• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

duong8488

Bạn thử up lại rom wm6.5 ship rom hoặc rom cook tốt nào xem có đc ko, nếu ko đc thì có lẽ die cảm ứng rồi!

hoanganhf1

HD 2 T-Mobile không mở khóa được

Máy mình bị tình trạng là không mở khóa màn hình được, khi mở khóa được rùi thì xài bình thường không sao hết, mình đã dùng format_task29 và up rom lại mà nó vẫn bị tình trạng cũ, có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với, thanks.

nguyenh

Bạn thử vá lại ROM gốc của máy, nều mà không được thì 100% là hư cảm ứng rồi.

GiaKhangHD2

Con HD2 T-mobile của mình cắm cáp vào máy tính ko nhận được . Trong khi nếu mình đưa về bootloader vẫn nhận USB bình thường , và vẫn up rom bình thường thông wa USB . Chỉ có 1 điều là khi vào hệ điều hành rồi thì cắm cáp vào máy tính ko nhận ra . Mình đã thử nhiều bản Rom (W.M, Android NAND, WP7 ) và cắm trên nhiều máy tính ( XP, Vista, Win 7 ) mà vẫn ko được .
Máy tính báo là " USB .... is not malfunctioned..."
Các bác có biết bệnh này là bệnh gì ko ạ ? Có phải bị chết boot hay bricked ko ?
HELP ME PLEASE ...
à wên , khi cắm cáp vào máy tính thì HD2 vẫn sạc được bthường, chỉ ko có nhận Usb thôi .
Thks all .

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Máy mình bị tình trạng là không mở khóa màn hình được, khi mở khóa được rùi thì xài bình thường không sao hết, mình đã dùng format_task29 và up rom lại mà nó vẫn bị tình trạng cũ, có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với, thanks.

Phần nhiều là do cảm ứng của máy, thử up lại om gốc (Com 2 ấy vì lúc này phần khóa màn hình được chuyên lên đầu) xem có được k nhé

NguyenTu

Super V.I.P
Con HD2 T-mobile của mình cắm cáp vào máy tính ko nhận được . Trong khi nếu mình đưa về bootloader vẫn nhận USB bình thường , và vẫn up rom bình thường thông wa USB . Chỉ có 1 điều là khi vào hệ điều hành rồi thì cắm cáp vào máy tính ko nhận ra . Mình đã thử nhiều bản Rom (W.M, Android NAND, WP7 ) và cắm trên nhiều máy tính ( XP, Vista, Win 7 ) mà vẫn ko được .
Máy tính báo là " USB .... is not malfunctioned..."
Các bác có biết bệnh này là bệnh gì ko ạ ? Có phải bị chết boot hay bricked ko ?
HELP ME PLEASE ...

à wên , khi cắm cáp vào máy tính thì HD2 vẫn sạc được bthường, chỉ ko có nhận Usb thôi .
Thks all .

Bạn kiểm tra sợi cab coi, kiếm cái cab khác xem có bị không nhé

DucLong

Super V.I.P
Hizz, mình wên thêm 1 chi tiết là đã dùng thêm vài sợi cáp khác ... cũng ko được ...

Bạn remove chương trình sync trên máy tính và cài lại, khi cài lại cắm cab với phone cho nó nhận ra nhau. nếu không được thì hardreset PPC (vẫn nối cab) khi thấy PC báo đang íntall drive bên dưới góc màn hình thì để nó thực hiện xong là máy nhận ra nhau. Việc sync máy tính với PPC xem ra dễ nhưng nhiều người vẫn còn bị lỗi.

GiaKhangHD2

Bạn remove chương trình sync trên máy tính và cài lại, khi cài lại cắm cab với phone cho nó nhận ra nhau. nếu không được thì hardreset PPC (vẫn nối cab) khi thấy PC báo đang íntall drive bên dưới góc màn hình thì để nó thực hiện xong là máy nhận ra nhau. Việc sync máy tính với PPC xem ra dễ nhưng nhiều người vẫn còn bị lỗi.

Mod cho mình hỏi : mìnnh đang xài Android NAND , phần mềm sync trên máy tính là Active Sync ( cho WM6.5) và MyPhoneExplorer (cho Android ) .. Mình có cần phải chuyển về Rom WM6.5 rồi mới thực hiện các bước Mod chỉ ko ?
THks..

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

hiz, vừa làm xong .. Remove cài lại MyPhoneExplorer >> ko nhận được . HR lại Android >> cũng ko nhận được ..
Chả biết bị lỗi quái gì nữa ...huhu

A,mình vừa thử chức năng Usb storage của Android thì thấy nhận được thẻ nhớ ( cắm trong máy HD2 ) .Chỉ có sync wa MyPhoneExplorer hoặc ActiveSynd(WM6.5) là ko được thôi .

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Mod cho mình hỏi : mìnnh đang xài Android NAND , phần mềm sync trên máy tính là Active Sync ( cho WM6.5) và MyPhoneExplorer (cho Android ) .. Mình có cần phải chuyển về Rom WM6.5 rồi mới thực hiện các bước Mod chỉ ko ?
THks..

