• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

NoLightsOn

Em up bản 13/1/11 đó bác. Kô hiểu sao bị đơ ở màn hình chính, ko vào đc start, màn hình htc ko hiển thị đc.

em cũng đang bị lỗi này ... các bác giúp em với ... h` cái máy thành cục gạch luôn rồi ạ :((

nguyenson08

tham khảo mãi quyết định đổi sang HTC Imagio để thử...trước mình toàn dùng WinMo Samsung i900 i8000 thấy khá tốt...ram rom ổn...ko hiểu sao cái thằng Imagio này mang tiếng ram 288Mb mà sao lúc nào cũng toàn 50 60mb...SReset lại thì lên có 80 là kịch...buồn wa...

dinhmhung

sao luu SMS và contact tu Imagio sang PC

Chào các bác,
tình hình là HTC imagio của em bị lỗi win, chạy báo lỗi lung tung và yêu cầu cài lại win.

Em cũng muốn cài lại win nhưng trước khi cài thì muốn back up SMS (tin nhắn) và danh bạ điện thoại contact.

Bác nào biết chỉ cho em các bước thực hiện với nhé

Em đã cài Microsoft ActiveSync 4.5 trên máy tính để bàn rồi, cắm USB vào điện thoại HTC. Nhưng máy tính chỉ hiểu đó là USB, Microsoft ActiveSync ko nhận???

Chào các bác,
tình hình là HTC imagio của em bị lỗi win, chạy báo lỗi lung tung và yêu cầu cài lại win.

Em cũng muốn cài lại win nhưng trước khi cài thì muốn back up SMS (tin nhắn) và danh bạ điện thoại contact.

Bạn xem máy bạn đã HSPL chưa đã rồi mới tính chuyện úp rom nhé. Giờ bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình sáng thì nhả phím Volum Down ra, bạn xem thông số SPL trên màn hình 3 màu xem có phải là 1.01.OliNex không, nếu có thì máy bạn đã HSPL rồi, còn không thì chưa HSPL... Backup thì có nhiều PM lắm, bạn thử PIMBackup hay Spb Backup xem sao... Nên nhớ rằng Backup bằng PM nào thì bạn Restore bằng PM đó.

Em đã cài Microsoft ActiveSync 4.5 trên máy tính để bàn rồi, cắm USB vào điện thoại HTC. Nhưng máy tính chỉ hiểu đó là USB, Microsoft ActiveSync ko nhận???
ActiveSync thì cài với XP, còn với Mobile Device Center thì cài với Win Vista hay Win 7. Bạn cắm cable kết nối rồi chạy AS hay MDC coi sao..

tmquyet

hôm qua em reset lại máy, bây giờ máy cứ nhận tin nhắn của network, toàn ký tự loằng ngoằng, 1 tiếng nhận đến 10 tin nhắn. Rất là khó chịu. Các bác chỉ giùm cho em khắc phục với. Thanks.

hôm qua em reset lại máy, bây giờ máy cứ nhận tin nhắn của network, toàn ký tự loằng ngoằng, 1 tiếng nhận đến 10 tin nhắn. Rất là khó chịu. Các bác chỉ giùm cho em khắc phục với. Thanks.
Bạn úp bản Radio 25.02.WWL xem sao. Nếu không hết thì có thể làm lại SIM khác...

Midori86

Cả nhà giúp e cài đặt lại HĐH với!!!!!!!!!!!!

Tình hình là từ trước đến nay e chỉ biết dùng chứ chả mày mò cài đặt bao giờ, hôm trc đưa máy cho thằng e xài , nó làm kiểu j giờ mở máy lên k vào được nữa. Giờ e muốnmày mò tự cài lại toàn bộ, các bác chỉ giáo em với ạ??? hình như máy này cài đc WM và Android phải k ạ??? dùng cái nào hơn ạ??? em chỉ muốn đơn giản , dễ dùng thôi .Lỡ khuân e nó về rồi thì dùng thôi, chứ thấy nó loằng ngoằng quá.
Thanks cả nhà trước nha.

Tình hình là từ trước đến nay e chỉ biết dùng chứ chả mày mò cài đặt bao giờ, hôm trc đưa máy cho thằng e xài , nó làm kiểu j giờ mở máy lên k vào được nữa. Giờ e muốnmày mò tự cài lại toàn bộ, các bác chỉ giáo em với ạ??? hình như máy này cài đc WM và Android phải k ạ??? dùng cái nào hơn ạ??? em chỉ muốn đơn giản , dễ dùng thôi .Lỡ khuân e nó về rồi thì dùng thôi, chứ thấy nó loằng ngoằng quá.
Thanks cả nhà trước nha.
Bạn HardReset lại máy bằng phím cứng nhé. Bạn nhấn và giữ đồng thời 3 phím Volume Down + Phím gọi đi màu xanh + Phím gác máy màu đỏ đến khi nào màn hình hiện thông báo thì nhấn Volume Up để tiến hành HardReset...

tmquyet

Bạn úp bản Radio 25.02.WWL xem sao. Nếu không hết thì có thể làm lại SIM khác...

cảm ơn bác nhé nhưng em vốn không mày mò nên ngại cài lại rom lắm. cái này còn di SIM à bác, em tưởng do lỗi phần mềm thôi. Để mai em đi làm lại cái SIM, dù sao SIM của em cũng dùng lâu quá rồi, đến thời kỳ thay rồi. Thanks.

tmquyet

Chào các bác,

Bạn dùng phần mềm SK tool đi, mình đã test thử rồi, backup được hết cả SMS và danh bạ.

anhnpc

Tư vấn khẩn cấp HTC Imagio?

