• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

Rygar

Bạn thử dùng bàn phìm tiếng Trung ZTA4 được dump từ Rom của TP2 cũng khá ổn. Bàn phím này đã được giới thiệu bên các phần mềm tiếng Trung rồi.

Mình biết và cũng thử hết các loại bàn fím đó rồi bạn.. nhưng ko tiện và dễ dùng, gọn như cái Touch input đó :( Ngoài ra,cũng ko có nhiều kiểu chọn như nhận dạng viết tay, viết theo nét ... như Touch input được. mà nếu muốn dùng như vậy thì bình thường vẫn fải cài 2-3 bộ gõ riêng biệt vào nên khá bất tiện :(

jennydontcry

Bác Quang oi, em cài bộ của bác chỉ nhưng vẫn khg gõ được TV:-?

Ấn vào chữ VN trên nút mũi tên lên cho chuyển thành màu đen là gõ được thôi.Nhớ là gõ như kiểu unikey cho PC(vd: aa = â,dd = đ,ow = ơ...vv)

anzudragon87

bác nào có cách tạo nút tắt máy chỉ giúp với, thấy bấm nút tắt hoài như vậy hơi xót :)

PhamQuang

Manager
bác nào có cách tạo nút tắt máy chỉ giúp với, thấy bấm nút tắt hoài như vậy hơi xót :)

Máy có sao đâu mà xót với thương???
Nếu bạn muốn, hãy cài ứng dụng tắt máy rồi đưa shorcut ra Home mà sử dụng.

metwa

có bác nào gặp tình trang giống như mình ko? Khi mình update thời tiết thì các location khác đêù thay đổi trừ my location thì lúc đc lúc ko.

anhtuan_gps

Em định cài bản Vietmap dành cho I900 ko biết hình có bị vỡ ko các bác? Đã bác nào cài Vietmap lên HD2 chưa ah? Nếu đã cài thì cài bản nào ah?

bmd

Em định cài bản Vietmap dành cho I900 ko biết hình có bị vỡ ko các bác? Đã bác nào cài Vietmap lên HD2 chưa ah? Nếu đã cài thì cài bản nào ah?

Mình cài bản V17 dành cho Omnia và HD2 OK

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

cho em hỏi là Vietmap dành cho WinMo có bản cr@ck ko các bác nhỉ? và nếu có thì cho em biết link với!

PhamQuang

Manager
cho em hỏi là Vietmap dành cho WinMo có bản cr@ck ko các bác nhỉ? và nếu có thì cho em biết link với!

VietMap là phần mềm của người Việt.
Sẽ và không bao giờ bạn thấy bản Cr@k trên các diễn đàn Việt được đâu.
Nên mua đăng ký mà dùng.

thongkythuat

Để máy ko bị tự động kết nối GPRS thì bác search PM : No data connection hoặc là Data disable,dùng ổn lắm.Chúc vui!

bác jennydontcry chỉ kiểu này thì bó tay, gặp gà mờ như em thì không biết đường nào mà mò, Bác làm ơn chỉ dẫn cụ thể hơn, hay có thể cho đường link để down nó về được không, cám ơn bác rất nhiều.:-?

NhatToai

Super V.I.P
Để máy ko bị tự động kết nối GPRS thì bác search PM : No data connection hoặc là Data disable,dùng ổn lắm.Chúc vui!

bác jennydontcry chỉ kiểu này thì bó tay, gặp gà mờ như em thì không biết đường nào mà mò, Bác làm ơn chỉ dẫn cụ thể hơn, hay có thể cho đường link để down nó về được không, cám ơn bác rất nhiều.:-?

Đến đây tải về dùng,tìm cái này thì dễ quá mà...
http://pdaviet.net/showpost.php?p=1026309&postcount=273

thongkythuat

thank bác nhiều
cho em xin hỏi mấy bác, em làm theo Bác Quang Hard reset lại thì cắp vào máy PC ko nhận nữa, hic... activeSync ko nhận nữa, không biết phải làm sao đây:(
em xin Bác Quang cho em hỏi, Em kết nối internet để coi thử phim, nhưng vào trang 60s.com.vn có hiện lên trang mà ko coi được, cái này thì cần phải cài thêm PM gì ạ, cám ơn bác rất nhiều.
còn 1 điều nữa cài java cho win6.5 thì tải ở đâu vậy Bác, làm ơn chỉ giúp em, đa tạ rất nhiều, chúc Bác nhiều sức khỏe để còn ra tay nghĩa hiệp giúp anh em trên diễn đàn .
Đến đây tải về dùng,tìm cái này thì dễ quá mà...
http://pdaviet.net/showpost.php?p=1026309&postcount=273
Bác ơi em cài vào mà nó vẫn ko tắt kết nối GPRS hic... ko biết sao nữa , thật là bực mình, mỗi lần mở máy là nó báo....:(

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
thank bác nhiều
cho em xin hỏi mấy bác, em làm theo Bác Quang Hard reset lại thì cắp vào máy PC ko nhận nữa, hic... activeSync ko nhận nữa, không biết phải làm sao đây:(
em xin Bác Quang cho em hỏi, Em kết nối internet để coi thử phim, nhưng vào trang 60s.com.vn có hiện lên trang mà ko coi được, cái này thì cần phải cài thêm PM gì ạ, cám ơn bác rất nhiều.
còn 1 điều nữa cài java cho win6.5 thì tải ở đâu vậy Bác, làm ơn chỉ giúp em, đa tạ rất nhiều, chúc Bác nhiều sức khỏe để còn ra tay nghĩa hiệp giúp anh em trên diễn đàn .
- Sau khi HR, bạn cần phải thiết lập lại cài đặt kết nối với PC.
- Trình duyệt web trên PPC như Opera, IE đều không hỗ trợ để xem Video, bạn cần phải cài skyfire vào mới xem được. Khu vực ứng dụng đã có 1 topic thảo luận, bạn có thể vào đó tham khảo.
- Hỗ trợ Java ở trong bản rom gốc đã có sẵn, không cần cài đặt.
Bạn chú ý khi đặt câu hỏi nên gộp vào, không nên post tràn lan như vậy.

thongkythuat

hehe xin lỗi bác em đọc chưa kỹ bài của bác, mong bác thông cảm, cảm ơn bác rất nhiều, mong bác góp sức cho diễn đàn ngày càng phát triển, chúc bác dồi dào sức khỏe.

vâng em sẽ rút kinh nghiệp, không hỏi tràn lan nữa, cám ơn bác

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Bác ơi em cài vào mà nó vẫn ko tắt kết nối GPRS hic... ko biết sao nữa , thật là bực mình, mỗi lần mở máy là nó báo....:(
Việc tự động kết nối GPRS còn có một chú ý nữa, bạn kiểm tra xem trong máy bạn có phần mềm nào như thời tiết, ứng dụng travel, chat... để chế độ tự động cập nhật không. Cho dù đã tắt GPRS nhưng đến thời gian phần mềm tự động cập nhật,nhưng nó sẽ tự động kết nối GPRS để tải data mới nhất về. Do đó dẫn đến việc kết nối GPRS cứ tự động khởi động.

Status
Không mở trả lời sau này.