• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

hai

Mình thấy HD2 dùng sim bản mạch nhỏ tốt hơn sim bản mạch lớn, sóng tốt hơn(khi dùng winmo thì không biết nhưng khi dùng android mới thấy, có nhiều bản hay bị mất sóng ví dụ như miui )

Chỉnh sửa cuối:
Chào anh,
Hôm qua giờ con HD2 TMUS của mình liên tục bị mất sóng khi sử dụng trong nhà, khi 1 vạch khi 2 vạch khi mất sóng hoàn toàn, lên sân thượng thì sóng ầm ầm, xuống nhà thì tịt. Sim này lúc trước mình sài trên imagio thì ngon lành, con Iphone 2G của anh mình thì full vạch. vậy là lỗi phần cứng phải không bác. @@
Bạn thử úp bản Radio hay Rom khác xem sóng có cải thiện hơn không... Nhớ là úp Radio thì phải trên 2.08 và Rom cook thì Base Rom phải trên 2.10 nhé..

hoangtumodel

Bạn thử úp bản Radio hay Rom khác xem sóng có cải thiện hơn không... Nhớ là úp Radio thì phải trên 2.08 và Rom cook thì Base Rom phải trên 2.10 nhé..
em nhờ bên kĩ thuật úp bản Energy mới, vô quán cafe test sóng ầm ầm, zô toilet thì tịt ... :( chạy ra đổi cây khác rồi.
Ah cái thẻ nhớ 16GB theo máy Tmobile là hiệu gì, class bao nhiêu vậy anh, máy em 16GB samsung class 2 ... hic hic

saube7610_sg

em nhờ bên kĩ thuật úp bản Energy mới, vô quán cafe test sóng ầm ầm, zô toilet thì tịt ... :( chạy ra đổi cây khác rồi.
Ah cái thẻ nhớ 16GB theo máy Tmobile là hiệu gì, class bao nhiêu vậy anh, máy em 16GB samsung class 2 ... hic hic

Theo máy thẻ 16GB sandisk class 2 bạn nhé!

hoangtumodel

nghe nói thẻ theo máy flash anroid với WP7 chậm và dual boot 2 HDH dễ chết rom. Có phải vậy không các bác

hai

Nếu thẻ 8GB của bác là thẻ theo máy thì ok , nếu 8GB mua ở ngoài thì dùng 16GB class 2 theo máy còn hơn,

toantn

Chào các bác,
Tình hình là sau khi vọc máy khoảng 1 tháng, máy em bây giờ có bệnh lạ: xài khoảng vài tiếng máy hơi nóng là tự động restart, nhưng nó lại đứng im ở màn hình together, phải tháo pin ra 1 lúc gắn lại thì nó lên bình thường. Cứ thế lặp đi lặp lại. Em đang cài ROM Ship "TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship" cho bản T-Mobile. Nhờ các cao thủ giúp đỡ em với :((

Cám ơn các bác nhiều.

Chào các bác,
Tình hình là sau khi vọc máy khoảng 1 tháng, máy em bây giờ có bệnh lạ: xài khoảng vài tiếng máy hơi nóng là tự động restart, nhưng nó lại đứng im ở màn hình together, phải tháo pin ra 1 lúc gắn lại thì nó lên bình thường. Cứ thế lặp đi lặp lại. Em đang cài ROM Ship "TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship" cho bản T-Mobile. Nhờ các cao thủ giúp đỡ em với :((
Bạn format lại máy bằng Task29 xem có hết bệnh không. Tham khảo Task29 tại đây

duyanhdhgt

Chào các bạn,
HIện mình vừa xách về con hd2 T-Mobile nhưng ngặt nỗi sóng cực kì yếu, khi 1 nấc khi 2 nấc khi mất sóng hoàn toàn, lên sân thượng thì sóng cực mạnh khi xuống nhà thì sóng 1 vạch, mình sài mobifone, hiện mình đang rất lo.
Mình đã HSPL 2.08 và đang sử dụng rom của thằng kĩ thuật úp dùm bản OS 23569.5.5.0 PV ngày 15/7/2010 của Pdaviet. Radio 2.12.50.02_2

