bác Dũng xem giùm em tính năng Call Forwarding với. EM không sao thực hiện được, mặc dù đã up nhiều ROM. Lắp SIM sang máy khác thì lại ngon lành. Bác check giùm em nhé. Thanks.

Khoanbiet

Chào Các bạn!
Mình tính "tậu" HTC Imagio, mà kg biết máy này ghi âm cuộc gọi 2 chiều có tốt kg?
Và các nhận xét của các bạn nếu đã xài máy này?
Cám ơn nhiều!

alfieelkins

Chào các bạn, các bạn giúp mình chút
Mình muốn quay phim nhưng lấy nền nhạc không được
Mình bật WMP lên nhưng khi quay phim WMP tự tắt
Ngày xưa cái P535 không như thế, vẫn cùng dùng được chương trình nghe nhạc đồng thời với quay phim
Các bạn giúp mình cách giải quyết với
Xin cảm ơn !

vietmt04

Reset sau khi UP ROM xong ko giải quyết vì đâu!! Mà phải HardReset thì ROM mới chạy hoàn toàn trong máy Bạn. Vào Start/Settings/System/Clear Storage nhập Pass 1234. Là HR đấy. Còn ctr Reset cho đở tháo nắp PIN đây! Tấc cả trong 1 luôn:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?90647-Việt-hóa_-QuickShutdown-v1.5.5-30-10-2010
Anh ơi sao em vào Start/Settings/System/ mà không thấy Clear Storage để nhập pass nhỉ? Em dùng HTC imagio, mới up lại ROM mà không bít hard reset như thế nào cả. Giúp em với!

Anh ơi sao em vào Start/Settings/System/ mà không thấy Clear Storage để nhập pass nhỉ? Em dùng HTC imagio, mới up lại ROM mà không bít hard reset như thế nào cả. Giúp em với!
Có chứ bạn, bản rom nào chẳng có ClearStorage hả bạn. Nếu vậy bạn HardReset bằng tổ hợp phím cứng nhé. Bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím gọi đi màu xanh (phím Send) và phím gác máy màu đỏ (phím End) và chọt Reset trong khi vẫn giữ 2 phím kia, khi nào màn hình hiện thông báo thì nhả 2 phím ra rồi nhấn phím Send để HardReset...

huythanh111

Chào các bạn, các bạn giúp mình chút
Mình muốn quay phim nhưng lấy nền nhạc không được
Mình bật WMP lên nhưng khi quay phim WMP tự tắt
Ngày xưa cái P535 không như thế, vẫn cùng dùng được chương trình nghe nhạc đồng thời với quay phim
Các bạn giúp mình cách giải quyết với
Xin cảm ơn !

dùng máy tính mà lồng nhạc bạn ơi

2nd

máy mình bị 1 lỗi là khi có cuộc gọi đến có lúc hiện tên người gọi,có lúc thì ko
mình đã up rom khác và HR rồi mà vẫn ko hết
có ai fix dc lỗi này ko thanks

pda_tuan

cá bạn cho mình hỏi tí sao tình hình là vừa mua dc em imagio. cảm nhận ban đầu là rất thích nhưng mình có thắc mắc là theo mình cảm nhận thì máy mình vào mạng bằng wifi hay gprs thi tốc độ gần như nhau (wifi mình dùng lap vào thì vèo vèo) à mình dùng trình duyệt opera tích hợp sẵn trong rom lun
theo mình nghĩ thì vào bằng wifi phải nhanh hơn nhìu chớ còn đằng này thì 1 thằng như nhau.
mình đang dùng bản rom này WhiteStone_WM6.5_D26C3.U1_Build 23152 ★ Sense 2.5 20181527.0