• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngo_hn

Member
Các bác cho hỏi ngu tý, làm thế nào để sử dụng cái la bàn số nhỉ. Khởi động nó toàn báo "Please move away from sources of interference or reset by moving your phone in a figure 8 pattern"

hello2004

nghĩa là bác phải câm cái phone và di chuyển cái phone theo vòng số 8, giống như cầm cái phone vẽ vòng số 8 vài lần vậy ....

Các bác cho hỏi ngu tý, làm thế nào để sử dụng cái la bàn số nhỉ. Khởi động nó toàn báo "Please move away from sources of interference or reset by moving your phone in a figure 8 pattern"
Bạn úp điện thoại xuống (mặt bàn) sau đó lật lên

stranger81

máy mình cũng là bản của t-mobile. chụp ảnh cũng bị hồng. lỗi chụp ảnh hồng của htc đã đc khắc phục lâu rồi. thế mà Leo 1G vẫn bị. hic hic

Hix! Đồng cảm cùng bạn. Hi vọng là nó ra bản update khắc phục lỗi trên cho bản Rom 1GB

P/S:

Phiền bác longnguyen30 có thể giải thích hộ em điều này nhé. Em vào htc.com chọn Country là US rồi vô Support nhưng chả thấy bản update hảy Rom nào cả trong khi đó trên pdaviet mình lại có bản Tmous Rom 2.13 của bác PhamQuang. Vậy cho em hỏi là cái bản Rom này nó từ đâu ra? Tại em chưa up Rom lần nào nên phải đọc cho thật kỹ để up vì em cũng không rành về vụ này lắm. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

dminh

Đã có Topic hướng dẫn sao bạn còn up nhầm. Bây giờ up lại ROM ship của nó xem sao nhé.
Bạn vào bootloader xem còn được không, kiểm tra xem máy còn HardSPL không nếu còn thì up ROM ship nếu không còn thì dùng Goldcard mà cứu.

hiện tại nó hoàn toàn không lên gì cả, đen nguyên màn hình, không đèn sạc, bootloader cũng không lên, hình như là chết boot lun rồi ah.

DucLong

Super V.I.P
Hix! Đồng cảm cùng bạn. Hi vọng là nó ra bản update khắc phục lỗi trên cho bản Rom 1GB

P/S:

Phiền bác longnguyen30 có thể giải thích hộ em điều này nhé. Em vào htc.com chọn Country là US rồi vô Support nhưng chả thấy bản update hảy Rom nào cả trong khi đó trên pdaviet mình lại có bản Tmous Rom 2.13 của bác PhamQuang. Vậy cho em hỏi là cái bản Rom này nó từ đâu ra? Tại em chưa up Rom lần nào nên phải đọc cho thật kỹ để up vì em cũng không rành về vụ này lắm. Thanks!
Bạn tải ROM có trong sticky RO ship là ROM gốc của hãng, Rom có nhiều nguồn, của châu âu, châu á, anh, mỹ nên bạn làm quen thiết bị một thời gian sẽ tìm được địa chỉ đáng tin cậy.

hiện tại nó hoàn toàn không lên gì cả, đen nguyên màn hình, không đèn sạc, bootloader cũng không lên, hình như là chết boot lun rồi ah.
Bạn gỡ pin ra, để nửa ngày, mượn máy khác xạc lại cục pin rồi gắn trở lại. Khi gắn vào đừng đụng đến các nút khác.
Đầu tiên bấm giữ nút volumdown rồi nhấn vào nút power rồi thả ra trong khi đó vẫn giữ chặt nút volum nếu máy hiện lên ba màu là vào được bootloader. bạn hiện nay cư ngụ ở đâu vậy để tiện việc cứu máy thôi.

dminh

mình đang ở tp hcm, để mình thử theo cách của bác xem sao, hi vọng là sẽ đc

nguoiduatin

Có bác nào xóa được nhạc chuông mặc định cho SMS không ạ,chỉ em cách xóa với,em vọc mãi mà chưa xóa được ạ,cám ơn các bác nhiều lắm ạ

Có bác nào xóa được nhạc chuông mặc định cho SMS không ạ,chỉ em cách xóa với,em vọc mãi mà chưa xóa được ạ,cám ơn các bác nhiều lắm ạ
Mình nghĩ nhạc chuông mặc định của máy cũng không tốn bao nhiêu bộ nhớ.Nếu nó là thành phần nằm trong ROM thì bạn sẽ không thể xóa được.Nếu có xóa được bạn nên cut nó sang 1 folder khác phòng khi cần dùng lại.

