• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

contraicuagio

các bác cho em hỏi.vì em mới dùng hd2 nên không biết cài đặt nand android,nên mang máy lên chỗ mua nhờ người ta làm hộ.nhưng bây h thì available memory chỉ khoảng 110>150 m .trong khi đó trước kia available memory 200>250m.không hiểu vì sao ạ.mong các bác giúp đỡ.máy em la t-mobile

ngphuongqt

Rom đã up : TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship.exe
ROM WM6.5 3.14.CO8.V68 - HTC HD2 (Leo)
và hiện tại máy đang chạy với rom này : ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo)
Leo_Radio_2.10.50.28_2
ROM Ship của T-Mobile phải là 3.14.531.1 kèm Radio 2.15.50.14 chứ nhỉ ! Không hiểu sao lại có bản TMOUS với Radio 2.14.xxx :-/ BẠn thử vào nguồn của T-Mobile download bản ROM đúng của nó xem sao.

sirious5039

Cần giúp đỡ về vấn đề nghe đến , gọi đi rất nhỏ !!!

Cho e hỏi cái này nhé : e cài ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04 , nhưng loa trong nghe gọi rất nhỏ, vậy các ace có thể giúp e vấn đề này được không ? e xin cảm ơn ( lúc trước up ROM SHIP TMOUS_3.14.531.1_Radio 2.14.50.04 nhưng nghe vẫn nhỏ) ...

hai

Bác up cái rom v70 của bác Phạm Quang xem có tốt hơn không, trong rom đó có cả radio rồi.
Nhớ đọc kỹ hướng dẫn up rom nhé

onionboy

HD2 T-Mobile up rom xong không dò được mạng

em có con HD2 T-Mobile mới up rom V69 của bác Phạm Quang thì dò không được sóng, cột sóng chỉ có dấu chấm than mặc dù đã up ratio 2.10.50.28_2-KR. Em xài mạng mobifone

nguyenvietcttt

em đang sử dung hd2 tmobile rom ship . xin hỏi các bác external gps là gì ? có rất nhiều com từ com0 đến com9 mình sử dụng com nào là thích hợp nhất ?????? thank các bác !!!!!!!!!!!! nhờ các bác hướng dẩn dùn em sử dụng ứng dụng này cách tốt nhất nhé ..

em đang sử dung hd2 tmobile rom ship . xin hỏi các bác external gps là gì ? có rất nhiều com từ com0 đến com9 mình sử dụng com nào là thích hợp nhất ?????? thank các bác !!!!!!!!!!!! nhờ các bác hướng dẩn dùn em sử dụng ứng dụng này cách tốt nhất nhé ..
External GPS là dùng để kết nối với các thiết bị GPS bên ngoài, còn về cổng COM thì bạn chọn COM4 nhé...

nguyenvietcttt

niếu mình chọn chế độ bình thường (none) thì có ảnh hưởng gì không ? mình thử chọn com 4 thì thấy rất hao pin ?sử dụng không đến một ngày, (không nhắn tin , không nghe hay gọi ) nhờ bác tư vấn cụ thể dùm nhé

bongbin2218

Tình hình là con HD2 T-mobile của em sóng yếu quá. Đi vào nơi có nhiều cửa kiếng hay khuất 1 chút là out sóng. Em đã up bản room mới nhất của T-Mobile nhưng tình hình cũng không được cải thiện. Máy mới chưa bung hay sửa chữa gì cả. Còn nguyên tem void.

Tình hình là con HD2 T-mobile của em sóng yếu quá. Đi vào nơi có nhiều cửa kiếng hay khuất 1 chút là out sóng. Em đã up bản room mới nhất của T-Mobile nhưng tình hình cũng không được cải thiện. Máy mới chưa bung hay sửa chữa gì cả. Còn nguyên tem void.
Bạn nên úp thử bản Radio khác xem có cải thiện được không, nhớ là không được úp Radio dưới 2.08 và máy bạn đã được HSPL trước nhé....

zatakid

Tình hình là mình đến cửa hàng xem dt HD2 loại có thẻ nhớ 8GB và loại có thẻ nhớ 16GB, 2 loại này chênh nhau khoảng 500k không biết tốc độ 2 loại thẻ này có chênh nhau nhiều không các bác. Ai ở TPHCM chỉ mình mua chỗ nào giá tốt với, tình hình là mình đua trên 5giay ko giành lại bọn nó. hix

