• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

lurua

lỗi phông tiếng việt khi sử dùng mobipocket

e mới dùng touch 3g được một thời gian. trước đây e vẫn dùng mobipocket đọc ebook bình thường nhưng hôm trước sau một lần khởi động lại máy thì phông tiếng việt bị lỗi. vào web thì vẫn thấy bình thường. Ai có thể giúp e sửa lại với

NguyenTu

Super V.I.P
e mới dùng touch 3g được một thời gian. trước đây e vẫn dùng mobipocket đọc ebook bình thường nhưng hôm trước sau một lần khởi động lại máy thì phông tiếng việt bị lỗi. vào web thì vẫn thấy bình thường. Ai có thể giúp e sửa lại với

Bạn cài lại 02 cái này xem nhé (File đính kèm): cài VNSysFont trước rồi tiếp tục cài FontViet_fixed. Sau đó khởi động lại máy nhé1

lurua

Bạn cài lại 02 cái này xem nhé (File đính kèm): cài VNSysFont trước rồi tiếp tục cài FontViet_fixed. Sau đó khởi động lại máy nhé1

bạn có thể gửi lại file đầu được không mình không tải được file đấy

tripro9x

GPS trên Dr.care touch 3G

anh em nào biết sử dụng GPS trên máy Dr.care không vậy:(:)(:)(:)((.thấy thông số máy co A-GPS và GPS

lurua

có ai giúp e với. máy của e không biết bị làm sao. mới 1 tiếng trước e vẫn dùng nó bình thường. sau một tiếng không động đến thì nó lại... bình thường thì e dùng cái touchFLO. nó chạy bình thường (ai dùng htc touch 3g sẽ biết nó trông thế nào hoặc xem phần quảng cáo sản phẩm). bây giờ e cứ mở màn hình thì nó lại hiện chữ "Tap here to launch TouchFLO" e ấn vào thì nó chạy nhưng mà mãi chẳng được.

shilroad

ai có giúp mình với , sao mình vô xem youtube mà đang load thì nó báo storage is full , thẽ nhớ mình 4GB mà mới dùng có 1G mấy nó báo vậy , không biết bộ nhớ máy đầy hay thẻ nhớ ngoài nữa , cãm ơn nhiều

ai có giúp mình với , sao mình vô xem youtube mà đang load thì nó báo storage is full , thẽ nhớ mình 4GB mà mới dùng có 1G mấy nó báo vậy , không biết bộ nhớ máy đầy hay thẻ nhớ ngoài nữa , cãm ơn nhiều
Do bộ nhớ trong của bạn đầy chứ không liên quan gì đến bộ nhớ thẻ.. Bạn xóa bớt tin nhắn, hình ảnh hay cài PM ra ngoài thẻ nhớ và dùng các PM như ClearTemp, CleanRam,.. để dọn dẹp bộ nhớ máy... Nếu có thể thì nên HardReset lại cho máy sạch.

shilroad

Do bộ nhớ trong của bạn đầy chứ không liên quan gì đến bộ nhớ thẻ.. Bạn xóa bớt tin nhắn, hình ảnh hay cài PM ra ngoài thẻ nhớ và dùng các PM như ClearTemp, CleanRam,.. để dọn dẹp bộ nhớ máy... Nếu có thể thì nên HardReset lại cho máy sạch.

cho mình hỏi có cách nào chĩnh bộ nhớ mặc định của máy về thẽ nhớ ngoài không bạn ,

cho mình hỏi có cách nào chĩnh bộ nhớ mặc định của máy về thẽ nhớ ngoài không bạn ,
Không thể bạn nhé. Bạn chỉ có thể cài các PM ra thẻ nhớ để tiết kiệm bộ nhớ máy mà thôi. Khi cài đặt bạn chọn cài ra Storage Card là được... Sau này bạn cài lại WM hay HardReset thì một số game hay PM có thể chạy bằng file .exe trong thư mục cài của game hay PM đó trên thẻ nhớ mà không cần phải cài lại... Ngày xưa mình hay dùng cách này để đỡ tốn bộ nhớ trong đấy...

lurua

chào mọi người, máy của mình không biết bị làm sao không bật nguồn được. lúc sáng mình có bị dính chút mưa nhưng ko nghĩ là máy bị ướt, trưa vẫn dùng máy bt, trước khi ra ngoài mình còn mở máy để xem giờ, khoảng 15 fut' sau bỏ ra thì không bật dược máy nữa, khởi động lại cũng không được. Mình đã thử tháo pin ra rồi khởi động lại mà vẫn bó tay. Mình sợ hết pin nên cắm sạc ùi khởi động lại máy nhưng vẫn ko được. Mình thử sạc pin bằng sạc đa năng thì nó vẫn sạc bình thường nên chắc là nỗi do máy. Mình cũng đã sấy máy 1 lúc rồi mà không được. Ai biết thì chỉ mình lỗi của máy và cách sửa với.

chào mọi người, máy của mình không biết bị làm sao không bật nguồn được. lúc sáng mình có bị dính chút mưa nhưng ko nghĩ là máy bị ướt, trưa vẫn dùng máy bt, trước khi ra ngoài mình còn mở máy để xem giờ, khoảng 15 fut' sau bỏ ra thì không bật dược máy nữa, khởi động lại cũng không được. Mình đã thử tháo pin ra rồi khởi động lại mà vẫn bó tay. Mình sợ hết pin nên cắm sạc ùi khởi động lại máy nhưng vẫn ko được. Mình thử sạc pin bằng sạc đa năng thì nó vẫn sạc bình thường nên chắc là nỗi do máy. Mình cũng đã sấy máy 1 lúc rồi mà không được. Ai biết thì chỉ mình lỗi của máy và cách sửa với.
Có thể do bị kiệt pin nên không khởi động được. Bạn sạc pin đầy bằng sạc đa năng sau đó lắp lại vào máy và bật nguồn xem sao.

lurua

bạn có biết địa chỉ nào ở Hà Nội sửa máy tốt ko? với cả lỗi này thì sửa mất khoảng bao nhiêu vậy

cunngau

Cho mình hỏi xíu, máy mình thỉnh thoảng mục tin nhắn với email có vấn đề, máy mình là HTC Touch 3G dòng T3232, vấn đề xảy ra là khi mình click vào All messages hoặc Menu/New(Reply)... thì nó đứng im, trong hộp thư thì click Inbox nó cũng đứng im, nhưng Star/Program hoặc các chương trình khác thì nó chạy bình thường.

Sau đó mình khởi động lại máy ở nút Power thì máy trở lại bình thường. Cho mình hỏi bị như vậy là bị gì? Làm sao để hết?

Bật tắt power khởi động lại máy nhiều có tốt không?

Các bạn giúp mình với!

Cho mình hỏi xíu, máy mình thỉnh thoảng mục tin nhắn với email có vấn đề, máy mình là HTC Touch 3G dòng T3232, vấn đề xảy ra là khi mình click vào All messages hoặc Menu/New(Reply)... thì nó đứng im, trong hộp thư thì click Inbox nó cũng đứng im, nhưng Star/Program hoặc các chương trình khác thì nó chạy bình thường.

Sau đó mình khởi động lại máy ở nút Power thì máy trở lại bình thường. Cho mình hỏi bị như vậy là bị gì? Làm sao để hết?

Bật tắt power khởi động lại máy nhiều có tốt không?

Các bạn giúp mình với!
Có thể bản rom bạn đang dùng bị lỗi trong quá trình sử dụng bạn nên HardReset lại xem sao nhé. Chú ý backup lại dữ liệu quan trọng trước khi tiến hành HardReset nhé.