• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

blackdoor

Manager
Đĩa theo máy thường chỉ chứa ActiveSync (hỗ trợ kết nối PDA~PC) và Outlook nên không thể cài lại OS từ đó được. Việc cài lại OS này thực chất là up lại ROM cho PDA. Bạn vào box ROM cho Atom Exec tìm hiểu cách up ROM cho máy nhé. ROM ship cho Atom Exec bạn tải ở đây:
http://www.myxda.com/xda-atom-exec_rom_download.aspx

pro_xeo

Bị trắng màn hình O2 athom exe !

Hôm trước mình tháo con O2 Athom exe của mình ra để lau chùi ,
khi ráp vào lại khởi động máy lên thì thấy màn hình thành nàu trắng,:((
tuy vậy các chức năng của máy như gọi, nghe nhạc vẫn bình thường, chức năng cảm ứng trên màn hình vẫn tốt.. vì mình cũng có thể mở được các chương trình tuy ko thấy gì !

Có bác nào từng gặp trường hợp này ko ????

ko biết là do dây cáp màn hình hay là do cả màn hình nửa ....có bác nào giúp em với !....
nếu chỉ thay mỗi dây cáp thì giá mềm khoảng bao nhiêu nhỉ ?????

thanks !

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Cái này phải đem ra tiệm thôi. Nếu ở HCM thì bạn có thể đem đến cửa hàng M&D của Mod BatKid ở góc phải màn hình để kiểm tra xem.

littelright

Lỗi Obex của Bluetooth (Atom Exec)?

Các bác giúp em voi. Mỗi lần share hinh ảnh với mấy đứa bạn là chỉ co gui duc hình thui. chu ko nhận được. No báo là "obex unavailable" nhưng em đã enable obex nhưng vẫn không được. Giúp em vơi:((

TaQuangDuc

bạn dùng bản nào? có thể chụp lại màn hình lúc đó không? theo mình thì về ROM gốc xem còn bị không? nếu không thì là do ROM thôi.
cheers,

tamnakyda

có Bác nào biết chỉ giùm Em với Con Atom exec của em úp Rom từ thẻ nhớ.đang Úp nửa đường thì treo máy.Em Reset lại thì nó tối hù luôn ..hu hu .

tamnakyda

có Bác nào biết chỉ giùm Em với Con Atom exec của em úp Rom từ thẻ nhớ.đang Úp nửa đường thì treo máy.Em Reset lại thì nó tối hù luôn ..hu hu :(:)((

phapbq

Atom exec bị lỗi mạng

Con Atom exec của em mạng chập chờn, có lúc không nhận sim luôn, tin nhắn thì gửi không được!! có anh em nào bị như vậy không? giúp em với!!

Chỉnh sửa cuối:

phapbq

em mới up lên rom 6.5 thì gửi tin nhắn được, còn cái vụ nhận sim thì vẫn vậy, lúc được, lúc không!!
Có anh em nào giúp với!!!!:(:)(:)((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con Atom exec của em mạng chập chờn, có lúc không nhận sim luôn, tin nhắn thì gửi không được!! có anh em nào bị như vậy không? giúp em với!!

em mới up lên rom 6.5 thì gửi tin nhắn được, còn cái vụ nhận sim thì vẫn vậy, lúc được, lúc không!!
Có anh em nào giúp với!!!!:(:)(:)((

Bạn trước dùng sim đó vẫn bt thì bị vậy hay thay sim khác. nếu ko được thử dùng sim khác xem thế nào. Dòng này nổi tiếng kén sim mobi đó bạn..

rongvnx

Muốn nhận được từ bloetooth thì ngoài enable tất cả các option trong cái bluetooth thì cần phải enable cả cái IR receiver (cổng hồng ngoại) lên là sẽ nhận được thôi. Nghe có vẻ vô lý, nhưng cứ thử đi là biết liền.

damter

mình đang sài con 02 XDA EXEC nhưng hôm trước mình vào folder có hinh thùng rác, có cột yêu cầu nhấn các số 1234 sau đó màn hiện chọn lựa yes/no, mình chon yes. sau đó máy bị đứng, mỉnh rút luôn thẻ nhớ ra ngoài và khởi động lại. tuy nhiên khi khởi động lại thi màn hình cho thông báo "tap the screen to set up your window mobile-based device" sau đó cứ hiện " align screen" với nội dung " tap the target firmly and accurately at each location on the screen.the target will continue to move untill the screen is aligned".vậy là nó bị làm sao??? mình đã thử uprom nhưng vần ko thay đổi đc gì. bạn nào có thể giúp mình đc ko?thanks so much!!!:((

Chỉnh sửa cuối:

Yakuza1987

giúp mình về nhạc chuông

mình vừa cài xong bản 6.5 nhưng không biết cách nào cài bài hát mình iu thik làm nhạc chuông, ai biết chỉ mình với. Nhân tiện cho mình hỏi luôn là mình muốn cài nhạc chuông mp3 cho tin nhắn và đồng hồ báo thức thì làm cách nào. Mình đang dùng 02 xda atom exec. cho mình hỏi thêm là sao mình nối điện thoại với máy tính thì folder Windows bị ẩn, không làm cho nó hiện lên được. Thks các bạn nhìu lắm

