• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

smile

Cám ơn các bạn đã góp ý. Thực ra mình đã đọc tin nhắn đó rồi nhưng nó vẫn không mất cái notification mới bực. Thêm nữa là bây giờ bất cứ tin nhắn nào sau cùng nó đều hiển thị bằng dòng chữ in đậm như kiểu tin nhắn mới ấy, kể cả là tin nhắn mình gửi đi.
Chiều nay bực quá mình đã xóa sạch tin nhắn đi rồi thì cái notification đã biến mất.
Tuy vậy vẫn muốn biết tại sao!?
Các cao thủ cook ROM có lẽ có thể giải thik được chuyện này???

taiphong

em mới dùng HD2 được 1 ngày, hix, giờ em muốn hỏi vài điều mong được chỉ giáo:
1. Cách kiểm tra rom, spl, radio ... máy đã HSPL chưa? Hiện nay với em HD2 TmoUS thì nên dùng rom, radio nào là ổn nhất.
2. Cách bỏ các file nhạc chuông, nhạc file nhạc đi kèm của các phần mềm (một số pm có nhạc đi kèm ví dụ như tiếng báo pip chẳng hạn) vì khi em chọn all trong phần music nó add tất vào, loay hoay mãi chẳng bít bỏ ở đâu
3. Cái dự báo thời tiết và đổi màn hình theo thời tiết là ở phần nào ạ? em tắt wifi, tắt 3G mà sao nó vẫn update, có phải nó update bằng EDGE k nhỉ? làm sao tắt EDGE của nó hả các bác :-S vì để như thế tuy đẹp và ok thật nhưng sợ tốn pin quá, mà pin HD2 đã nghèo rồi, hix.
p/s: thực sự em biết nếu đọc hết các bài thì sẽ hiểu hết về các vấn đề trên nhưng em đang hơi ít time (đang chuẩn bị thi và thực tập tốt nghiệp, hix mong các bác thông cảm) hơn nữa được các bác chỉ giáo thì trình của em về WM sẽ tăng nhanh hơn là tự đọc và mày mò
thanks!

tranlongsgd

Hi All.
Cho mình hỏi làm cách nào để vừa nghe điện thoại vừa truy cập vào mày để xem thông tin or xem danh bạ vậy?

Xin mọi người chỉ dẫn nhé

Thanks All.

taiphong

Hi All.
Cho mình hỏi làm cách nào để vừa nghe điện thoại vừa truy cập vào mày để xem thông tin or xem danh bạ vậy?

Xin mọi người chỉ dẫn nhé

Thanks All.

bạn cứ nghe bình thường và ấn nút X là ra nàm hình home mà

tranlongsgd

Thanks Bạn.

Vậy là do Room rồi, trước giờ không để ý, tuần trước mới uproom xong hôm qua đứa bạn hỏi số đt nên mới thử nhấn X toàn bị out.

Thanks nhé.

sirious5039

Xin giúp đỡ về âm thanh nghe goi cho HTC HD2 T-mobile ....

Chào cả nhà ... e đang xài win 6.5 ROM TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship , với radio version 2.15.50.14 thì e nghe nhỏ lắm , vậy mấy ace có biết làm sao để nghe gọi to được không ? xin cảm ơn ..

MtxCK75

Khi đang thoại bạn bấm volume up (lưu ý là chỉ có tác dụng khi đang kết nối đàm thoại nhé)

tiudiu_phong

TMOUS-Vấn đề loa ngoài lúc có lúc không...!

Tình hình là em nó có con TMOUS nghe gọi bình thường, chạy cực ổn, đang chạy con ROM này.
6.5 ROM TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship
Nhưng em nó chỉ mỗi tội là khi mở loa ngoài hay chuông reo là lúc được lúc không...(Lúc vui nó đổ chuông, lúc buồn nó rung thôi không chuông).
CÓ Bro cao thủ nào biết cách khắc phục em nó không?
Em không biết nó bệnh phần mềm hay phần cứng nữa. Nếu phần cứng đem đến trung tâm bảo hành của HTC VietNam không biết nó có nhận sửa không? Vì hàng này xách chân từ USA về...8-|
Cảm ơn các cao thủ đã reply giúp em nha=D>

doquangduc

Well-Known Member
Tình hình là em nó có con TMOUS nghe gọi bình thường, chạy cực ổn, đang chạy con ROM này.

Nhưng em nó chỉ mỗi tội là khi mở loa ngoài hay chuông reo là lúc được lúc không...(Lúc vui nó đổ chuông, lúc buồn nó rung thôi không chuông).
CÓ Bro cao thủ nào biết cách khắc phục em nó không?
Em không biết nó bệnh phần mềm hay phần cứng nữa. Nếu phần cứng đem đến trung tâm bảo hành của HTC VietNam không biết nó có nhận sửa không? Vì hàng này xách chân từ USA về...8-|
Cảm ơn các cao thủ đã reply giúp em nha=D>

Bác đã thử Up bản Rom Khác chưa?

dungeps

Bác cho em hỏi, em sài HD2 T8585, chạy WINMO thì chức năng Auto rotate hoạt động bình thường, cài Android trên thẻ thì chức năng này không làm việc mặc dù đã chọn Auto-rotate screen trong phần Display setting và đã thử qua 2-3 bản Room đều bị như vậy, em thử vào trò Teeter thì máy báo "Teeter requires a G-Sensor on your phone to play, your phone does not have this feature...", Có cách nào Fix lỗi này không bác ?

