• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

hoang_manager

THÔNG SỐ MEMORY CỦA ATOM -AXEC XIN GIÚP ĐỞ

Em mới xài Atom axec nên cũng không hiểu về bộ nhớ của nó .Em úp Rom 6.1 nhưng trong Memory thì bên Storage thì Total :43.28M còn bên Programs thì Total :51.68M .Như vậy có đúng không em nghe nói là thông số này không phải của atom axec phải không ,Mong các bác giải thích giùm em .cảm ơn rất nhiều .

hoang_manager

giúp em thông số main của atom axec .
Em vào memony thì nó báo bên Storage (total :43.28MB) bên programs (total :51.68MB) như vậy có đúng là của atom axec không,Em nghe nói la thông số Atom axec lớn hơn thông số đó nữa. Mong các bác giải thích giùm thanks .

hoang_manager

Bạn nào giúp em ? vì con o2 atom axec của em không lướt wep được cả hai trình duyệt IE và opera không hiểu tại sao nó cứ báo là (the page cannot be found. Check the name and try again ) hoài ah ,bản ROM trước thì vô phà phà do mới úp lại bạn mới hơn nhưng cũng đều là 6.1 ,Có ai biết giúp mình với cảm ơn rất nhiều ah

JongZiZi

Up ROM install nhìu thứ memory báo thế là OK.

Bạn ko nói rõ bạn đã add Manage connect chưa nên ko trả lời đc.

Done.

chipdientu

các bác cho em hỏi sao bé O2 Atom Ecex của em sao cái đèn flash nó cứ sáng mờ mờ hoài, em đã vào app mở light và tắt nhưng nó vẫn sáng mờ mờ.Đã up rom mới lại rồi nhưng vẫn bị, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với

TranMinhMan

Super V.I.P
các bác cho em hỏi sao bé O2 Atom Ecex của em sao cái đèn flash nó cứ sáng mờ mờ hoài, em đã vào app mở light và tắt nhưng nó vẫn sáng mờ mờ.Đã up rom mới lại rồi nhưng vẫn bị, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với

Cái này là bệnh kinh niên của AE bạn àh. Đã nhiều người thử up lại Rom, sửa phần cứng thì dễ đi luôn cái đèn flash này. Tới lúc nào đó tự nhiên nó hết àh bạn. Nghe vô lý nhưng cách tốt nhất là để như vậy (kinh nghiệm của nhiều mem rồi đấy, chứ ko phải mình trả lời bừa đây nhé!), tự nhiên một ngày nọ nó cứ bị sáng mờ mờ rồi tự nhiên 1 ngày kia nó hết bị!:D

chipdientu

ac trên đời cũng có nhiều thứ vô lý mà lại có lý như thế àh,pó hand.
thanks bác nhiều nghen

hoang_manager

Xin các bác giúp em , con O2 atom axec của em nó bị lệch cảm ứng, mới úp lên Rom 6.1 của Sonblack xài được 2 tuần bị như vậy,có cách nào cứu em nó không mong các bác giúp đở, thanks a lot

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Xin các bác giúp em , con O2 atom axec của em nó bị lệch cảm ứng, mới úp lên Rom 6.1 của Sonblack xài được 2 tuần bị như vậy,có cách nào cứu em nó không mong các bác giúp đở, thanks a lot

Bạn thử vào Setting rồi căn lại màn hình hoặc HR xem sao.

chipdientu

chời ơi sao pác tranminhman nói để tự nhiên thì đèn flash nó tự tắt, bữa giờ lâu rồi mà nó vẫn cứ sáng trưng, hao pin wa pác nào biết cách khắc phục khác chỉ em với nhìn nó sáng bực không chịu được huhu

hoang_manager

Bạn thử vào Setting rồi căn lại màn hình hoặc HR xem sao.
em đã HR lại rồi cũng không được, và em cũng úp lại ROM 5 gốc rồi mà vẫn bị. Lúc úp Rom xong thì cảm ứng bình thường vài h sau thì bị lại không hiểu tại sao nữa

TranMinhMan

Super V.I.P
chời ơi sao pác tranminhman nói để tự nhiên thì đèn flash nó tự tắt, bữa giờ lâu rồi mà nó vẫn cứ sáng trưng, hao pin wa pác nào biết cách khắc phục khác chỉ em với nhìn nó sáng bực không chịu được huhu

Hehe.. cái này có thể tháng này qua năm nọ đó bạn. Nếu bạn ko sợ bị mất zin thì có thể đem e nó đí sửa, cái này do bị rò điện hay chập đâu đó.

Bạn thử up lại Rom zin dùng 1 thời gian xem sao!? Nhưng theo mình thì cảm ứng máy bạn có vấn đề rồi, đem canh lại or thay cảm ứng thui bạn.

hoang_manager

thanks pro rất nhiều . mình đã cài lại Rom 5 và canh lại màng hình đang xài tốt, nhưng không biết có tái phát nữa không .hy vọng là bình an vô sự.

cần giúp đỡ : cách remove ứng dụng có sẵn trong ROM cook

mình xài bản rom 6.5 của Khoa Ha. trong bản rom này có vài ứng dụng mình thấy không cần nên muôn remove để nhẹ hơn nhưng vào remove progame thì không có các ứng dụng đó, ai biết chỉ giùm mình cách remove cảm ơn.

mình xài bản rom 6.5 của Khoa Ha. trong bản rom này có vài ứng dụng mình thấy không cần nên muôn remove để nhẹ hơn nhưng vào remove progame thì không có các ứng dụng đó, ai biết chỉ giùm mình cách remove cảm ơn.
Các PM được tích hợp trong Rom là không thể remove được bạn nhé...:(

acma144

Xin ROM 6.5 cho exec!!!

Bác nào có ROM 6.5 dùng ổn và giao diện đẹp 1 chút thì cho em xin với ạ,link ROM 6.5 trên diễn đàn die hết rồi hay sao ấy???

0917333990

bác nào thấy con atom exec cóa bàn phím qwert trượt ngang bảo e với e tìm mãi ko thấy

hoang_manager

PIN CHO O2 ATOM AXEC

Xin các Pro chỉ giáo, em mới mua cục pin cho con o2 của em hết 180k nhưng khi mang về nhà thì bỏ vào nó không lên được khi đó em cắp vào sạc khoảng 5" mở nguồn lên thì có khoảng 20% và em tiếp tục sạc tiếp nhưng khoảng 5" sau thì đèn đỏ không báo nữa, em vẫn để đủ 8h mới rút sạc nhưng sau 8h em rút ra nhưng ối trời ơi nó vẫn 23% em thất vọng vô cùng. sau đó em sạc tiếp tục, cứ báo đèn xanh là em rút ra cắp lại liên tục như vậy cho đến khi pin khoảng 9x% là em không sạc nữa.Nhưng xài được 2 ngày sau còn khoảng 15% là tắc nguồn, tiếp tục sạc nhưng vẫn như vậy cứ sạc 5phut là báo đèn xanh. giờ không biết phải làm gì với nó đây đi, đức 180k hu hu .bác nào biết giải quyết giùm em. Con pin củ vẫn sạc bình thường khoảng 2,5-->3 h mới báo đèn xanh.Thank a lot.

Last edited by a moderator:

bonz3_ict

Tại sao sau khi up rom mới o2 lại không thể sạc pin?

Tình hình là em mới up Rom cho con O2 xda atom exec. Chạy thì êm ru, không có trục trặc gì nhưng không biết tại sao sạc pin không được. Gỡ pin ra rồi lắp vào (chưa khởi động máy thì sạc được). Pro nào biết cách khắc phục thì giúp em với!
Thank all!