• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE Z ( G2 )

Ventola2811

Mới dùng DZ mong mọi người giúp đỡ, tks :)

Các bác ơi cho e hỏi chút nhé, máy e đã cài HTC sync (đã connect PC được rồi) nhưng e mới chỉ biết cài mấy file *.apk thôi. Bây giờ e muốn copy file bất kỳ (VD: file ảnh) từ DZ ra PC thì làm như thế nào (bởi vì e vào HTC sync thì không thấy có bất cứ 1 file nào để cóp ra) và ngược lại, e thấy có mấy game cần cóp data từ PC vào trong thẻ nhớ DZ thì mới chơi được nhưng mà không thấy làm ntn để cóp vào cả??
Em trước dùng mấy dòng WM nên thường Sync một cái là có thể cóp qua lại dễ dàng, nhưng giờ chuyển sang Android thấy hơi nhức đầu mấy khoản này :((
Kính mong các mem trên này giúp đỡ e với, e xin cám ơn nhiều=D>

lequocdat257

Ối các bác ơi... hôm nay em táy máy thế nào mà up lên bản ROM MIUI ấy... thế xong được cái giao diện lộng lẫy... cuối cùng phát hiện ra có update radio mới cỡ nào cũng ko có sóng 2/3G....
CÁC BÁC LÀM ƠN GIÚP EM VỚI... SAO THẾ NÀY>>> :((

xtruong89

các bác cho em hỏi là sao em đặt nằm ngang đã trượt phím qwerty mà màn hình nó ko xoay theo chiều ngang ạ :-??

leopard_nhan

Đang dùng bản MIUI 1.12.9 [2.3.7] nhưng date & time thường bị sai, vừa chỉnh xong khoảng 15' là lại sai tiếp. Bác nào có cách khắc phục k? Không lẽ cứ chỉnh hoài.

xtruong89

các bác cho em hỏi cái này cái ạ..em mới dùng g2 .em thắc mắc là tại sao khi em trượt phím qwerty ra thì màn hình home nó ko xoay ngang dc kể cả vào danh sách ứng dụng cũng ko xoay.. màn hình nó dọc..chỉ khi vào hẳn ứng dụng nó mới chịu quay ạ hix ... khó chịu thật mặc dù đã cài tự xoay màn hình. hay là do room đang dùng .em đang dùng room 2.3.5

các bác cho em hỏi cái này cái ạ..em mới dùng g2 .em thắc mắc là tại sao khi em trượt phím qwerty ra thì màn hình home nó ko xoay ngang dc kể cả vào danh sách ứng dụng cũng ko xoay.. màn hình nó dọc..chỉ khi vào hẳn ứng dụng nó mới chịu quay ạ hix ... khó chịu thật mặc dù đã cài tự xoay màn hình. hay là do room đang dùng .em đang dùng room 2.3.5
Ở màn hình Home xoay hay không là do từng phiên bản Sense, nếu máy bạn chạy Sense v4.0 thì ở màn hình Home quay ầm ầm...:D

xtruong89

em dang dung senxe 3.5 muon len v4 thif lam the nao ha bac. ma man hinh cam ung cua em rat hay ko nhan cam ung laf loi do cai gi vay bac lieu phai do room ko a. bac tu van cho em 1 room tot nhat. em dang dung version 2.3.5

xin loi mod may em ko go dc tieng viet

em dang dung senxe 3.5 muon len v4 thif lam the nao ha bac. ma man hinh cam ung cua em rat hay ko nhan cam ung laf loi do cai gi vay bac lieu phai do room ko a. bac tu van cho em 1 room tot nhat. em dang dung version 2.3.5

xin loi mod may em ko go dc tieng viet
Bạn úp bản rom cook ICS (Android 4.0) có kèm theo Sense v4.0 là được. Úp rom mới thì test thử cảm ứng xem có phải lỗi không nhé.

xtruong89

bác cho em xin link bản rom cook ICS (Android 4.0) có kèm theo Sense v4.0 dc khônng bản này dùng có tốn ram lắm ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

xtruong89

bác đang dùng bản nào thế ạ..dùng nó có bị hạn chế nhiều các chức năng ko ạ

nguyenphong198e

Cần giúp đỡ HTC Desire Z!

Mong các bác qua đọc ai biết bệnh thì để lại số điện thoại giúp em, em xin mấy phút làm phiền để hỏi cho nhanh ạ :)
Hiện trạng máy : treo logo khời động HTC màu xanh
Vào được bootloader. Up rom gốc lúc đầu chạy ok. dùng fastboot kiểm tra có tên máy nhưng khi chạy rom thì báo không tìm thấy thiết bị.
Em làm đủ kiểu rồi mà không được. Ai biết vui lòng để lại số điện thoại cho em làm phiền chút nha :)

venusian

Moderator
Mong các bác qua đọc ai biết bệnh thì để lại số điện thoại giúp em, em xin mấy phút làm phiền để hỏi cho nhanh ạ :)
Hiện trạng máy : treo logo khời động HTC màu xanh
Vào được bootloader. Up rom gốc lúc đầu chạy ok. dùng fastboot kiểm tra có tên máy nhưng khi chạy rom thì báo không tìm thấy thiết bị.
Em làm đủ kiểu rồi mà không được. Ai biết vui lòng để lại số điện thoại cho em làm phiền chút nha :)

Đã thử cách up rom bằng thẻ nhớ chưa?

tieu_tu

G2 Tmobile khởi động lên logo chớp tắt

tình hình máy đang xài bị lỗi này, xin các a cho e cái chi tiết hướng dẫn để e cứu lại cái máy :(;;). thanks all=D>

tieu_tu

giờ máy chỉ bấm nút volum dow + powe chỉ kiểm tra thông tin máy
Vision PVT Eng S_OFF
HBOOT-0.76.2000(PC10****)
MICROP-0425
radio-26.01.00.17-m2
emmC-boot
giờ e muốn up rom lại thì làm các bước như thế nào, mong mấy a hướng dẫn giúp đỡ tận tình dùm, loay hoay 3 ngày vẫn chưa xong :(

tieu_tu

Mod ơi e up rom đến dòng cuối báo lỗi Erro 156: image erro là a. A có rãnh mở Teamwiew giúp e được ko ạ.y/h jackvinh2000;;)