Tình hình là con imagio của em dở chứng, thứ nhất: bị tụt phím send từ lâu nhưng chưa xử lý; thứ 2: màn hình bị loang nước, cảm ứng k đáp ứng, co vẻ như bị teo (đọc mấy bài tương tự thấy bảo thế), quả này bị nặng đây.
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn xem đi giải quyết ở đâu hợp lý (Hà nội), giá cả dự báo giúp để em còn chuẩn bị trước.
Quả nhiên, đọc trên này thấy gần con này chất lượng quá kém, toàn bị bệnh tương tự nhau, mặc dù em đã hết sức cẩn thận với nó "nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa" vẫn tèo như thường, cay hết cả mũi. Không hiểu ở bên Mỹ sản phẩm chất lượng kém thế này thì chấp nhận sao được, tha hồ mà bảo hành. Không bằng cái máy tầu đẹp long lanh, rẻ như bèo mà em dùng quăng quật mà vẫn chạy tốt, thấy vọng anh smartphone hàng mẽo này quá.

Tình hình là con imagio của em dở chứng, thứ nhất: bị tụt phím send từ lâu nhưng chưa xử lý; thứ 2: màn hình bị loang nước, cảm ứng k đáp ứng, co vẻ như bị teo (đọc mấy bài tương tự thấy bảo thế), quả này bị nặng đây.
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn xem đi giải quyết ở đâu hợp lý (Hà nội), giá cả dự báo giúp để em còn chuẩn bị trước.
Quả nhiên, đọc trên này thấy gần con này chất lượng quá kém, toàn bị bệnh tương tự nhau, mặc dù em đã hết sức cẩn thận với nó "nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa" vẫn tèo như thường, cay hết cả mũi. Không hiểu ở bên Mỹ sản phẩm chất lượng kém thế này thì chấp nhận sao được, tha hồ mà bảo hành. Không bằng cái máy tầu đẹp long lanh, rẻ như bèo mà em dùng quăng quật mà vẫn chạy tốt, thấy vọng anh smartphone hàng mẽo này quá.
Cái vụ tụt phím thì máy Imagio nào cũng bị nhưng cái vụ màn hình loang thì phải thay màn hình. Bạn còn nâng như nâng trứng thế mà vẫn hỏng à, chẳng bù với mình thì không được như bạn nhưng màn hình thì không sao nhưng tụt phím Media...:p

Cho mình hỏi,máy mình hết pin 1 ngày,sau đó sạc xong,giờ không có sóng,mình đã thử rất nhiều bản room mà vẫn không được.
Có bạn nào bị trường hợp như mình thì chỉ mình với nha.yahoo:thanhnam86_mobile

anhnpc

Cái vụ tụt phím thì máy Imagio nào cũng bị nhưng cái vụ màn hình loang thì phải thay màn hình. Bạn còn nâng như nâng trứng thế mà vẫn hỏng à, chẳng bù với mình thì không được như bạn nhưng màn hình thì không sao nhưng tụt phím Media...:p

Tình hình máy của em mấy chú thay cảm ứng, lắp lại máy bật lên thấy hiện nên HTC xong lại bị reset lại máy không khới động lên được, mặc dù đã up lại room vẫn bị, mấy ngày mà chưa lấy được. Tình huống này xử lý thế nào các bác, gay quá.

patuana76

Cho mình hỏi,máy mình hết pin 1 ngày,sau đó sạc xong,giờ không có sóng,mình đã thử rất nhiều bản room mà vẫn không được.
Có bạn nào bị trường hợp như mình thì chỉ mình với nha.yahoo:thanhnam86_mobile

Kiểm tra cột báo sóng, nếu có ký hiệu 1X thì vào Setting/Personal/Phone - đặt về GSM/UMTS là ok.

hoanganhquynh

Imagio thường xuyên treo màn hình

Thưa các cụ.
Tình hình là dạo này em Imagio nhà cháu thường xuyên bị treo màn hình khi có cuộc gọi đến hoặc ở màn hình Unlock (máy mới dùng 6 tháng). Mặc dù đã úp đủ các loại Rom thậm chí cả Ship Rom nhưng bệnh tình em nó ko không hề tiến triển.:|~X(
Cháu đang lo quá, mong các cụ chỉ bẩu.

nguyenson08

úp rom mà ko hết thì khó nhể...thông thường cái này là do rom thôi...chứ nếu mà lỗi phần cứng thì nó đơ luôn chứ chẳng dùng được tẹo nào...

livelong

>>> BẢO HÀNH đi ,cái này lỗi phần cứng 100%,có thể do sim hoặc do thẻ nhớ
>> khuyên bạn nên ít up rom tránh tình trạng nóng máy >>> đơ ra vs xài rom d3c5 hoac rom energy 29016 cho ổn định

Chỉnh sửa cuối:

mrhoat55555

Máy của bạn giống của mình hồi xưa rồi, mình nghĩa là chết cảm ứng bạn ạ! bạn thử xem lại xem, i magio bị rơi hoặc đút túi quần chật thì dễ chết cảm ứng lắm...