DucLong

Super V.I.P
Bác cho em hỏi, em sài HD2 T8585, chạy WINMO thì chức năng Auto rotate hoạt động bình thường, cài Android trên thẻ thì chức năng này không làm việc mặc dù đã chọn Auto-rotate screen trong phần Display setting và đã thử qua 2-3 bản Room đều bị như vậy, em thử vào trò Teeter thì máy báo "Teeter requires a G-Sensor on your phone to play, your phone does not have this feature...", Có cách nào Fix lỗi này không bác ?

Lúc bạn cài android thì lại phụ thuộc bản android chứ không do winmo nữa.

dungeps

Lúc bạn cài android thì lại phụ thuộc bản android chứ không do winmo nữa.
Em thử mấy bản Android đều bị như vậy :( có cách nào Fix lỗi này không bác,Hay bác Long cho em xin nick YM đc ko ạ :D

Atemis

Active Member
Nhờ mọi người chỉ giúp em chút xíu với ạ.Em đang gặp trục trặc với cái lock của máy,cài thêm S2U2 nữa nên giờ mỗi lần mở máy là phải mở 2 cái lock.Mặc dù đã chỉnh registry mà vẫn không được.có cách nào khác tắt được lock mặc định đó không ạ.????

Bạn DucLong cho mình hỏi chút được không :D
Mình mới dùng HD2 TMOUS được 2 hôm. Hôm đầu dùng thì không sao. Đến hôm sau thì mình format rồi up rom, up radio mấy lần. Đầu tiên thì có hiện tượng cảm ứng chập chờn lúc được lúc không. Bây giờ thì tịt hẳn rồi . Không biết có phải do format hay là up radio up rom mà bị thế không?
Nếu HD2 T-Mobile mà úp Radio dưới 2.08 là toi đó bạn... Bạn đưa thử về Bootloader xen còn được không? Nếu được thì úp lại Ship rom xem sao...

Nhờ mọi người chỉ giúp em chút xíu với ạ.Em đang gặp trục trặc với cái lock của máy,cài thêm S2U2 nữa nên giờ mỗi lần mở máy là phải mở 2 cái lock.Mặc dù đã chỉnh registry mà vẫn không được.có cách nào khác tắt được lock mặc định đó không ạ.????
Trong S2U2 có chức năng tắt cái Lock này mà bạn. Nếu chỉnh Registry mà không ăn thua thì chịu rồi... Bạn thử chỉnh khóa này xem sao:

HKEY_LOCAL_MACHINE\software\HTC\Manila
Sửa giá trị của HomeRSKpath = "\Program Files\S2U2\s2u2.exe"
là đường dẫn đến s2u2.exe

Atemis

Active Member
Vâng em cũng đã vô setting của S2U2 đế thay khóa hệ thống bằng S2U2.Để em thử chỉnh lại khóa của bác xem thế nào đã.

DucLong

Super V.I.P
Bạn DucLong cho mình hỏi chút được không :D
Mình mới dùng HD2 TMOUS được 2 hôm. Hôm đầu dùng thì không sao. Đến hôm sau thì mình format rồi up rom, up radio mấy lần. Đầu tiên thì có hiện tượng cảm ứng chập chờn lúc được lúc không. Bây giờ thì tịt hẳn rồi . Không biết có phải do format hay là up radio up rom mà bị thế không?
Chắc có làm sai gì rồi nhưng Tmobile muốn up rom bạn phải HSPL xong up các bản rom và radio từ 2.10 trở về sau, khi tải rom về phải xem ghi chú xem nó là của HD2 thường hay Tmobile mới tải. Bây giờ vào Bootloader up lại rom gốc xem sao.
Em thử mấy bản Android đều bị như vậy :( có cách nào Fix lỗi này không bác,Hay bác Long cho em xin nick YM đc ko ạ :D
Test rom là cái thú của người dùng HD2 nên bạn phải tự tìm cho mình một bản theo ý thích của riêng mìnnh thôi.

FilterKings

Bạn vào setting của S2U2, chọn thay thế lock của máy, SR lại mới có tác dụng. Chưa SR thì làm gì cũng không được đâu.

Atemis

Active Member
:( hic cái đó mặc định khi cài S2U2 đã chọn thay thế khóa hệ thống rồi,nên cài xong là mình Sr ngay.Tự nhiên mấy ngày gần đây mới bị thế.trước dùng hoài vẫn ok mà.

GOLD_0707

E có con HD2 T-Mobile cứ bị treo logo hoài,tháo pin bỏ ra ngoài vài mươi phút gắn pin lại thì máy chạy ok nhưng sau đó vài mươi phút thì máy tự khởi động lại và treo tiếp,đã up nhiều loại rom nhưng vẫn kg hết,xin ae hướng dẩn cách khắc phục .

Bật Bootloader
:
PB81120 SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x05

Rom đã up : TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship.exe
ROM WM6.5 3.14.CO8.V68 - HTC HD2 (Leo)
và hiện tại máy đang chạy với rom này : ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo)
Leo_Radio_2.10.50.28_2

Thanks !

Chỉnh sửa cuối:
E có con HD2 T-Mobile cứ bị treo logo hoài,tháo pin bỏ ra ngoài vài mươi phút gắn pin lại thì máy chạy ok nhưng sau đó vài mươi phút thì máy tự khởi động lại và treo tiếp,đã up nhiều loại rom nhưng vẫn kg hết,xin ae hướng dẩn cách khắc phục .
Bạn thử chạy Task29 xem có hết lỗi không nhé... Bạn sang đây tham khảo và tiến hành.

Status
Không mở trả lời sau này.