• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

baby1982

Nếu U đang sử dụng Sim VNP, thì Quận 8 luôn gặp vấn đề như trên (Nghe họ nói, mà nói họ ko nghe). Nếu ko, chắc phải test tiếp...

Chỉnh sửa cuối:

baby1982

Các bác cho hỏi có cách nào copy được danh bạ từ sim ra contacts của máy KS 20 không? xin chỉ giáo!

SKTools là giải pháp hoàn hảo cho vấn đề này. Nhưng để copy ngược lại từ Contacts vào Sim thì SKTools chỉ chấp nhận Contacts trong máy chỉ có tối đa là 11 ký tự thôi (không có dấu tiếng Việt).

chilongphamle

àh em dang dung Sim cua Tmobile-em ở Us ma sim VNP la` gì ah em cũng thấy trong đó có viet VNP ma toàn tiéng đức nên em không hiẻu

manly188

Bạn nên up lại ROM. Nên tìm bản tháng 10 hoặc 11 năm 2008 có tính ổn định hơn.

Việc up rom đã có nhiều hướng dẫn trong mục Up rom, bác PhamQuang đã biên tập lại thành 1 bài khá chuẩn.

Máy PC k nhận KS20 có thể vì bạn chưa làm đúng thao tác. Hoặc rơi vào 1 trong các nguyên nhân sau:

1.Chưa cài fileWinDiag_Open vào KS20.

Máy mình trước đây cũng không nhận dù làm đúng các bước, nhưng khi cài file đó vào thì OK.

2. Nên Up rom trên máy PC dùng hệ điều hành Windows XP (mình đã làm trên Vista không được)

Chúc bạn thành công. Có gì liên lạc: nguyentd.vnu@gmail.com

Thân.

chilongphamle

ok mình đã thử cài ROM nhưng không thanh công vi`khong bik cai Windiag_open Manly có thể chỉ mình được không. Cam' ơn Manly rất nhiều

baby1982

File *.cab trên cài bằng ActiveSync vào KS20 đó. Hoặc chép vào KS20 rồi click vào cài luôn. Có lẽ cũng cần cài "LGCoronaUSBDriver" vào PC luôn nhá. Tìm trên Room nè (File dung lượng 1,63 MB -> To quá)

kimquan

SKTools là giải pháp hoàn hảo cho vấn đề này. Nhưng để copy ngược lại từ Contacts vào Sim thì SKTools chỉ chấp nhận Contacts trong máy chỉ có tối đa là 11 ký tự thôi (không có dấu tiếng Việt).

Lại hỏi nữa nhé!
Bản ROM nào mình cũng thử qua nhưng đều cài ghi âm VITO AUDIONOTES được ( có mua bản quyền ), nhưng chẳng có tác dụng.../ khg tự ghi âm nổi đến 1 cuộc gọi nào cả đén lẫn đi ?! Cao thủ giúp đỡ đẻ sử dụng dược bình thường nhé! Thanks!!!

baby1982

Lại hỏi nữa nhé!
Bản ROM nào mình cũng thử qua nhưng đều cài ghi âm VITO AUDIONOTES được ( có mua bản quyền ), nhưng chẳng có tác dụng.../ khg tự ghi âm nổi đến 1 cuộc gọi nào cả đén lẫn đi ?! Cao thủ giúp đỡ đẻ sử dụng dược bình thường nhé! Thanks!!!

