• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

E mới dùng Leo xin nhờ các cao thủ giúp. Cái weather của em mấy hôm nay nhiệt độ hiển thị toàn 70 đến 90 độ. Em cũng chẳng biết chỉnh ở đâu nữa vào option cũng không thấy. Nhờ các bác chỉ giúp. Cảm ơn các bác nhiều.:p

Chụp cái hình post lên xem mới tin! Nói suôn ko tin!........................?

maluong

Các bác cho em hỏi máy của em tối qua em vào mạng đến gần hết pin ( báo còn 11% và máy tự tắt mạng) sáng nay bật máy lên toàn báo lỗi kết nối GPRS với máy chủ và tất nhiên không thể vào mạng được nữa.

mrducbao

Các bác cho em hỏi máy của em tối qua em vào mạng đến gần hết pin ( báo còn 11% và máy tự tắt mạng) sáng nay bật máy lên toàn báo lỗi kết nối GPRS với máy chủ và tất nhiên không thể vào mạng được nữa.

Restart lại máy, nếu vẫn không connect được thì set up lại thông số GPRS cũng được mà bạn!

cnvui2106

HD2 mình đang dùng rom 'Energy' với radio 2.07. Lúc nghe điện thoại thì mình nghe thấy tạp âm 'các âm nhiễu' khá nhiều và to trong khi đầu bên kia thì nghe lại tốt. Không hiểu là bị vấn đề gì hả các bro?
.
Trước mình dùng HTC Cruise thì có tính năng là mình gọi 1 số mới sau đó nó hỏi có lưu số ấy ko? và cho chọn lưu luôn vào SIM! Nhưng hiện giờ thì máy HD2 chỉ cho lưu vào máy; muốn lưu vào SIM lại phải thao tác thêm. Có các nào chọn lưu luôn vào SIM ko các bro

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
HD2 mình đang dùng rom 'Energy' với radio 2.07. Lúc nghe điện thoại thì mình nghe thấy tạp âm 'các âm nhiễu' khá nhiều và to trong khi đầu bên kia thì nghe lại tốt. Không hiểu là bị vấn đề gì hả các bro?
.
Trước mình dùng HTC Cruise thì có tính năng là mình gọi 1 số mới sau đó nó hỏi có lưu số ấy ko? và cho chọn lưu luôn vào SIM! Nhưng hiện giờ thì máy HD2 chỉ cho lưu vào máy; muốn lưu vào SIM lại phải thao tác thêm. Có các nào chọn lưu luôn vào SIM ko các bro

- Khó nói là do Rom và máy của bạn lắm! Thời gian gần đây, các mạng ĐT cũng rất chập chờn (có thuê bao nhắn tin hôm nay, tuần sau tin mới tới người nhận..) cũng có thể gây hiện tượng này. Hoặc người đàm thoại với bạn đang trong khu vực sóng yếu, nhiễu, và đôi khi cũng do ĐT của người ấy bị yếu sóng...
- Có lẽ Rom bạn dùng đã disable danh bạ Sim. Bạ nthử dùng ctr Regedit, Enable nó lên xem dùng được chưa năng bạn muốn ko nhé:

HKCU\ControlPanel\Phone\ShowSIM = 0 (DWORD decimal) (hides the SIM contacts)
HKCU\ControlPanel\Phone\ShowSIM = 1 (DWORD decimal) (shows the SIM contacts in CONTACTS)

Zo_0_oZ

CHào mọi người.
Tình hình là mình là gà mới, mới bắt đầu sử dụng HD 2 bản T8585 đc 1 hôm, mua ở Taiwan ( mình đang sống bên này), nên có vấn đề này muốn nhờ ace giúp đỡ. Mình xin chân thành cảm ơn.