Tình hình là mình đến cửa hàng xem dt HD2 loại có thẻ nhớ 8GB và loại có thẻ nhớ 16GB, 2 loại này chênh nhau khoảng 500k không biết tốc độ 2 loại thẻ này có chênh nhau nhiều không các bác. Ai ở TPHCM chỉ mình mua chỗ nào giá tốt với, tình hình là mình đua trên 5giay ko giành lại bọn nó. hix
Thẻ nhớ ngoài dung lượng ra thì còn phân loại theo Class của thẻ, nếu 2 thẻ cùng 8G nhưng 1 thẻ là Class 2 và 1 thẻ là Class 6 sẽ khác nhau đó bạn vì Class là tương trưng cho tốc độ ghi của thẻ nhớ. Thẻ Class 2/4/6 thì tốc độ ghi tương ứng là 2/4/6Mb/s và ký hiệu trên thẻ là số trong lòng chữ C (như hình dưới là thẻ có Class 10)

tinhte.vn_4d24b082d68e8_Screen_shot_2011-01-06_at_12.51.03_AM.png

bác có thể tư vấn cho em biết về cách phân biệt TMOUS, LEO S WWE, LEO S HK ??
Mình không hiểu là bạn hỏi về ROM hay về máy nữa??? Nếu là về máy thì theo như mình biết là có hai loại HD2 đó là loại HD2 thường có bộ nhớ ROM là 512Mb và HD2 T-Mobile (TMOUS = T-Mobile US) có bộ nhớ ROM là 1Gb. Còn LEO S HK là ROM dành cho HD2 thường sản xuất cho khu vực HK-Asia, LEO S WWE là ROM dành cho HD2 thường sản xuất cho khu vực Châu Âu (EUROPE) và cả khu vực Châu Á (ASIA)... Hai bản rom LEO S này bạn không được úp cho HD2 T-Mobile bằng thẻ nhớ nhé hỏng máy đó...

hoangtumodel

Chào các bạn,
HIện mình vừa xách về con hd2 T-Mobile nhưng ngặt nỗi sóng cực kì yếu, khi 1 nấc khi 2 nấc khi mất sóng hoàn toàn, lên sân thượng thì sóng cực mạnh khi xuống nhà thì sóng 1 vạch, mình sài mobifone, hiện mình đang rất lo.
Mình đã HSPL 2.08 và đang sử dụng rom của thằng kĩ thuật úp dùm bản OS 23569.5.5.0 PV ngày 15/7/2010 của Pdaviet. Radio 2.12.50.02_2

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Chào các bạn,
HIện mình vừa xách về con hd2 T-Mobile nhưng ngặt nỗi sóng cực kì yếu, khi 1 nấc khi 2 nấc khi mất sóng hoàn toàn, lên sân thượng thì sóng cực mạnh khi xuống nhà thì sóng 1 vạch, mình sài mobifone, hiện mình đang rất lo.
Mình đã HSPL 2.08 và đang sử dụng rom của thằng kĩ thuật úp dùm bản OS 23569.5.5.0 PV ngày 15/7/2010 của Pdaviet. Radio 2.12.50.02_2

Nếu như vậy thì bạn thử dùng SIM đó lắp vào máy khác và dùng một SIM khác lắp vào LEO xem thử có thay đổi gì không?
Đôi khi hiện tượng sóng yếu là do dịch vụ phủ sóng với vị trí nơi bạn đang ở.Bởi nếu dưới nhà sóng yếu mà lên sân thượng sóng cực mạnh thì không thể do máy được.

hoangtumodel

Nếu như vậy thì bạn thử dùng SIM đó lắp vào máy khác và dùng một SIM khác lắp vào LEO xem thử có thay đổi gì không?
Đôi khi hiện tượng sóng yếu là do dịch vụ phủ sóng với vị trí nơi bạn đang ở.Bởi nếu dưới nhà sóng yếu mà lên sân thượng sóng cực mạnh thì không thể do máy được.
Chào anh,
Hôm qua giờ con HD2 TMUS của mình liên tục bị mất sóng khi sử dụng trong nhà, khi 1 vạch khi 2 vạch khi mất sóng hoàn toàn, lên sân thượng thì sóng ầm ầm, xuống nhà thì tịt. Sim này lúc trước mình sài trên imagio thì ngon lành, con Iphone 2G của anh mình thì full vạch. vậy là lỗi phần cứng phải không bác. @@

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
Chào anh,
Hôm qua giờ con HD2 TMUS của mình liên tục bị mất sóng khi sử dụng trong nhà, khi 1 vạch khi 2 vạch khi mất sóng hoàn toàn, lên sân thượng thì sóng ầm ầm, xuống nhà thì tịt. Sim này lúc trước mình sài trên imagio thì ngon lành, con Iphone 2G của anh mình thì full vạch. vậy là lỗi phần cứng phải không bác. @@

mình cũng bị như bạn khi flash winphone 7.

P/S mình sử dụng mạng ShoftBank của nhật bản.

Status
Không mở trả lời sau này.