Tôi nghĩ có lẽ ta (hai ta luôn đó) qua bên box về soft này để tham khảo, vì chính tôi cũng ko thể nào automatic record được ngay cả việc để chạy ngầm. Nhưng my brother xài I900 cài soft này vào record ngon lành. Thế nhé.

jiki_star

xin lỗi mình cũng co 1 con nay nhưng ma blutooth minh nhận ko dc nhưng lại bắn dc nghe noi software bị lỗi ko biết nên chạy lại ở đâu mà con nay lướt web co nhanh ko vậy minh vao vnexpress.net ma mất 4s tại xuân hồng mobile

dominix

Lệch Cảm ứng khi Active Sync

Con KS20 của mình khi active Sync thì bị lệch cảm ứng khủng khiếp, không xài gì được, mình có thử align Screen nhưng cũng hông ăn thua gì, nhưng khi rút cáp ra thì hết. kết nối với kiểu storage thì không bị.
Các bạn cho hỏi vậy máy bị gì vậy??? :-??

longphibaccai

HARD RESET SAO ZẬY CÁC PÁC?E BẤM VOLUM DOWN+CALL+POWER RỒI THẤY ĐÈN LED SÁNG LÊN RỒI TẮT NGÚM, BẤM POWER THÌ NÓ RESET CHỨ KO HARD RESET ĐƯỢC?bÁC NÀO BÍT CHỈ ZỚI.
THANKS!

longphibaccai

có bác nào bít cách reset lại khi máy bị đứng ko?con này nó ko có lỗ chọt chọt như HP,O2..oé...

jiki_star

mấy ngày trc tui cocai2 chương trình duyệt web mới ib và một số trương trình khác (trong may da co sẵng opera va explor ) nhưng từ lúc đó vào wifi dc nhưng duyệt web ko dc nua .bótay lun co ai giúp dum dc ko. lính mới

mrsalem0208

cái này mình cũng bị.mình tưởng của mình do cáp usb.vì cáp mình là cáp đểu ;)).tốt nhất là bạn sync qua bluetooth la ngon nhất.không bị lệch tẹo nào.
bạn dùng cáp xịn chứ ;))

baby1982

mấy ngày trc tui cocai2 chương trình duyệt web mới ib và một số trương trình khác (trong may da co sẵng opera va explor ) nhưng từ lúc đó vào wifi dc nhưng duyệt web ko dc nua .bótay lun co ai giúp dum dc ko. lính mới

Hãy thử:
1. Start/ Settings/ Connections tab/ Connections.
2. Mục ở trên luônMy ISP. Mục ở dưới My Network Places (Hoặc 1 cái nào khác tương tự).

Note: Nhớ rằng trong cấu hình My Network Places phải check vào This network connects to the Internet. Còn mục ở dưới thử Check hoặc Uncheck xem, mục mà sử dụng Proxy đó (nếu mà thấy Proxy Server có sẵn rồi nhưng hơi mờ thì nên check vào mục này).

3. Bấm OK 3 lần.
4. Duyệt bằng PIE (hoặc PIE Plus). Nhớ là thử ko sử dụng bất cứ trình duyệt nào khác ngoài PIE (hoặc PIE Plus) nhe.
5. Chúc may mắn & hiểu được điều tôi đã đề cập.

longphibaccai

tìm ra cách hard reset gòi.kaka....pà kon nào mún HR thì làm thế này.Bấm số 2676625720#
Vào mục engineering->Factory Reset->click vào đó là Ok con cào cào...^^
Còn wifi thì vào vẫn bình thường.Opera chạy Ok lun...ko vấn đề gì cả.kêtr nối với PC vào duyệt web cũng ổn, có điều pà con nên cài Active Sync 4.5 trước.
goodluck.

thebestvip84

hey mọi người ,sau khi up ROM 6.1 kiss20.4 thì hiện tượng lệch cảm ứng ko còn xảy ra nữa.các bạn hãy thử xem ^^

mrsalem0208

cần thay cảm ứng cho LG KS20

e có con LG KS20 có vẻ như là chết cảm ứng.đi sửa ở 2 CH thì nó đều nói như vậy.Nhưng khi màn hình hơi tối tối thì em chạm vào nó vẫn nhận và sáng đèn.chỉ sáng đèn thôi ah.còn vẫn ko nhận lệnh j hết.Bác nào biết chỗ sửa hay thay cảm ứng thì giúp em với.em ở HN ah