• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN QUY TRÌNH UP ROM CHO HTC EXCALIBUR

PhamHien

em đã up win6.1 va rose1.2 cho c720w thành công nhưng khi vào nghe nhạc thì âm thanh rất nhỏ bác nào biết cách sửa chỉ giùm em với ! Thks

Có thể đó là do bản ROM mà ra bạn ạ! hãy thử với bản ROM khác xem sao nhé!

tuankiet88

Up Rom 6x cho Htc s620?

Mấy sư huynh ơi làm ơn chỉ em cái .Sự việc là em đã up thành công từ 6.0 lên 6.1 nhưng bây giờ em muốn down xuồng hoặc up môt rom của những nhà mạng bất kỳ thì máy báo lỗi 294 vender ID gì đó .Vậy mấy anh chỉ em có cách nào làm cho em có thể up bất kỳ rom nào cũng được không ,chỉ em gấp nha ,thanks

tdmavth175

Rom ship cho o2 cosmo

anh em có ai có rom ship của con o2 XDA cosmo ko? cho mình với. Mình up len bản rom 6.1 ăn pin wá muốn về rom gốc nhưng ko có:( mong anh em giup đỡ chỉ cho minh cách up về luon nhe!

PhamHien

ROM bạn up phải cùng dòng máy, đừng thấy bản của dòng khác đẹp mà nạp vào là lỗi đó. Thêm nữa, bạn hoàn toàn có thể hạ cấp xuống bản 6 hoặc bản WM5 gốc của máy. Nếu muốn up ROM WM6.1 khác cũng được nhưng nhớ là cùng dòng. Nên Hard reset máy trước khi làm

ng_luong

Con Tmobile Dash Của em Giờ Lên Hiện HTC Xong rung 1 cái xong đứng đơ luôn
Em đã Download nhiều rom nhưng chẳng cái nào Chạy đc chỉ được 4% là
ERROR 244 INVALID....?

Excalibur
ONBL 1.11.0000
SPL 1.11.0000
IU

Cấu hình của máy em đó
Ai có ROM Ver từ 1.10 Hoặc 1.11.000 cũng được cho em xin nhé
E đã download từ
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=381726
Không cái nào Flash đc hết ! Giúp em với
Thank ALL

PhamHien

Vẫn vào màn hình HTC và dừng phải không? Bạn nên Hard reset có khi cứu được luôn, khỏi phải up ROM đâu!

omilu

khi em up room WWE BT vào thì khi có tin nhắn mà bấm vào rồi nó vẫn kêu hết bài nhạc chuông đó mới dừng lại ,bác nào chỉ cho em cách khắc phục với

PhamHien

khi em up room WWE BT vào thì khi có tin nhắn mà bấm vào rồi nó vẫn kêu hết bài nhạc chuông đó mới dừng lại ,bác nào chỉ cho em cách khắc phục với

Bạn nên để nhạc chuông ngắn thôi! Điều này không can thiệp được đau bạn ạ
!

dothanhtrang

Trời đất ơi, làm nhạc chuông ngắn thôi, có nghĩa là nhạc chuông tin nhắncủa bạn đang có độ dài 30 giây chẳng hạn thì giờ cắt bớt đi chỉ để vài giây tùy theo ý muốn là được

thanh111111111

em uprom bị lỗi giờ máy bị treo không khởi động được,cũng không sync được với máy tính để up lại.bác nào có cách giải quyết thì cấp cứu cho em với :((

bác làm lại được chưa?em vẫn chưa làm được. huhuhu

PhamHien

bác làm lại được chưa?em vẫn chưa làm được. huhuhu

bác làm như thế nào chỉ giúp em với em cũng bị như thế

bác làm như thế nào. hướng dẫn em được không? em đang bị tìm mãi mà không có cách nào làm được máy em là t-mobile dash. cám ơn bác trước nhé