nguoiduatin

Mình nghĩ nhạc chuông mặc định của máy cũng không tốn bao nhiêu bộ nhớ.Nếu nó là thành phần nằm trong ROM thì bạn sẽ không thể xóa được.Nếu có xóa được bạn nên cut nó sang 1 folder khác phòng khi cần dùng lại.
Vâng nó không tốn bộ nhớ nhưng khi chọn nhạc chuông nó hiện ra 1 loạt khó chịu lắm bác ạ,em muốn xóa để chỉ cho nhạc chuông của mình vào thôi chọn cho dễ,chứ kia chọn mỏi tay quá :)

slimtoan

con của em hơi chậm, hay bị đứng máy, mà em mua hàng xách tay ở hnammobile, nên up rom có vấn đề gì không mấy bác ?

con của em hơi chậm, hay bị đứng máy, mà em mua hàng xách tay ở hnammobile, nên up rom có vấn đề gì không mấy bác ?
Nếu dã HSPL rồi thì úp vô tư...:( Máy của bạn chậm là do bạn cài nhiều soft vào main, nhiều rác, nhiều chương trình chạy ngầm,... bạn có thể softreset lại avf dùng các PM như ClearTemp hay CleanRam để dọn dẹp hệ thống...

ndg1010

Tình hình này chắc chơi e HD2 512 cho lành,chỉ lăn tăn mỗi điều là sau có WM7.0 thì HD2 512 có sử dụng được không? các bác cho lời khuyên với....

Pos3idon

Tình hình là khoảng 1 tuần nữa thì mình cũng cầm được con HTC HD của T-Mobile. Cả tuần nay cứ lăng quăng nghiên cứu trên PDAviet về dòng HTC HD2 này. Nhưng chả biết sao đầu óc mình cứ mâu thuẫn phải nghiên cứu từ đâu, bắt đầu từ đâu...OS máy, Base, ROM, Radio.....Nói chung trước hết mình phải Unlock trước để xài được mạng VN. Còn về vấn đề HSPL, up ROM nào, rồi Radio ROM nào vào thời điểm này được tốt nhất. Nếu OK thì có bác nào nghiên cứu kỹ dòng này có thể kết bạn hoặc có 1 club, nhóm nào đam mê HTC HD2 thì cho mình gia nhập nhé ^^ Có người chơi chung với mình có lẽ sẽ vui hơn. Vừa vào PDA Viet thì đã thấy được phong cách nhiệt tình, vui vẻ của các Mod, Smod, Admin như thế nào rồi ^^

Phone : 0933441114, ID Yahoo : 23633333 ( mình là Duy ) hân hạnh làm quen các bạn
:D

Last edited by a moderator:

haihanh

Mình cũng đang định xúc một em HD2-Tmobile nhưng có mấy điều phân vân mong a,e giúp đỡ:
-Mua máy o đâu thì đảm bảo(tren huydiemmobile có được không),làm thế nào để phân biệt máy unlock và máy orgirin
-HD2 -Tmobile và HD2 thường con nào dùng ngon và ổn định hơn
-Các phần mềm HD2 thường có dùng được trên HD2-Tmobile không
-Hiện giờ bản ROM nào ổn định nhất cho HD2-Tmobile
mong a,e đóng góp cho y kiến giúp mình với,mình đang rất kết em này

shart

Em vừa làm 1 em ở Nhật cường 13t4 được trừ 500 có chát ko các bác nhờ

Mình cũng đang định xúc một em HD2-Tmobile nhưng có mấy điều phân vân mong a,e giúp đỡ:
-Mua máy o đâu thì đảm bảo(tren huydiemmobile có được không),làm thế nào để phân biệt máy unlock và máy orgirin
-HD2 -Tmobile và HD2 thường con nào dùng ngon và ổn định hơn
-Các phần mềm HD2 thường có dùng được trên HD2-Tmobile không
-Hiện giờ bản ROM nào ổn định nhất cho HD2-Tmobile
mong a,e đóng góp cho y kiến giúp mình với,mình đang rất kết em này
1. Để phân biệt máy đã unlock hay chưa thì bạn khởi động lại máy rồi nhìn thông số SPL.
2. HD2 T-Mobile (Leo1024) và HD2 thường (Leo512) thì theo mình HD2 T-Mobile dùng hay hơn.
3. Các phần mềm dùng cho 2 máy là như nhau.
4. Còn về rom ổn định thì cứ úp mấy bản rom của Chú Quang xem bản nào hợp thì dùng thôi.

whatislove89

HTC có vẻ khủng ,e đang dùng sym nhưng cũng muốn đổi sang HTC ,nhưng có khi chờ HD3 các bác nhỉ :D
các MOd nhiệt tình thiệt

binhmogas

HTC có vẻ khủng ,e đang dùng sym nhưng cũng muốn đổi sang HTC ,nhưng có khi chờ HD3 các bác nhỉ :D
các MOd nhiệt tình thiệt
đổi wa WM đi bạn ứng dụng của nó rất mạnh và rất thực tế và nó có thể thay thế cho PC lúc cần đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.