• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG ACER LIQUID A1

mrkop2906

Em không biết vừa nghịch cái gì mà bây h vào web ko chuyển sang màn hình ngang đc mà gõ bàn phím cũng ko chuyển ngang đc....
Giúp em với...

Làm thế nào để cài phần mềm hay game vào thẻ hả mọi người????

Chỉnh sửa cuối:

giavinh

xin giúp liquid 2.1

cho mình hỏi mới xài máy Acer liquid fw 2.1 , nhưng những nút cảm biến giao diện ngoài khi nhấn hay hay rung một cái , bây giờ muốn tắt thì làm thế nào , mình voc mãi mà ko ra , nhờ anh em chỉ giáo với thank nhiều :(

truongnamtrung

Cho mình hỏi có cách nào cài game lên thẻ nhớ hok!

Mình tính cài game need for speed tới 100MB máy cứ báo phải delete các ứng dụng vì hok đủ chổ cài( mình chưa cài ứng dụng nào hết),mình hok thấy chỗ lựa chọn nào để cài lên thẻ nhớ,các bác giúp mình với:((

linhngo

Em cần giải đáp thắc mắc 1 số vấn đề của Acer liquid

Mình mới mua con Acer liquid cũ, dùng được 3 ngày và có 1 số thắc mắc cần các cao thủ giải đáp giùm:
1. Con máy của em là acer liquid j ( E hay A1 hay A) ?
2. Tại sao em vào phần setting - about - device ifnomation thì báo lỗi /proc/srs0 do noy exit. không hiển thông tin j ngoài ram size ?
3. Cảm ứng có vẻ như hơi kém thì phải, ấn phải có lực mới được, nhiều khi còn lệch nữa cơ ? Có phần mềm nào test cảm ứng trên android không?
4. Máy đang chạy Version 2.2; baseband: A1-05.01.01; Kernel: 2.6.29; Buila nember: Acer_luiquidF_0.007.00.EMEA_GEN1. Máy chạy có vẻ không được ổn định lắm thỉnh thoảng còn tự khởi động lại. Vậy có thể về bản 2.1 được không em sợ như Iphone lên không xuống được thì buồn quá. Nếu xuống được các bác hướng dẫn em với ( nên dùng bản room nào và hạ version kiểu j), em mới vọc android thôi.
5. Cuối cùng là camera 5.0 mà sao xấu vậy nhỉ ?
Xin cảm ơn các bác rất nhiều.

hboy

1.về cơ bản 2 phiên bản acer liquid A1/E không khác gì cả có chăng là khác ram (256/512) theo rom của bác em đoán là Liquid thường hay còn gọi là A1 ,2. có vẻ lối đó là do phần mềm bác thử cài lại 2.1 thử xem,3.cảm ứng của em nó rất tốt có lẽ cảm ứng kô nhạy là do lỗi đã có tự trước của máy nếu bác ở tp.hcm thì ra trung tâm chăm sóc khách hàng acer 55 cao thắng quận 3 cho nó coi nếu máy bác còn bảo hành thì sữa miễn phí còn không thì trả tiền sửa chửa,4.máy bạn đang chạy rom leak nghĩa là rom chưa chính thức phát hành nên còn dính một số lỗi nhỏ,bác có thể tham khảo một số cao thủ ở bên topic firmware để có thêm thông tin hoặc là vào trang www.acer.com.vn >Service & Support >Download Drivers>Smart Handheld>Liquid>Liquid mục dưới chọn OS download về giải nén làm theo hướng dẫn đi kèm là được .5.acer không hề nổi tiếng về camera lại không có flash nên chất lượng chỉ tạm được thôi, nhưng với cấu hình mạnh với giá vậy thì hay rồi ,chúc bác thành công

bạn có thể up hay down rom thoải mái..up hỏng cũng ko sợ.. ko vấn đề j cả :D
bạn có thẻ liên lạc với mình qua nick yahoo: nguyentrongthang1603 , mình sẽ giúp bạn chi tiết cách up rom

bongma83

1.về cơ bản 2 phiên bản acer liquid A1/E không khác gì cả có chăng là khác ram (256/512) theo rom của bác em đoán là Liquid thường hay còn gọi là A1 ,2. có vẻ lối đó là do phần mềm bác thử cài lại 2.1 thử xem,3.cảm ứng của em nó rất tốt có lẽ cảm ứng kô nhạy là do lỗi đã có tự trước của máy nếu bác ở tp.hcm thì ra trung tâm chăm sóc khách hàng acer 55 cao thắng quận 3 cho nó coi nếu máy bác còn bảo hành thì sữa miễn phí còn không thì trả tiền sửa chửa,4.máy bạn đang chạy rom leak nghĩa là rom chưa chính thức phát hành nên còn dính một số lỗi nhỏ,bác có thể tham khảo một số cao thủ ở bên topic firmware để có thêm thông tin hoặc là vào trang www.acer.com.vn >Service & Support >Download Drivers>Smart Handheld>Liquid>Liquid mục dưới chọn OS download về giải nén làm theo hướng dẫn đi kèm là được .5.acer không hề nổi tiếng về camera lại không có flash nên chất lượng chỉ tạm được thôi, nhưng với cấu hình mạnh với giá vậy thì hay rồi ,chúc bác thành công

mình đang xài rom gốc 2.100.19_AAP_GEN2 mà vẫn bị tự khởi động máy,bạn có bít không giúp mình với, không lẽ phải đi bảo hành

mrkop2906

Mình mới mua con Acer liquid cũ, dùng được 3 ngày và có 1 số thắc mắc cần các cao thủ giải đáp giùm:
1. Con máy của em là acer liquid j ( E hay A1 hay A) ?
2. Tại sao em vào phần setting - about - device ifnomation thì báo lỗi /proc/srs0 do noy exit. không hiển thông tin j ngoài ram size ?
3. Cảm ứng có vẻ như hơi kém thì phải, ấn phải có lực mới được, nhiều khi còn lệch nữa cơ ? Có phần mềm nào test cảm ứng trên android không?
4. Máy đang chạy Version 2.2; baseband: A1-05.01.01; Kernel: 2.6.29; Buila nember: Acer_luiquidF_0.007.00.EMEA_GEN1. Máy chạy có vẻ không được ổn định lắm thỉnh thoảng còn tự khởi động lại. Vậy có thể về bản 2.1 được không em sợ như Iphone lên không xuống được thì buồn quá. Nếu xuống được các bác hướng dẫn em với ( nên dùng bản room nào và hạ version kiểu j), em mới vọc android thôi.
5. Cuối cùng là camera 5.0 mà sao xấu vậy nhỉ ?
Xin cảm ơn các bác rất nhiều.

Cái bản mà bạn đang dùng chỉ là bản leak thôi nên mọi thứ của nó đều thế ! Chờ đến tháng 10 có bản 2.2 chính thức dùng cho chuẩn !

mrkop2906

mình đang xài rom gốc 2.100.19_AAP_GEN2 mà vẫn bị tự khởi động máy,bạn có bít không giúp mình với, không lẽ phải đi bảo hành

Bảo hành làm gì ! Ngồi nhà mất 5 phút up lại cái ROM là ok mà ! ROM này ko chuẩn với máy nên bị thế !