• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG SamSung Galaxy Tab GT-P1000

Cleonardo

Lập topic mong muốn các bạn xài sgtab chia sẻ thắc mắc và các vấn đề liên quan như cách sử dụng.phần mềm.kĩ thuật thảo luận tại đây.Nếu mod thấy không cần thiết thì xóa dùm.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Topic mở ra mà không có ai vào nhỉ?
Anh em nào có dòng máy này vào điểm danh thảo luận cho xôm.

TruongHan

Super V.I.P
7ich thì em vọc qua rồi,trước em test việt hóa app = con này mà :D chờ ai có con 10.1 ich mượn vọc android 3.1 xem sao :))

MinhThang

Manager
7ich thì em vọc qua rồi,trước em test việt hóa app = con này mà :D chờ ai có con 10.1 ich mượn vọc android 3.1 xem sao :))

VH được những Soft nào? Cho link coi thử có sài được không? Khi nào 10.1 ich ra bán mua tiếp hé.

TruongHan

Super V.I.P
VH được những Soft nào? Cho link coi thử có sài được không? Khi nào 10.1 ich ra bán mua tiếp hé.

Bên box ứng dụng việt hóa đó anh.rảnh rỗi e cũng đang việt hóa lại nè

Cleonardo

Xài gtab rồi mà sao tìm bài viết trong dd chỉ toàn bài của chú PQuang , wellcome gtab 10.1 , ai mua thì gả lại gtab 7inch

socloc20

Em vừa mua xách tay galaxy Tab 10.1, nhìn bằng nhựa như đồ chơi ý, nhưng nhìn mỏng đẹp và tốt :)

kekeomocau

híc em để đầu giường tối xem phim nghe nhạc và lướt web thui.nhân tiện xin hỏi mọi người về loa ngoài
SamSung Galaxy Tab GT-P1000 sao nghe bé và có tiếng vọng.mình up lên 2.3 thì nghe ko rõ,nhưng về 2.2 thì thấy khá hơn?ko biết có phải lỗi do máy ko nhỉ?

Hai_ninhthuan

híc em để đầu giường tối xem phim nghe nhạc và lướt web thui.nhân tiện xin hỏi mọi người về loa ngoài
SamSung Galaxy Tab GT-P1000 sao nghe bé và có tiếng vọng.mình up lên 2.3 thì nghe ko rõ,nhưng về 2.2 thì thấy khá hơn?ko biết có phải lỗi do máy ko nhỉ?

Mình thấy khá nhiều người chê em Tab 7 inh. Cá nhân mình trước đây dùng HD2 và chạy đủ cả android, WP7.... Mới chuyển qua GT được hơn nữa tháng, cảm nhận về máy khá tốt so với những gì mà em nó đem lại. Nghe nhạc loa ngoài to, rõ. Nghe qua tai thì khá phê. Cảm ứng cũng khá mượt và nhạy, ứng dụng cài ngon. Chỉ chê màn hình màu hơi nhạt. Cơ bản như vậy là tốt rồi,đến giờ vẫn hài lòng về em nó.

Tana

Mình cũng đang xài Galaxy. Em này nguyên bản là hàng T-mobile đã được hack để sử dụng mạng VN. Lúc mới lấy mình có cảm giác sóng rất tốt và đang sài room 2.2. Được vài ngày thì ngứa nghề từ hồi chơi WM nên up cái room 2.3.3 theo như hướng dẫn bên TT.
- Lần đầu uproom dùng Odin và khi chọn phone sử dụng phần dành riêng cho T-mobile. Sau khi up xong thì mất luôn tính năng phone, chẳng sóng gió gì cả.
- Sau đó cũng tiếp tục dùng room đó luôn và chọn phần dành cho Asia hay đại loại như vậy thì có thể sử dụng chức năng điện thoại được nhưng sóng khá yếu. Vào chổ nào có nhà cao tầng, bê tông nhiều là coi như tịt luôn.
- Sau đó cũng thử nhiều room khác nhau nhưng cũng không cải thiện được bao nhiêu.
- Kế đó hạ xuống room 2.2.1 lại thấy vẫn vậy. Đã thế quen xài 2.3.3 được 1 tuần rồi nên thấy thằng 2.2.1 khó chịu quá nên lại up tiếp.
- Lần này vào samfirmware down bản Euro và chạy thử thấy sóng đỡ hơn rất nhiều. Có đều vẫn không được ưng ý vì nhiều khi ở trong VP, thằng Sonny thì sóng cứng ngắt trong khi em SS chỉ được có 1 vạch... thấy rât là khó chịu.
Đại loại cũng đã search các kiểu nhưng vẫn chưa có hướn đi nào cả... Không biết đây là lỗi của máy góc là T-mobile hay là do dòng này nó như vậy?