Hiện tượng này theo em là do nhà mạng phủ sóng kém thôi bác ạ, nhà em cũng bị tình trang như của bác, đã test các kiểu.
Em trích nguyên văn tư vấn của bác PhamQuang :"Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn."
Bác cũng có thể bật 3G lên thì sóng cũng có thể cải thiện tí ti. Còn việc các máy khác sóng đầy nhưng chưa chắc mạng đã thông đâu bác ạ.
(từ khi có cái món 3G là mạng nó củ chuối thế đấy)
Chúc mừng năm mới.

metallicazz

Mình lính mới dùng HD2 cần úp lại winmo từ winphone 7

Tình hình là mình mới mua 1 em HD2 Tmobile. Khi mua máy đã cài sẵn Rom ernergy và cài song song android trên thẻ nhớ. Máy đã có bản Radio 2.14. Mấy hôm nay có bản window phone 7 mình tập tành cài thử và đã cài thành công. Nhưng mỗi tội dùng cái này chán quán mình muốn quay lại Winmobile.
Tìm hiểu cách làm:
1. Tháo thẻ nhớ, tắt máy -> giữ chặt phím nguồn màu đỏ cho đến khi hiện lên bảng aMAGLDR V1.2 -> chọn 5. USB Flasher -> ấn phím gọi màu xanh rồi cắm USB vào máy tính win7. Nhưng mình thử cả 2 máy laptop có win7 và có cài window mobile device center rồi nhưng đều không báo Conected để mình up Rom winmobile (nó chỉ báo USB Flasher USB wait...)
2. Các bạn cho mình hỏi những bước trên có gì sai không?
3. Và mình có thể làm theo cách nào để up lại winmobile
Nhờ các bạn hướng dẫn dùm mình. Thanhk all
PS: Lần đầu uprom làm luôn quả lên winphone 7 nên coi như mình chưa biết j. Mong được giúp

HoangVanC34

Bạn làm nhầm rồi. Tắt máy, nhấn đồng thời Volume down và nút nguồn để vào boot loader (màn hình hiển thị 3 vạch màu), cắm máy và up rom như bình thường thôi. Có điều không format thẻ nhớ bằng máy tính được, mình dùng máy ảnh format. Mình cũng mới chuyển từ WP7 về 6.5. Chúc thành công.

metallicazz

Cảm ơn bạn đã trả lời mình. Cho mình hỏi thêm với. Khi mình cắm cáp usb vào máy tính và HD2 ở bootloader có báo là USB rồi nhưng cái window mobile device center không báo Conected thì có up được rom không

Cảm ơn bạn đã trả lời mình. Cho mình hỏi thêm với. Khi mình cắm cáp usb vào máy tính và HD2 ở bootloader có báo là USB rồi nhưng cái window mobile device center không báo Conected thì có up được rom không
Không liên quan gì đến MDC đâu nhé. Trên màn hình hiện chữ USB là bạn úp rom bình thường...

hoangtumodel

cho minh hoi la neu da up window phone 7 bang MGN1.12 gi do thi co can phai up 1.11 de cai lai android khong cac ban. hay chi can 1.12 la co the up wm, android, wp7 thoai mai. (em post bang dt nen ko edit mong bc mod thong cam nhe)

cho minh hoi la neu da up window phone 7 bang MGN1.12 gi do thi co can phai up 1.11 de cai lai android khong cac ban. hay chi can 1.12 la co the up wm, android, wp7 thoai mai. (em post bang dt nen ko edit mong bc mod thong cam nhe)
Để nguyên cái MAGLDR v1.12 đó mà cài Android bạn ạ...

dickycheung0770

e muốn hỏi là HTC HD2 T-Mobile có bị lỗi 3g ko. vì e mới nghe máy a kỹ thuật viên nói gần đây nó bị lỗi..ko bít có quăng boom ko

Vì thằng T-mobile hay chơi trò chỉ xài 3g đc khi dùng mạng của nó thui...nên e nghj ngờ. và e nghe ae than sóng gsm của nó quá. hem bít sao. e ở tp hcm

ace nào đang xài hàng t-mobile bất cứ sim j vào cm e bít nha. e đang xài mobi

srr nếu đã có nói về vấn đề này.e cần tư vấn để xúc e nó.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.