• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ZINC

minhtuan203

con zinc của tôi đang hoạt dộng bình thường vì thấy máy chạy chậm nên tôi đã hadreset nhưng máy treo ở màn hình khởi động ...đã thử up rom rất nhiều lân nhưng mỗi lần úp rom lại bị treo ở bước cuối cùng...đã thử rất nhiều cách trên điễn dàn...vẫn treo:(
nhưng rất kỳ lạ là cứ tháo pin và để wa một dêm sáng hôm sau cắm sạc vô thì máy hoạt động bình thường..nhưng pin khoang 37% thì khởi đông và treo...hết cách chữa
các bạn nào đã gặp trường hợp như mình chưa ...chờ sự giúp đở của các bạn thôi

vdhieu

Xin ý kiến những người sử dụng O2 XDA Zinc

Tình hình là em đang sử dụng O2 XDA Zinc mà nó bị lỗi gì mà ko tự nhận thẻ nhớ đc . Cứ mỗi lần lấy thẻ nhớ ra rồi đút vào là phải soft reset lại nó mới nhận .Em đã cài rất nhìu phiên bản ROM rùi từ WM5 đến WM6 của seeO2 đến các bản ROM nâng cấp khác như WM6.1 19900 hay 19202 ...nhưng vẫn ko hết bị. Nó còn lỗi nữa là thỉnh thoảng tắt màn hình lâu thì bật nó ko lên luôn mặc dù đèn báo sóng vẫn nháy và thỉnh thoảng còn bị treo ở khúc vào O2 . Bác nào đã gặp phải lỗi này rùi hoặc biết khắc phục thì giúp mình với .Thanks các bác rất nhìu !!!

hungtd2

tình hình em nghĩ là do cái thẻ nhiều hơn, trước em dùng thẻ TQ cũng bị thế
Kể cả treo máy hay nhận thẻ đều do nó cả
bác thử thẻ khác đi

ecoli

Tình hình là em đang sử dụng O2 XDA Zinc mà nó bị lỗi gì mà ko tự nhận thẻ nhớ đc . Cứ mỗi lần lấy thẻ nhớ ra rồi đút vào là phải soft reset lại nó mới nhận .Em đã cài rất nhìu phiên bản ROM rùi từ WM5 đến WM6 của seeO2 đến các bản ROM nâng cấp khác như WM6.1 19900 hay 19202 ...nhưng vẫn ko hết bị. Nó còn lỗi nữa là thỉnh thoảng tắt màn hình lâu thì bật nó ko lên luôn mặc dù đèn báo sóng vẫn nháy và thỉnh thoảng còn bị treo ở khúc vào O2 . Bác nào đã gặp phải lỗi này rùi hoặc biết khắc phục thì giúp mình với .Thanks các bác rất nhìu !!!

Có lẽ thẻ nhớ có vấn đề. Đổi thẻ khác thì dễ thôi, nhưng bạn cần test lại phần cứng của máy xem sao. Mình nghĩ bạn nên uprom chính thức từ O2, sau đó chạy chương trình SelfDiagnostics có sẵn để kiểm tra phần cứng. Sau đó bạn tháo hẳn thẻ nhớ, không sử dụng khoảng 1 ngày để xem các lỗi khác còn gặp phải nữa không.
Cách tải và uprom, bạn tham khảo ở đây:

Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RM3070712

:)

tech77

tình hình cái máy của em như sau:
Máy em đã up len ban W6 nhưng máy chứ chạy khoảng 1/2 ngày thì các c.trình ứng dụng cài trên thẻ nhớ chạy rất chậm. Nhiều lúc mất 2-3phút mới vào đc 1 c.trình . trong khi đó các ctrình thường trú trong bộ nhớ của máy thì chạy bthường. Bệnh như vậy là sao hả các pác???????????????????????????

trungkt

ZINC HAY BỊ LỖI LẮM Ạ ?

e nhìn thik con zinc này lắm , tốc độ ngon , nhìn lại chắc chắn nhưng thấy mấy người bảo là con này hay lỗi lắm vì ko phả của HTC , các bác cho ý kiến dum` e với , zinc hay exec hay tytn2

nin1009

e nhìn thik con zinc này lắm , tốc độ ngon , nhìn lại chắc chắn nhưng thấy mấy người bảo là con này hay lỗi lắm vì ko phả của HTC , các bác cho ý kiến dum` e với , zinc hay exec hay tytn2

thích thì cứ mua đi bạn vô tư đi,mình cũng đang xài một con nè, mạnh lắm,bạn hỏi khấp diễn đàng thử xem có ppc nào mà không bị lỗi đâu,so với lỗi cũa nó thì chấp nhận được,exec thì mạnh nhưng xài hơi bất tiện và nó lại bẽ cỗ nữa dễ đứt cáp lắm,tytn2 giá đắt mà có GPS cũng hay nhưng chíp cũa nó chĩ có 400Mhz nhỏ hơn Zinc 520 Mhz.tùy bạn thôi

Chỉnh sửa cuối:

ankhang2001

Cái này nghiêng về phần cứng nhiều hơn nha bạn, kiếm bản nào chạy êm một chút đi, chạy lại xem sao. Nó cũng có hiện tưởng hở CPU đó, nhưng mình xử lý phần mềm trước đi xong rồi hả tới phần cứng vậy cho nó an tâm hơn. Bệnh của bạn cũng hơi khó đó nha. Tại thường những dòng máy này là nó bị phần mềm cũng nhiều lắm, hãy thử làm lại xem sao, với lại bạn có cài chương trình gì cho nó chưa hãy chỉ mới chạy chương trình thôi, đôi khi chương trình nó cũng bị chổi nữa đó, nếu có cài thì cũng chú ý một chút nha ban ơi. Chúc bạn thành công!