- Bản T8585 mình vừa mua là bản sử dụng tiếng TRung, bây h muốn chuyển thành bản tiếng anh, có phải chỉ có cách Up lại rom??!
- Bản HTC HD2 T8585 này của mình nếu Up lại rom thì nên sử dụng room nào? Vì mình thấy hình như chủ yếu trên diễn đàn là bản room cho HD 2 Leo hoặc T-mobile ??
- Trước khi Up room có vấn đề gì cần lưu ý?! Vd như, up room mới rồi thì vấn đề bảo hành máy ntn, có đc bh nữa ko?

Do mới ra nhập được 1,2 ngày, mình chỉ sử dụng đc English, trong khi máy toàn tiếng Trung, nên ko thể mày mò nổi, trình độ hiểu biết hiện rất rất...dốt. Mong anh em thông cảm.
Xin được hướng dẫn & chỉ dạy càng cụ thể càng tốt.
Thân,

MtxCK75

CHào mọi người.
Tình hình là mình là gà mới, mới bắt đầu sử dụng HD 2 bản T8585 đc 1 hôm, mua ở Taiwan ( mình đang sống bên này), nên có vấn đề này muốn nhờ ace giúp đỡ. Mình xin chân thành cảm ơn.

- Bản T8585 mình vừa mua là bản sử dụng tiếng TRung, bây h muốn chuyển thành bản tiếng anh, có phải chỉ có cách Up lại rom??!
- Bản HTC HD2 T8585 này của mình nếu Up lại rom thì nên sử dụng room nào? Vì mình thấy hình như chủ yếu trên diễn đàn là bản room cho HD 2 Leo hoặc T-mobile ??
- Trước khi Up room có vấn đề gì cần lưu ý?! Vd như, up room mới rồi thì vấn đề bảo hành máy ntn, có đc bh nữa ko?

Do mới ra nhập được 1,2 ngày, mình chỉ sử dụng đc English, trong khi máy toàn tiếng Trung, nên ko thể mày mò nổi, trình độ hiểu biết hiện rất rất...dốt. Mong anh em thông cảm.
Xin được hướng dẫn & chỉ dạy càng cụ thể càng tốt.
Thân,

Đầu tiên bạn chạy HSPL, hướng dẫn tại đây. Sau đó Download file ROM ở đây và làm theo các hướng dẫn UpROM tại chỗ này

zzzgamerzzz

HTC HD2 T8585 Chơi game giật tung chảo

Mình vào game NFS cái là lag cả máy, báo memory j j đó, vào taskmanager kill hết r mà vẫn ko vào dc, có khi vào dc xe trong game đen xì :(:(, có phải nfs ko dành cho T8585 cùi ko ạ :( :(( mê trò đua xe mà xoay cảm biến wa
Os Ver: 5.2.21913
Rom 3.14.707.3
cho e hỏi lun Yahoo cho HTc hd2 cái nào dùng ngon nhé, e dùng Parilgo tuyệt nhiên ko thấy list bạn bè, dùng khó hiểu vô cùng X_XX_XX_XX_X

ngphuongqt

Mình vào game NFS cái là lag cả máy, báo memory j j đó, vào taskmanager kill hết r mà vẫn ko vào dc, có khi vào dc xe trong game đen xì :(:(, có phải nfs ko dành cho T8585 cùi ko ạ :( :(( mê trò đua xe mà xoay cảm biến wa
Os Ver: 5.2.21913
Rom 3.14.707.3
cho e hỏi lun Yahoo cho HTc hd2 cái nào dùng ngon nhé, e dùng Parilgo tuyệt nhiên ko thấy list bạn bè, dùng khó hiểu vô cùng X_XX_XX_XX_X

HD2 mà bác bảo là cùi thì không biết trước đây bác dùng con nào. Hiện nay có mấy con có cấu hình hơn con cùi này?
NSF chơi trên HD1 còn được, chứ đừng nói là HD2. Bác nên xem lại nó báo lỗi gì thì mọi người mới biết được. Bác kiểm tra lại G-Sensor xem có lỗi không. Hoặc là up ROM cooked.
Mạn phép copy cái link bên tinhte bàn về vụ này: http://www.tinhte.vn/tro-choi-315/game-khung-tu-ea-danh-cho-hd2-472976/index2.html

