• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc và thảo luận sử dụng Nokia Lumia 520

0541120140

anh nghĩa ơi chả hiểu e làm kiểu gì mà bây giờ bên trang ứng dụng nó hiện các chữ cái đầu dòng rất khó chịu làm thế nào để tắt nó đi hả anh??
à nếu hardset máy thì nên chọn chế độ recoment hay custom thì hơn hả anh em thấy bảo chọn chế độ custom thì tiết kiệm được pin hơn phải k ak

congtutrensan_9x

anh nghĩa ơi chả hiểu e làm kiểu gì mà bây giờ bên trang ứng dụng nó hiện các chữ cái đầu dòng rất khó chịu làm thế nào để tắt nó đi hả anh??
à nếu hardset máy thì nên chọn chế độ recoment hay custom thì hơn hả anh em thấy bảo chọn chế độ custom thì tiết kiệm được pin hơn phải k ak

khi ứng dụng có nhiều hơn 20 app bên phải nó sẽ có thêm các vần alpha để tìm cho nhanh, dùng dần dần sẽ quen thôi. Hard reset chọn recoment hoặc custom thì không ảnh hưởng gì đến tiết kiệm pin. Muốn tiết kiệm pin thì hạn chế càng ít ứng dụng chạy ngầm. time live update càng ít càng tốt. Chọn chế độ sáng phù hợp thay vì là chọn tự động.

tolun2

Mới từ con Sym3rd ghẻ lên WP, công nhận giá ấn tượng thiệt. Các pác cho mình hỏi mình muốn đổi cái theme màu sang màu khác thì đổi được không và đổi như thế nào :D

wanbeytuananh

Mới từ con Sym3rd ghẻ lên WP, công nhận giá ấn tượng thiệt. Các pác cho mình hỏi mình muốn đổi cái theme màu sang màu khác thì đổi được không và đổi như thế nào :D

vào phần cài đặt, chủ đề là được bạn à, mấy cái đơn giản vậy tự mày mò mới thích chứ còn phải đi hỏi nữa :)

tolun2

vào phần cài đặt, chủ đề là được bạn à, mấy cái đơn giản vậy tự mày mò mới thích chứ còn phải đi hỏi nữa :)

Ah,ban đầu hình không quen nên kiếm hơi khó :D , mà có vấn đề là con L520 của mình làm cách nào cũng không vào mạng qua sim được (GPRS) mình đã thử bật kết nối dữ liệu + 2G và 3G, ở phần tuỳ chọn mạng internet gì đó mình có add thêm cái access point khác nhưng vẫn không vào được mạng (trừ wifi), có cách nào để vào được không vậy các pác :(

congtutrensan_9x

Ah,ban đầu hình không quen nên kiếm hơi khó :D , mà có vấn đề là con L520 của mình làm cách nào cũng không vào mạng qua sim được (GPRS) mình đã thử bật kết nối dữ liệu + 2G và 3G, ở phần tuỳ chọn mạng internet gì đó mình có add thêm cái access point khác nhưng vẫn không vào được mạng (trừ wifi), có cách nào để vào được không vậy các pác :(

bạn gọi tổng đài kiểm tra lại gõi cước nhé

0541120140

anh nghĩa ơi chả là chỗ em sóng yếu quá lắm khi còn no service mỗi lần bị no service cho dù em mang ra chỗ có sóng cũng vẫn thế phải reset máy mới nhận lại được cột sóng thì có sao hả anh?:(

congtutrensan_9x

anh nghĩa ơi chả là chỗ em sóng yếu quá lắm khi còn no service mỗi lần bị no service cho dù em mang ra chỗ có sóng cũng vẫn thế phải reset máy mới nhận lại được cột sóng thì có sao hả anh?:(

em cài đặt lại cấu hình mạng, để 2g xong chọn 3g là có mạng, dạo này viettel chỗ anh cũng bị thế

0541120140

anh ơi máy em để từ 1h đến 10h sáng cấu hình thấp nhất mà tụt mất 15% pin thì có bị coi là hao pin k anh???

mihoang

Mình mới mua 520, khi căm vô PC chỉ thấy tróng trơn, ai biết thì giúp mình với. à, còn mình cài Mysms nhắn tin free thì không đồng bộ được tin nhắn trong đt với Web khi mình đăng nhập bằng PC để dễ nhắn tin hơn. Bạn nào biết cách thì hướng dẫn giúp. Thank nhiều

congtutrensan_9x

Mình mới mua 520, khi căm vô PC chỉ thấy tróng trơn, ai biết thì giúp mình với. à, còn mình cài Mysms nhắn tin free thì không đồng bộ được tin nhắn trong đt với Web khi mình đăng nhập bằng PC để dễ nhắn tin hơn. Bạn nào biết cách thì hướng dẫn giúp. Thank nhiều

yêu cầu winxp sp3 trở lên chưa tối giản driver.
Vào cài đặt tin nhắn chọn sao lưu.

mihoang

yêu cầu winxp sp3 trở lên chưa tối giản driver.
Vào cài đặt tin nhắn chọn sao lưu.

PC của mình cài SP3.
"Vào cài đặt tin nhắn chọn sao lưu." nghĩa là vào trong đt chọn sao lưu tin nhắn phải không bạn. mình làm rồi nhưng vẫn không được.
Mình cũng đang sài 1 máy Android, thì làm đơn giản hơn vào PC thì nó tự đồng bộ tn vào web khi đt mình bật wifi.

saker1990

Topic Thắc mắc và thảo luận sử dụng Nokia Lumia 520

Bạn cho mình hỏi là Lumia 520 dùng pin có được lâu như symbian không ? Mình định "tậu" 1 bé nhưng băn khoăn về dung lượng pin, bị dị ứng với mấy máy androi, pin quá kém. Cứ như symbian của nokia là ok.

Trả lời mình nhé!
Cám ơn bạn. :D

congtutrensan_9x

bạn so sánh với máy nào symbian. chủ yếu phụ thuộc vào mức độ sử dụng. Đối với mình thì một ngày sử dụng thoải mái :D. Có điều kiện nâng cấp lên quả pin 5J-2k8mAh thì vô đối :D

saker1990

bạn so sánh với máy nào symbian. chủ yếu phụ thuộc vào mức độ sử dụng. Đối với mình thì một ngày sử dụng thoải mái :D. Có điều kiện nâng cấp lên quả pin 5J-2k8mAh thì vô đối :D

Trước đây mình có dùng nokia x6. Pin lumia 520 đc như x6 là ok rồi :-D