functionlak

O2 Zinc hay bị mất tiếng loa ngoài

Mình mới sử dụng Zinc được vài tháng. Khi mới mua về dùng vẫn bình thường, nhưng dạo này hay có hiện tượng mất tiếng loa ngoài sau khi có cuộc gọi đến. Nếu gọi lại lần nữa thì có tiếng lại. Mong các bạn sửa lỗi này dùm mình. cảm ơn!

aniki

bệnh mới của zinc

em mới lấy con zinc này ko hiểu sao nó hay báo sóng ảo ra ngoài thì goi dc nhưng về dến nhà thì nó tịt ko gọi dc cũng ko nghe dc luôn bác nào biết chỉ cho em với:-/

phuonghoan3009

ZinC tự động tắt nguồn!

Các pro cho em hỏi chút con zinC của em thỉnh thoảng lại tự động tắt nguồn các pro biết tại sao ko ạ! Chỉ cho em cách sử lý với :|

ptrithang

ppc dùng Windowns mobile ,con nào mà kô có fát sinh lỗi , chủ yếu do người sài thôi, pc còn bị lỗi huống chi ppc , con Zinc mình dùng gần 1 năm up rôm liên tục chả có vấn đề gì cả

functionlak

Mình đã khắc phục được rồi. share kinh nghiệm cho cac bạn để không bị lỗi như mình. minh up rom gốc từ trang chủ O2, dung rất tốt. Mình cài các phần mềm của VITO technology (như danh bạ, nghi âm...) thì bị lỗi như cũ. Up lại lần nữa và không cài các phần mềm đó vào thì dung rất ổn.
Khi bị lỗi, vào registry của volume thì nó bị đổi key của Mute,từ 8 thanh 15. mình nghĩ máy bị lổi là do phần mềm VITO có ảnh hưởng tới key đó.

teohuyen

hic, con zinc của mình cũng bị mất âm thanh, mở nhạc hay là gọi cũng không nghe được cái gì, mình cũng đã thử hard reset, và cũng đã thử cài lại cái rom khác cho nó nhưng cũng không ăn thua. lúc mình bấm gọi, chọn cái cái "Speaker on" không có tác dụng. lúc đầu mình nghĩ do hư loa, nhưng người khác gọi đến thì vẫn đổ chuông bình thường, nhưng khi bấm nghe thì cũng ko nghe được gì cả. mình giờ đang bó tay rồi, bạn nào giúp mình với

benhvienpda

hic, con zinc của mình cũng bị mất âm thanh, mở nhạc hay là gọi cũng không nghe được cái gì, mình cũng đã thử hard reset, và cũng đã thử cài lại cái rom khác cho nó nhưng cũng không ăn thua. lúc mình bấm gọi, chọn cái cái "Speaker on" không có tác dụng. lúc đầu mình nghĩ do hư loa, nhưng người khác gọi đến thì vẫn đổ chuông bình thường, nhưng khi bấm nghe thì cũng ko nghe được gì cả. mình giờ đang bó tay rồi, bạn nào giúp mình với

máy của bác chập đường fone rồi . nhẹ thì tháo ra vệ sinh là hết .. nhưng thường thi thay chân mới sẽ ko bị nữa .:)

minhtruc

Các anh cho em hỏi tý. Em đang sd O2 Zinc. Nhưng hiện nay nó đang bị tình trạng không nháy đèn báo sóng dù sóng vina vẫn có. Những đèn khác như bluetooth, sạc đều sd tốt. Các Anh có biết làm sao để khắc phục không. Cám ơn nhiều. E ở TP.HCM

AnhPheCT

Hôm qua con Atỏm của mình cũng mất loa ngoài. Mở Radio check vào cái loa thì nó phát ra loa. mặt định nó để là đang ở chế độ cấm tay nghe! ( Vì thông thường mở Radio thì nó bảo cấm tay nghe) Mình biết nó bị chập lổ cấm tay nghe , lấy tay nghe chọc ngoái ngoái vài chục lần thì Ok chứ có gì đâu!!! Nếu ko dc đem ra Bác sĩ Mobi đi!! chẳn cần Up Rom là gì hết, cũng chẳn HR làm gì!!!! Good luck!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các anh cho em hỏi tý. Em đang sd O2 Zinc. Nhưng hiện nay nó đang bị tình trạng không nháy đèn báo sóng dù sóng vina vẫn có. Những đèn khác như bluetooth, sạc đều sd tốt. Các Anh có biết làm sao để khắc phục không. Cám ơn nhiều. E ở TP.HCM

HS máy kiểm tra nếu vẫn bị thì bị phần cứng rồi mang qua thợ thôi bạn ạ...

hiep_pro

Hỏi Cách Set up Window mobile ?

Em xin chào các bác ,

Không hiểu tại sao hôm nay phone của em nó lại bị treo ở màn hình Wellcom .Em định set up lại Window mobile cho máy bằng cách ấn nút power+chọt reset sau đó ấn nút Clear kế đó ấn nút gọi .Sau khi khởi động lại máy thì xuất hiện màn hinh với dòng chữ "Tap the screen to Set up your Window mobile based device" , em đã Tap vào màn hình thì nó chuyển sang 1 trang khác đó là align sceen và nó bị đứng mãi .Em ko biết phải làm thế nào nữa -do đây là lần đầu tiên em Set up lại Window mobile .Mong các bác giúp đỡ cho .

Em xin cảm ơn :)