• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

longphibaccai

có pác bít cài nhạc chuông(tự chọn) cho SMS mà ko dùng chương trình hỗ trợ cho con này ko?Hack càng tốt.
Thanks trước.

kimquan

hey mọi người ,sau khi up ROM 6.1 kiss20.4 thì hiện tượng lệch cảm ứng ko còn xảy ra nữa.các bạn hãy thử xem ^^

máy mình hay bị lệch cảm ứng nếu thực hiện nhanh các lệnh. Giúp mình xin đường link cái Rom kiss 20.4 mà bạn dang dùng nhé! thanks u so much!!!

aprilbi

LGKS20 ko chup anh duoc vi loi"out of memory"

Cho em hoi vi sao vao fan camera thi no bao la"out of memory!close the other program" trong khi em ko chay chuong trinh gi
Em co cai spbmobileshell 3.0

thebestvip84

đơn giản là spbmobileshell 3.0 xung đột voi LGcamera. bạn remove spbmobileshell 3.0 là chắc chắn được .

APV

Cài lại bản mới hơn là SPB 3.0 beta 6456 là sẽ kắc phục được bạn ạ !

alexnam

mình có 1 con LG KS20 mới 1000% ^^
nói thế là vì chưa gắn cả pin vào, tức là chưa ai đụng vào cả, hộp cực đẹp
made in korea đàng hòang !
anh em nào cần thi nt ofline cho yahoo lovelyrabby@yahoo.com
nói trước là hàng còn "pure origin" thì giá nó cũng khác ah nha , vì cái cảm giác HR lần đầu nó vô cùng là "sung sướng"^^
cứ pm nói giá, dc thì mình pm lại, nếu mình bán thì mình sẽ nói ở đây để anh em biết !
còn nếu giá hẻo thì, hi hi, em giữ lại dùng, thanh toán con S500i đang xài ^^

alexnam

ah quên nữa, số IMEI máy và BOX hoàn toàn trùng nhau, chắc nâng giá lên nữa quá, hi hi

alexnam

hic, kìm long hem dc đã khởi động em nó, hết zin òi, hic ,để dùng luôn >.<

hollyvuong

xin ý kiến về KS20

sau nửa năm sử dụng tôi thấy cảm ứng của nó không được nuột cho lắm.và máy hơi chậm.:-/
tôi cũng không hiểu vì lí do gì ,vì vốn dĩ của nó đã như vậy hay sao ?:-/
thế nên tôi post bài này lên , anh em có cao kiến gì có thể đóng góp cho tôi với.
không tôi đang định bán nó tạo em mới.
(tôi cũng đang dùng room bản quyền WM6.0 của nó.máy hàng công ty chính gốc)
thanks for your help.

longphibaccai

cảm ứng không vấn đề gì cả, nó ko nhạy như của HP>HTC nhưng nhạy hơn O2.Do chạm chưa quen tay thôi.Còn về máy chạy chậm là do bạn cài nhiều chương trình, có thể hard reset lại máy như mấy topic ở dưới hướng dẫn. Ngoài ra máy cũng có 1 lỗi nhỏ đó là hay có chuông đổ ngược lại khi gọi đến số máy khác. Có thể khác phục bằng cách bấm ##002# rồi bấm Call.
Have fun and goodluck.

update1982

Nhờ tư vấn LG KS20!

Mình đang muốn mua một chiếc PPC phone, Tham khảo trên mạng thấy có Ks20 của LG rất ưng ý về cả cấu hình và hình thức. Tuy nhiên, search trong 4rum rất ít người dùng mà không hiểu tại sao cả, vì vậy nên chưa có bài Review thực tế về nó. Ai dùng rồi có thể tư vấn cho mình điểm mạnh, điểm yếu của Đt này với!
Rất cám ơn đã đọc tin!
Thân,

baby1982

Mình đang muốn mua một chiếc PPC phone, Tham khảo trên mạng thấy có Ks20 của LG rất ưng ý về cả cấu hình và hình thức. Tuy nhiên, search trong 4rum rất ít người dùng mà không hiểu tại sao cả, vì vậy nên chưa có bài Review thực tế về nó. Ai dùng rồi có thể tư vấn cho mình điểm mạnh, điểm yếu của Đt này với!
Rất cám ơn đã đọc tin!
Thân,

Hàng tốt, khỏi bàn cãi, có chăng chỉ do cách mình xài thôi. Tất nhiên nói về vấn đề chậm chạp thì xét nhiều thứ lắm, cài nhiều thì với cấu hình này ở mức độ nào đó chậm chạp là điều dễ hiểu.

Đẹp, bền, dễ thương, xinh xắn, phong trần, tốc độ tương đối nhanh, chấp nhận được.. Thôi, mô tả đến đó đủ rồi.

ti_achilles201

Anh chị e thân mến, mình có con Ks20, nhưng ko sao kết nối GPRS được, trên máy vẫn hiện sóng báo có GPRS nhưng khi vào web thì lại cannot conect.! Làm ơn giúp mình giùm.

phithang84

Anh chị e thân mến, mình có con Ks20, nhưng ko sao kết nối GPRS được, trên máy vẫn hiện sóng báo có GPRS nhưng khi vào web thì lại cannot conect.! Làm ơn giúp mình giùm.

bac cai GPRS duoc chua? Bác dùng mạng nào vậy. cách cài GPRS bác có thể lên gôgle search sẽ thấy. còn nếu dùng mobifone mà bác chưa cài được thì bác pm minh chỉ cách cài. tại thấy bác hỏi lâu rồi nên ko nói cách cài ở đây, vì nghĩ bác biết rồi

baby1982

Tớ đây còn gởi được MMS của 3 mạng ầm ầm, máy đầu cuối nhận tá lả. Mà bây giờ hok biết sao mà gởi hết được nữa có tức hok chứ.

Tớ nghĩ chung quy nằm ngay tại mục chọn Connections thôi (My ISP và My Network Places).

ti_achilles201

CÓ bạn có giúp mình thì cho mình xin YM or phone để liên lạc hỏi rõ thêm . Các bác giúp giùm mình nhé.

Phone của mình là : 01234812346, tên ti nhé YM, nqh201 skype quanghien.hungca