Nếu bạn dùng Activesync có nghĩa máy của bạn đang dùng win XP. Nếu kết nối với PC thì bạn có thể dùng các phần mềm có ở đây: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?436-ANDROID-HỆ-THỐNG
ví dụ: HTC sync, Droid Explorer, DroidManager đều được tuy nhiên do độ tương thích của hệ điều hành, bạn có thể tự cài và tìm cái nào chạy tốt.
Sau khi cài cắm cab nối thiết bị giữa PC và PPC xong phải kích hoạt Icon của chương trình trên desktop cho nó chạy và sync với PPC nhé.

dumadia

HD2-Tmobile của em bị sao bác nào chỉ dùm em cách khắc phục ạ!

Tình hình là con HD2 Tmobile này của em ko hiểu sao sau khi hard reset bằng phím cứng xong nó không vào dc win mà báo lỗi như hình sau rồi trêo máy luôn ko làm gì dc chỉ có tháo pin ra thôi lắp pin lại mở lên vẫn báo lỗi như trước!
Máy em vào bootloader vẫn dc máy tính vẫn nhận nhưng em lại ko up rom khác dc! Hình như máy em chưa cài HSPL gì đó thì phải SPL máy em là 2.10!

Hình báo lỗi như sau:
1/

2/

Báo lỗi xong là máy em im ru luôn ko làm gì dc nữa!
Mong các bác nào biết giúp giùm em với ạ!

NguyenTu

Super V.I.P
Tình hình là con HD2 Tmobile này của em ko hiểu sao sau khi hard reset bằng phím cứng xong nó không vào dc win mà báo lỗi như hình sau rồi trêo máy luôn ko làm gì dc chỉ có tháo pin ra thôi lắp pin lại mở lên vẫn báo lỗi như trước!
Máy em vào bootloader vẫn dc máy tính vẫn nhận nhưng em lại ko up rom khác dc! Hình như máy em chưa cài HSPL gì đó thì phải SPL máy em là 2.10!

Hình báo lỗi như sau:
1/

2/

Bạn dùng task29 format lại máy đi, sau đó tháo, lắp pin, và đưa máy về bootloader rồi download HSPL3 về HSPL đi rồi up rom lại là OK. Nên up các rom của PV vì có hỗ trợ cho cả 2 loại HD2: HD2-T-Mobile và HD2 thường

AnhPheCT

Hình báo lỗi như sau:

Tiếp tục HR lại bằng phím cứng! Ko chỉnh ngày giờ....Skip đến khi nào vào được Windows Mobile xem có được ko! Không thì HSPL, Unlock, Up ROM khác thôi.

dumadia

Bạn dùng task29 format lại máy đi, sau đó tháo, lắp pin, và đưa máy về bootloader rồi download HSPL3 về HSPL đi rồi up rom lại là OK. Nên up các rom của PV vì có hỗ trợ cho cả 2 loại HD2: HD2-T-Mobile và HD2 thường
Bác có thể nói rõ hơn tải các phần mềm đó ở đâu và thao tác như thế nào dc ko ạ? khi em cài lại như vậy thì máy em có bị khoá mạng ko? em lính mới nên hỏi hơi nhiều bác thông cảm giúp em!

Tiếp tục HR lại bằng phím cứng! Ko chỉnh ngày giờ....Skip đến khi nào vào được Windows Mobile xem có được ko! Không thì HSPL, Unlock, Up ROM khác thôi.
Không skip gì dc hết bác ơi nó hiện lên màn hình báo lỗi như trên rồi im lìm ko bấm chạm phím gì dc hết bác ạ!!!

NguyenTu

Super V.I.P
Bác có thể nói rõ hơn tải các phần mềm đó ở đâu và thao tác như thế nào dc ko ạ? khi em cài lại như vậy thì máy em có bị khoá mạng ko? em lính mới nên hỏi hơi nhiều bác thông cảm giúp em!

Task29
http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010

HSPL3
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★

Hướng dẫn up rom

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

Máy unlock bằng code thì task29 k mất đâu. tuy nhiên cẩn thận bạn có thể bỏ qua bước task29 cũng được.

- Đưa máy về bootloader
- HSPL bằng tool HSPL3 thông qua PC
- Load Rom và Up rom khác

dumadia

Task29
http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010

HSPL3
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★

Hướng dẫn up rom

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

Máy unlock bằng code thì task29 k mất đâu. tuy nhiên cẩn thận bạn có thể bỏ qua bước task29 cũng được.

- Đưa máy về bootloader
- HSPL bằng tool HSPL3 thông qua PC
- Load Rom và Up rom khác

Thanks bác ạ! để chiều nay em rảnh em làm thử xem sao!

dumadia

Cuối cùng con HD2 của em đã dc xuất viện ra về! Xin cám ơn các bác trên diễn đàn và đặc biệt là bác cuong đã giúp em up lại rom Thanks bác!!!!!!!!
Đã hậu tạ bác cuong 1 chai xì ting:p

cakiem123

mình thấy HD2 có thể quay phim chất lượng HD mà khi mình quay phim chỉ có VGA thôi vậy?.

Status
Không mở trả lời sau này.