Chỉnh sửa cuối:

phantrungonline

mình vừa cài xong bản 6.5 nhưng không biết cách nào cài bài hát mình iu thik làm nhạc chuông, ai biết chỉ mình với. Nhân tiện cho mình hỏi luôn là mình muốn cài nhạc chuông mp3 cho tin nhắn và đồng hồ báo thức thì làm cách nào. Mình đang dùng 02 xda atom exec. cho mình hỏi thêm là sao mình nối điện thoại với máy tính thì folder Windows bị ẩn, không làm cho nó hiện lên được. Thks các bạn nhìu lắm
- bạn kết nối điện thoại với máy tính(active sync) vào active sync mở explore -->My Windows Mobile-Based Device-->My Documents-->My Ringtones(copy nhạc yêu thích của bạn vào đây, đuôi wav,mp3,mid j cũng được,tốt nhất là bạn nên cắt nhỏ bài nhạc ra để nhẹ bộ nhớ máy)
-bạn chép vào đó rồi thì vào phần SETTING --> SOUNDS&NOTIFICATIONS-->incoming phone, text message và reminder chỉnh đoạn nhạc bạn vừa chép vào làm nhạc chuông được rùi(incoming phone thì ok,nhưng text message và reminders cũng tùy rom à nha,rom 6.1 thì mình vẫn xài như vậy được,còn bản rom 6.5 thì mình nới test có 2 bản thui và ko có bản nào chịu cho làm nhac chuông tin nhắn và báo thức hết).
-folder Windows bị ẩn là bị virus rồi,mình cũng bị vậy mà cũng ko biết cách khắc phuc,bực quá nên format cài lại HĐH luôn:D(cái này là ngu kiến của mình thui).sau khi cài lại mình dùng bình thường.
Chúc bạn vui.

Yakuza1987

- bạn kết nối điện thoại với máy tính(active sync) vào active sync mở explore -->My Windows Mobile-Based Device-->My Documents-->My Ringtones(copy nhạc yêu thích của bạn vào đây, đuôi wav,mp3,mid j cũng được,tốt nhất là bạn nên cắt nhỏ bài nhạc ra để nhẹ bộ nhớ máy)
-bạn chép vào đó rồi thì vào phần SETTING --> SOUNDS&NOTIFICATIONS-->incoming phone, text message và reminder chỉnh đoạn nhạc bạn vừa chép vào làm nhạc chuông được rùi(incoming phone thì ok,nhưng text message và reminders cũng tùy rom à nha,rom 6.1 thì mình vẫn xài như vậy được,còn bản rom 6.5 thì mình nới test có 2 bản thui và ko có bản nào chịu cho làm nhac chuông tin nhắn và báo thức hết).
-folder Windows bị ẩn là bị virus rồi,mình cũng bị vậy mà cũng ko biết cách khắc phuc,bực quá nên format cài lại HĐH luôn:D(cái này là ngu kiến của mình thui).sau khi cài lại mình dùng bình thường.
Chúc bạn vui.
cám ơn bạn nhiều nha, mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn=D> nhưng bạn chỉ mình cách format luôn đi, máy tính của mình nó hok cho format hic

Chỉnh sửa cuối:

hdtuankhai

Atom Exec mất Vibrate

Con Atom Exec của mình sau khi up rom bị mất chức năng Vibrator trong phần Sound Notification, kiểm tra trong Self Diagnostics thì vẫn rung bình thường. Đã up lại nhiều Rom (cả Rom gốc), trong phần chọn Ring type chỉ có: Ring, Increasing ring, Ring once, None. Mất tất cả các phần chọn liên quan đến Vibrate.
Có bro nào biết cách khắc phục chỉ mình với. :((
Thanks!!!

discover712

Memory

Xin mọi người tư vấn hộ mình với .

Mình dùng rom 6.1 của diễn đàn , vào memory thấy

Storage : Total : 98 M , free 70M
Program : Total : 51 M , free : 2 M

Máy cài có : Phần mềm Vitlak , Lexisgoo , spyke , Nodata , Point word . Vậy mà chạy trương trình gì cũng báo .

Memory is low ...

Nếu vậy máy chỉ cài được tối đa là 3 chương trình cỡ bự như Lexisgoo ( 27M ) thôi à ?

Có cách nào khắc phục không các bạn ?

daikimgia

Thay pin bị mất chế độ rung là sao vậy mấy bro?

Con Atom Exec của e pin yếu lắm rồi, e ra tiệm mua cục pin về xài, cũng tạm được, chỉ có điều xài pin mới thì máy ko rung riếc gì hết, gắn pin cũ vào thì rung... bó tay!

E xài pin mới, vào self diagnostics test rung thì ok, nhưng máy khác gọi đến vẫn ko rung, test trong Sound & Notification cũng ko rung, hic !

Bro nào biết chỉ dùm với, điên đầu luôn.