• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

lienthanhevn

dùng tai nghe bluetooth cho atom EXEC

mình đang có tai nghe bluetooth sam sung wep250 nhưng mình kết nối rồi mà củng hông có dùng được anh em nào dùng rồi chỉ dùm mình cái cám ơn anh em

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đang có tai nghe bluetooth sam sung wep250 nhưng mình kết nối rồi mà củng hông có dùng được anh em nào dùng rồi chỉ dùm mình cái cám ơn anh em

Khi kết nối nó báo lỗi sao vậy bạn? thường thì khi kết nối với tai nghe BT mình bật BT của PPC lên cho nhìn thấy tai nghe sau đó nhập code rồi connec dùng là ok thôi

beamvic

Tôi dùng được với Windows Mobile 6.1 Build 19212 của NhatHoa- Micro SDHC 8G qua đầu card chuyển đổi mini SD. Chúc mừng năm mới.

thanhabs

Minh cung gap truong hop nhu ban.
Ban co the thu cach sau:
-Uninstall ActiveSync, restart computer
-reset PPC
-Install ActiveSync.
-Conect ---->OK!

quangeahleo

ATom XDA mất sóng

chào các You. vì sao ATom sài viettel thì sóng rất trâu mà vinamobiphone sóng yếu quá. chập chà chập chờn. nhờ các bạn giải thích dùm:(:)((

tuannm_icb224

Chao cac bac
Em co con atom exec khong the nao bootloader dc
Bac nao co biet cách sư lý giúp em với
Không thể úp đc Rom
Em xin cảm ơn

miror1102

atom exec bị lệch cảm ứng 1 góc nhỏ.cứu em với

em đang xài atom ex, máy zin chưa bung. hôm nay em có tới bạch long mobile trên trần phú -q5 để dán miếng bảo vệ màn hình. sau khi họ dán xong em đem về thì máy em, màn hình bị lệch cảm ứng 1 góc nhỏ phía đưới bàn phím,lệch khoảng 2li (em khó khăn trong nhắn tin).trước khi đem đi dán thì cảm ứng hoàn toàn bình thường. em nghĩ chắc họ đè sao đó mà nó lệch luôn. em buồn quá.
anh chị em nào ghé qua có thể giúp em 1 số thắc mắc không?
- có thể chỉnh lại cảm ứng ko ?hay phải thay nó.
-nếu chỉnh lại được thì làm cách nào?hay phải mang đi đâu?
cảm ơn nhiều nếu có thể.

TranMinhMan

Super V.I.P
em đang xài atom ex, máy zin chưa bung. hôm nay em có tới bạch long mobile trên trần phú -q5 để dán miếng bảo vệ màn hình. sau khi họ dán xong em đem về thì máy em, màn hình bị lệch cảm ứng 1 góc nhỏ phía đưới bàn phím,lệch khoảng 2li (em khó khăn trong nhắn tin).trước khi đem đi dán thì cảm ứng hoàn toàn bình thường. em nghĩ chắc họ đè sao đó mà nó lệch luôn. em buồn quá.
anh chị em nào ghé qua có thể giúp em 1 số thắc mắc không?
- có thể chỉnh lại cảm ứng ko ?hay phải thay nó.
-nếu chỉnh lại được thì làm cách nào?hay phải mang đi đâu?
cảm ơn nhiều nếu có thể.

Ui trời, dán màn hình mà bị lệch cảm ứng thì đúng là bạn xúi quẩy thiệt!:p
Nếu thấy khó khăn thì bạn thử tháo miếng dán đó ra và ktra lại xem sao.
Nếu vẫn ko hết thì bạn thử PM cho SM BatKid trên diễn đàn xem có cách khắc phục ko.
Chúc may mắn!:D

