• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

sirious5039

xin giúp đỡ về GPRS cho HTC HD2 T-mobile !!!!

mình đang dùng con HTC HD2 T-mobile mạng Viettel , mỗi lần bật máy lên thì nó hiện thông báo " There is a problem connecting to the GPRS service on your registered home network " , e muốn không hiện thông báo này lên nữa thì phải làm như thế nào .... Xin cám ơn ...

thegoldfishvn

mình nghĩ chắc bạn chưa bít up rom. nghiên cứu các uprom rùi down rom cook của diễn đàn về. or lần trước m up rom ship mới của T-mobile thấy nhận mạng cũng tốt lắm (mình dùng Mobi).

sirious5039

mình up Rom ship máy rất tốt , lúc trước bỏ sim mobile vào xài thì không sao , nhưng bây giờ bỏ sim viettel thì lại báo lỗi như vậy ... nếu lấy sim ra khỏi máy thì không thấy báo lỗi đó .... xin ace chỉ giáo với ... cám ơn .

xfile2208

Bạn vào Start menu - Setting - Connetions - tiếp Connetions - chọn Manage existing connections. Nếu thấy hiện lên bất kỳ một profile GPRS nào thì chỉ cần click vào giữ cho đến khi hiện Delete hoặc Connect chọn Delete là xong.

duylenguyen

mình đang dùng con HTC HD2 T-mobile mạng Viettel , mỗi lần bật máy lên thì nó hiện thông báo " There is a problem connecting to the GPRS service on your registered home network " , e muốn không hiện thông báo này lên nữa thì phải làm như thế nào .... Xin cám ơn ...
bạn vào start > setting > menu > all setting > connections > connections > advanced > select networks rồi chọn cả hai dòng là my work network > ok

smile

mình up Rom ship máy rất tốt , lúc trước bỏ sim mobile vào xài thì không sao , nhưng bây giờ bỏ sim viettel thì lại báo lỗi như vậy ... nếu lấy sim ra khỏi máy thì không thấy báo lỗi đó .... xin ace chỉ giáo với ... cám ơn .
Bạn cài NoPushInternet vào là mất cái thông báo đó ngay.
Tiếp theo cài NoData vào để kiểm soát việc kết nối Internet qua GPRS.

sirious5039

Bạn cài NoPushInternet vào là mất cái thông báo đó ngay.
Tiếp theo cài NoData vào để kiểm soát việc kết nối Internet qua GPRS.

bạn Smile có thể hướng dẫn mình cài NoPushInternet và NoData như thế nào được không ? mình không rành lắm ... Cảm ơn Smile !!!

Xin hỏi hiện nay ở Việt Nam đã có dòng máy này chưa? và ngoài bộ nhớ 1GB ra thì nó có gì khác với dòng 512 không?
http://dvthietkewebsite.com

ngoài rom 1g gấp đôi hd2 thường (leo) thì ram nhiều hơn chút đỉnh tmobile 576M còn hd2 leo là 448M ( khi up rom thì lên 576M ) và tmobile phải mở mạng mới dùng được, ngoài ra những tính năng khác đều tương tự.

sheva2202

Vậy là chính xác bị màn hình cảm ứng à! Hôm kia mình mình có khuyên bạn mà bạn bảo không phải. Sao bạn không qua NhatCuong Mobile khảo giá trước ;;).
Sợ ở ngoài bán hàng ko chất lượng thôi àh, hix. Đi đâu cũng bảo hồng quang mới bán đồ chính hãng. Hôm bữa tại màn hình thì xài ok, chỉ mỗi khi nhần nút end nó mới treo thôi àh =,= nản ghê

anniversary1982

Em khong go dc tieng Viet ko biet la do Win hay bo go Tieng Viet mong MOD thong cam. Cac bac cho em hoi la may cua em dang dung nghe goi binh thuong nhung tu dung may hom nay khi minh goi di hay goi den thi may tu dong bat loa ngoai len, khi em chuyen sang dung androi thi lai ko bi nhu vay. em tuong la loi he dieu hanh nhung sau khi cai lai he dieu hanh thi van bi nhu vay. Co bac nao biet tai sao ko? Chi giup em cai ko thi moi lan nghe goi lai phai tat loa di

smile

Hic, dùng HD2 cả mấy tháng nay, vọc chán rùi mà giờ tự nhiên bị vấn đề này không sao giải quyết được, mong các cao thủ giúp giùm! :p
Máy mình có tin nhắn mới nhưng mình bận chưa mở ra xem được nên để một lúc khá lâu. Đến khi mở ra đọc xong thì cái notification mãi không chịu mất đi (hiện vòng tròn xanh lá cây có số 1 ở giữa trên biểu tượng TAB SMS của HTC Sense ấy). Mình đã thử restart sense, reset máy, uncheck TAB SMS rùi check lại ở phần home screen tab setting mà vẫn không mất.
Cái này nhìn rất bực con mắt, hơn nữa rõ ràng không có new sms mà nó cứ hiện cái biểu tượng có new sms ở đấy làm nhiều khi mình phải tự nhắc là "nó lừa mình đấy :p ".
Mong các cao thủ giúp mình! Thanks for help!
(Mình ko muốn HR đâu^^)

bestmansg

Mình cũng từng bị như vậy. Lỗi do một tin nhắn đã đọc từ rất lâu rồi, sau khi uprom mình dùng Pimbackup để phục hồi lại tin nhắn thì bị. Bạn thử tìm hết lại các tin đã nhận từ lâu xem sao, tìm ra tin nhắn đó rồi thì xóa đi là hết.

DucLong

Super V.I.P
Bạn mở mục tin nhắn ra đọc hết lại lần nữa, chú ý mở tất cả các thư mục để kiểm tra cho hết, tin chưa đọc dễ nhận biết do nó đậm hơn tin đọc rồi. Khi đọc xong thì nó tắt phần cảnh báo.

Status
Không mở trả lời sau này.