• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

BraDo

Cái này là do mạng thôi hoặc vị trí chỗ bạn đang thực hiện cuộc gọi sóng ko tốt.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác ơi giúp em với!! Con Atom exec của em sau khi UPROM xong khong nhận được thẻ nhớ!!

trước tiên xem lại thẻ nhớ có bị hỏng không (thử test trên máy khác hoặc trên PC) tiếp đến xem lại khe tiếp xúc của máy và thẻ nhớ (vệ sinh bụi bẩn...) nếu không được HS, tiếp đến là up lại rom nói chung lọ mọ thử test từng cái một thôi bạn ạ....

kecodoc9746

O2 Atom Exec bị lỗi màn hình !!!

Hic , màn hình con O2 Atom Exec của em bị gợn sóng như là tivi lúc tín hiệu bị yếu vậy đó ,màn hình today thì bình thường nhưng khi vào menu thì màu sắc bị chuyển chế độ giống như phim âm bản của máy chụp hình (màu trắng thì thành màu xám ,màu xanh thì chuyển thành màu tím...) ,đã vậy lâu lâu còn bị tắt nguồn (dù pin còn khoảng 66%) ,em đem wa 92B Trần Nhân Tôn sửa thì nó nói phải thay màn hình ,còn vụ kia chưa biết sao,hichic.... Các bak có cách nào sửa chữa hoặc địa chỉ sửa chữa nào tin cậy được thì báo cho em với nhe !!! Cám ơn các bak !!!

À ,máy em nếu sạc pin đầy thì vẫn nghe gọi,nghe nhạc ,chụp hình... vô tư,em vừa thay pin mới ở 92B Trần Nhân tôn hết 200k nhưng bệnh tắt nguồn vẫn vậy ,em đang dùng bản rom mới nhất của bak SONBLACK ạ !!! ( em tính chiều nay ghé qua chỗ của mod BAtkid xem thử nhưng thấy hơi xa nên ngại ) !!

thaianh64

mình mới mua con atom . ruột thì atom exec mà vỏ máy và màn hình là atom thường . máy chạy ổn chỉ khi nào bấm vào phím có hình nốt nhạc là hiển thị đích lổi tắt . làm sao khắc phục .bác nào biết chỉ dùm . cám ơn cac bác nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình mới mua con atom . ruột thì atom exec mà vỏ máy và màn hình là atom thường . máy chạy ổn chỉ khi nào bấm vào phím có hình nốt nhạc là hiển thị đích lổi tắt . làm sao khắc phục .bác nào biết chỉ dùm . cám ơn cac bác nhiều

không hiểu bạn đang định hỏi gì nếu main là atom exec thì mọi vấn đề liên quan đến nó vẫn là exec mà.....bạn hỏi gì phải nói rõ ra mới chỉ được chứ nói vậy hiểu sao được :-??:-??:-??

tam3000

ATOM EXEC không kết nối PC

con O2 của em không kết nối duoc voi PC:(!!em đả làm đúng theo sách hướng dẫn nhưng vẫn không thấy nó co phản ứng gì hết:-??!!em mun pu rom nhưng kết nối với pc không được nên đành bó tay!!bác nào giúp em với!!!thanks truoc!!;;)

daimobile08

các anh cho em xin rom tiếng trung quốc của xda atom exec với !thank

em đang rất cần rom tiếng trung của máy này. tìm hoài trong 4r ma ko thấy các anh ai có úp giúp em với! thank

BraDo

Bạn cài Microsoft Active Sync4.5 vào máy tính là ok ngay. Bạn tìm bằng google có nhiều web cho download, file này nặng tới 7M mình ko upload đc.

tam3000

minh đã cnài rồi nhưng no van không ket nối duoc ban ơi!!giup mình với!!mình vào phần ActiveSync!!Mobi hiện ra:" To sync with a desktop computer, install ActiveSync on your computer and then connect this device. If your company supports syncing directly with its Exchange Server you can Set up your device to sync with it!"mình không bit cài dat nó sao nữa!!

benhvienpda

làm tất cả thao tác đó ko đc thì bạn kiểm tra lại cái cable hoặc chân úb chua dt nhé . vấn đề sẽ nằm chỗ đó

thaianh64

ý mình muốn hỏi vỏ atom thường nhưng main là atom exec như vậy có ảnh hưởng gì ko khi mình muốn up rom mới và sao phím có hình nốt nhạc của máy mình bấm vào lại báo lỗi mong bác HOAN giup . cám ơn bác nhìu

BraDo

ý mình muốn hỏi vỏ atom thường nhưng main là atom exec như vậy có ảnh hưởng gì ko khi mình muốn up rom mới và sao phím có hình nốt nhạc của máy mình bấm vào lại báo lỗi mong bác HOAN giup . cám ơn bác nhìu

Up ROM vô tư (nhưng nhớ là up đúng ROM dành cho Atom Exec nhé nếu bạn chắc chắn ruột là Atom Exec). Còn vụ nút nốt nhạc, bạn vào start - setting - personal - Buttons để chỉnh lại.

duclinh84bk

Cho hỏi với!
Mình có Con AT exec, khi dùng liên tục khoảng 1 giờ thì thấy nóng nóng, cậy pin ra thì không phải pin nóng mà là nóng từ main ra, liệu như thế có bình thường không hay là bị làm sao?cái con chíp intel XScale PXA 27x đấy chạy có nóng lắm ko? Pin dùng chưa được 1 ngày (nghe nhạc các thứ khéo được nửa ngày) Thế mình có nên thay pin xịn vào không? hay con máy này ăn nguồn rùi thay pin xịn cũng vẫn bị?

BraDo

Dòng Atom có điểm yếu là pin sài trung bình 2 ngày cho nghe gọi, còn Wifi, nghe nhạc hay xem phim thì vài tiếng là cạn. Bạn sử dụng liên tục 1h máy bị nóng cũng là điều bình thường. Nên tìm mua pin zin để sử dụng lâu dài là điều mà nhà sản xuất khuyên dùng.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác ơi giúp em với!! Con Atom exec của em sau khi UPROM xong khong nhận được thẻ nhớ!!

Thử lắp thẻ khác, vệ sinh khe cắm thẻ, HS máy, up rom khác......lọ mọ dần dần để tìm nguyên nhân của bệnh đã bạn ạ...