Còn Yahoo chat thì search 1 cái ra cả kho luôn đó bạn.
Chúc vui.

cnvui2106

Các bro cho mình xin cái soft 'X' nằm trên cùng bên phải, mà tính năng để cho tắt/thu nhỏ các ứng dụng đang chạy trong HD2 với.
.
Làm sao để xem được web flash ? Mình dùng cả IE và Opera mà không được
.
Thanks

Các bro cho mình xin cái soft 'X' nằm trên cùng bên phải, mà tính năng để cho tắt/thu nhỏ các ứng dụng đang chạy trong HD2 với.
.
Làm sao để xem được web flash ? Mình dùng cả IE và Opera mà không được
.
Thanks
Các bản rom đều được tích hợp PM dạng này hết rồi đó bạn, nếu là WM6.5 (COM2, Ship rom) thì là HTC TaskManager còn nếu là WM6.5.X thì có thể có các PM sau như ArkSwitch, X2 TaskManager, ShowCase,... Theo câu hỏi của bạn thì khả năng bạn đang dùng Ship rom hay bản rom COM2, nếu không thấy HTC TaskManager trên góc phải phía trên thì bạn vào Start/Settings/System/Task Manager, ở tab Button bạn tích vô dòng Enable the "X" button to end running programsEnable Quick Menu on Today screen nhé...

Còn muốn xem các trang Web có Flash thì bạn dùng trình duyệt Skyfire nhưng rất tiếc Skyfire đã không còn hỗ trợ người VN nữa rồi...

alittlemad

HD2 ko dùng được chung mạng với pc???

Mình sync HD2 Tmo voi win xp, dùng active sync 4.5, sync ngon lành nhưng khi vào mạng máy lại chạy 3g chứ ko dùng chung mạng của pc. Bạn nào biết lí do và cách khắc phục vui lòng hướng dẫn giúp nhé.
Tks.

Mình sync HD2 Tmo voi win xp, dùng active sync 4.5, sync ngon lành nhưng khi vào mạng máy lại chạy 3g chứ ko dùng chung mạng của pc. Bạn nào biết lí do và cách khắc phục vui lòng hướng dẫn giúp nhé.
Tks.
Khi cắm cable kết nối với PC thì bạn chọn Internet Sharing trong Menu của Connections hiện ra nhé...

tonthattu84

bác quang , cho mình hỏi em mới update rom phiên bản v.7 khi xài thì nhận tin nhắn ok, nhưng gởi tin nhắn mới thì không đi được mong các bác hỗ trợ em với

hai

Thấy bác nói thế em vừa boot vào win gửi thử tin nhắn ngon lành có sao đâu bác

zzzgamerzzz

sr dang online bang HD2 ko go dk TV, minh cai 3g viettel, nhug ma luc luot web thi ben goc phai man hinh lai chuyen tu chu 3g sang chu H,ngja la mjh van dang vao mang bang GPRS nhu bt, cham lam y :( pro nao chj dum mih voj :(( lam sao de bjet may mih da ket noi dc 3g dk chua, hih nhu luc minh caj dat 3g viettel thj may toan bao unsuccessfuly :(

sr dang online bang HD2 ko go dk TV, minh cai 3g viettel, nhug ma luc luot web thi ben goc phai man hinh lai chuyen tu chu 3g sang chu H,ngja la mjh van dang vao mang bang GPRS nhu bt, cham lam y :( pro nao chj dum mih voj :(( lam sao de bjet may mih da ket noi dc 3g dk chua, hih nhu luc minh caj dat 3g viettel thj may toan bao unsuccessfuly :(
Chữ H là HSDPA ([FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]High Speed Downlink Packet Access)[/FONT] chứ có gì lạ đâu bạn...;;) Chuẩn HSDPA thường gọi là 3,5G đó, cao hơn 3G. Bạn vẫn vào mạng được thì lo gì. Khi nào trong vùng phủ sóng 3G thì mới có kết nối 3G nhé...

Status
Không mở trả lời sau này.