miror1102

Ui trời, dán màn hình mà bị lệch cảm ứng thì đúng là bạn xúi quẩy thiệt!:p
Nếu thấy khó khăn thì bạn thử tháo miếng dán đó ra và ktra lại xem sao.
Nếu vẫn ko hết thì bạn thử PM cho SM BatKid trên diễn đàn xem có cách khắc phục ko.
Chúc may mắn!:D
em tháo banh miếng dán ra rùi,mà nó vẫn bị lệch, em có vào screen chỉnh lại nhưng vẫn ko hết,nó chỉ đỡ lệch hơn đc 1 chút. em không biết còn cách nào nữa ko?
máy zin mà bung và mất cảm ứng zin thì bùn quá

mrtien

Cai dat cac nut tren ban phim

Tôi mới sử dung PPC nên không biết nhiều.
máy o2 exec của tôi không sử dụng được bốn phím trả lời, và hủy cuộc gọi kể cả bàn phím 4 chiều cũng không thấy có tác dụng mà tôi không biết phải chỉnh hay cài đặt ở đâu. Mong các bác chỉ giúp

quocthanhjs

xin giúp đở về pin vừa độ

tôi vừa độ 2 cục pin nokia của 5300 vào máy. nhưng máy vẫn báo -1% khi có xạc hay không cũng vậy. xin mấy bro hướng dẫn dùm tôi. cám ơn các bro trước nha

Yakuza1987

pác nào biết chỗ mua pin zin cho o2 xda atom exec hok? và giá cho một cục pin như vậy là bao nhiu? thks các pác nhìu lắm

longcocanh

Chào bạn máy của mình cũng bị hiện tượng như của bạn , do mình tháo máy ra để làm sạch , khi lắp máy vào thì bị rách cáp lên màn hình ( rách 5,6 mạch gì đó nên ko mất hết ) tớ mang nên hàng trống có bác hàn cáp cực siêu luôn hàn cho về dùng ok luôn , giá là 150.000đ .

longcocanh

Vào bootloader ko biết cách thoát ra

Em bị vào bootloader mà ko biết cách thoát ra mong Các Bác giúp đỡ ạ xin cám ơn các Bác

cupa345

Em bị vào bootloader mà ko biết cách thoát ra mong Các Bác giúp đỡ ạ xin cám ơn các Bác

Sao lại "bị" vào bootloader nhỉ,chỉ cần lấy bút chọt vao lỗ reset là máy khoiwr động lại thôi

longcocanh

Sao lại "bị" vào bootloader nhỉ,chỉ cần lấy bút chọt vao lỗ reset là máy khoiwr động lại thôi
Bị là vì Em bị dính nút bấm camera do tháo máy ra lắp lại ko chuẩn ạ , nên khi restars thì nó vào bootloader luôn , nhưng Em ko restars lại ko được ạ

vuquang

Rom nước ngoài ko cài đc font tiếng việt? Hic!

chẳng là mình up bản rom mới bên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=433600
bản rom WM6.1 CE OS 5.2.20931 (Build 20931.1.0.5)
nhưng sau khi úp rom xong thì ko thể đọc đc tiếng việt mặc dù đã cài font tiéng việt các kiểu rồi cài từ TahomaUnicode trở đi mà vẫn không thể đọc được. Liệu có fai là rom tiếng anh nên ko thể cài đc font tiếng việt ko? pro nào giải thích dùm e và nếu biết cách thì chỉ giúp e với. Thanks!

nam470

Help-Ko thể HR Atom Exec được

Các bác giúp em với. Trước đây em có tạo 1 topic nhờ giúp giùm vì sao ko HR được, em chưa kịp hỏi hết thì bác Sơn đã close rồi :((
Máy của em kỳ lắm, SR thì được, HR thì lại ko được. Em nhấn nút nguồn+chọt lỗ SR -> nó hiện ra bảng hướng dẫn, làm theo hướng dẫn rồi mà vẫn ko thể HR được, chán vô đối luôn. Mong các bác hướng dẫn giúp với, hoặc có chương trình nào giúp HR được ko thì cho em luôn. Em đã thử các kiểu rồi: nào là chỉ nhấn nút xanh, nhấn cùng lúc 2 nút, nhấn và giữ,... đều ko được. :mad:)