Bạn nên nói rõ nguyên nhân và tình trạng máy thì mới biết cách xử lí chứ, cứ kêu ca thì sao mà làm được :)

hiện tại máy của bạn ra sao? Mình sẽ giúp bạn!

thanh111111111

Bạn nên nói rõ nguyên nhân và tình trạng máy thì mới biết cách xử lí chứ, cứ kêu ca thì sao mà làm được :)

hiện tại máy của bạn ra sao? Mình sẽ giúp bạn!

cám ơn bác. chuyện là em up rom 6.5 nghĩ là ok vì trước em cũng đã up rom của kavana và rose ngon lành. sau khi chạy xong máy tính báo finish điện thoại của em nó khởi động lại và config. Bình thường thì chỉ mất khoảng vài phút là ok. nhưng con máy của em cứ đứng trơ ra em đến cả nửa tiếng mà không đc em nghĩ bản rom bị lỗi. Nhưng giờ không biết cách nào up lại rom khác bác giúp em với

i_love_baby387

Úp lại từ chế độ bootload xem được không bạn ơi! Giữ phím camera và gắn cáp! Pc sẽ nhận ra điện thoại của bạn và úp thôi! Chú ý là cách này không nên danh cho Rom ship nhé!

thanh111111111

cám ơn bạn. Mình cũng đã thử rồi nhưng mấy bản rom mình down về cứ up được 3 4% thì lại báo lỗi bản thì lỗi 270 bản thì lỗi 294 như khi mình chưa chạy SDA ý. Mọi người nói là up rom gốc của nó. Mà mình thấy toàn rom Ship không thôi mà. Còn cách nào khác nữa không bạn?

PhamHien

cám ơn bác. chuyện là em up rom 6.5 nghĩ là ok vì trước em cũng đã up rom của kavana và rose ngon lành. sau khi chạy xong máy tính báo finish điện thoại của em nó khởi động lại và config. Bình thường thì chỉ mất khoảng vài phút là ok. nhưng con máy của em cứ đứng trơ ra em đến cả nửa tiếng mà không đc em nghĩ bản rom bị lỗi. Nhưng giờ không biết cách nào up lại rom khác bác giúp em với

cám ơn bạn. Mình cũng đã thử rồi nhưng mấy bản rom mình down về cứ up được 3 4% thì lại báo lỗi bản thì lỗi 270 bản thì lỗi 294 như khi mình chưa chạy SDA ý. Mọi người nói là up rom gốc của nó. Mà mình thấy toàn rom Ship không thôi mà. Còn cách nào khác nữa không bạn?

Muốn chạy SDA_unlock thì máy phải vào được window và Sync được. Chỉ còn 2 cách là tải tất cả các bản ROM gốc sau đó cho máy về bootload và up lại thôi. Hoặc bạn tải bản WM6.5 khác và up lại xem sao!

thanh111111111

Muốn chạy SDA_unlock thì máy phải vào được window và Sync được. Chỉ còn 2 cách là tải tất cả các bản ROM gốc sau đó cho máy về bootload và up lại thôi. Hoặc bạn tải bản WM6.5 khác và up lại xem sao!

bác có bản rom gốc nào không? cho em xin.vì em tải ở XDA mấy bản nhưng không được. Còn cách up bản WM 6.5 khác em đã thử rồi nó đều báo lỗi 270

PhamHien

bác có bản rom gốc nào không? cho em xin.vì em tải ở XDA mấy bản nhưng không được. Còn cách up bản WM 6.5 khác em đã thử rồi nó đều báo lỗi 270

ROM gốc cũng chỉ có mấy bản đó trên xda đưa ra thôi bạn ạ, đó cũng là các bản có trên trang chủ HTC. Nếu không còn cách nào thì mang máy cho mình thử nhé

boybuiHN

Bác Pham Hien ở đâu vậy. Có ở HN ko? Nếu ở HN cho em địa chỉ em qua bác điều chế lỗi này giúp em với nhá. Nó đòi bản rom gốc 1.33.0000 mà em tìm đỏ mắt chả thấy.