MinhThang

Manager
Mình cũng đang xài Galaxy. Em này nguyên bản là hàng T-mobile đã được hack để sử dụng mạng VN. Lúc mới lấy mình có cảm giác sóng rất tốt và đang sài room 2.2. Được vài ngày thì ngứa nghề từ hồi chơi WM nên up cái room 2.3.3 theo như hướng dẫn bên TT.
- Lần đầu uproom dùng Odin và khi chọn phone sử dụng phần dành riêng cho T-mobile. Sau khi up xong thì mất luôn tính năng phone, chẳng sóng gió gì cả.
- Sau đó cũng tiếp tục dùng room đó luôn và chọn phần dành cho Asia hay đại loại như vậy thì có thể sử dụng chức năng điện thoại được nhưng sóng khá yếu. Vào chổ nào có nhà cao tầng, bê tông nhiều là coi như tịt luôn.
- Sau đó cũng thử nhiều room khác nhau nhưng cũng không cải thiện được bao nhiêu.
- Kế đó hạ xuống room 2.2.1 lại thấy vẫn vậy. Đã thế quen xài 2.3.3 được 1 tuần rồi nên thấy thằng 2.2.1 khó chịu quá nên lại up tiếp.
- Lần này vào samfirmware down bản Euro và chạy thử thấy sóng đỡ hơn rất nhiều. Có đều vẫn không được ưng ý vì nhiều khi ở trong VP, thằng Sonny thì sóng cứng ngắt trong khi em SS chỉ được có 1 vạch... thấy rât là khó chịu.
Đại loại cũng đã search các kiểu nhưng vẫn chưa có hướn đi nào cả... Không biết đây là lỗi của máy góc là T-mobile hay là do dòng này nó như vậy?
Mình dùng máy hàng chính hãng sóng ok như tất cả các đt khác bạn à.

Cleonardo

Vài kinh nghiệm sử dụng gtab của riêg mình :
Nên xài room cook cho mượt mà ,trước đó nên backup,khji nào bán thì mới restore lại room mặc định.xạc bin cho đầy mà uproom vì lỡ có bị treo ở chữ samsung galaxytab thì còn bin mà về dow loadmode mà up bằng oldin ,khỏi lo bị chết máy.nếu hết bin chỉ có cách kích bin mà thôi,mình từng up lên honeycome mà quên về mặc định nên treo ở chữ ssgtab ko lên,nếu treo ở màn hình kết nối thì vào oldin mà nhét file pit bất kì.lâu nên backup restore và up lại room ,trước khi reboot system thì vào advance wipe batterry ,như vậy sẽ xóa các chỉ số về bin và thiết lập quá trình sử dụng mới.của bin sẽ xài lâu hơn đáng kể.
bấm nút back và power là sẽ.chụp lại màn hình mà ko cần sử dụng pm
xài gtab thì nên xài skype video.call test hình ảnh ,call mà chỉ tốn data.
gtab nó ăn data kinh khủng nên khj nào xài thì vào datamode on off lúc chat chit lướt web

chonvuituoixuan

mình thích Galaxy tab 7 hơn các dòng máy tính bảng khác/ ko phải ở cái cấu hình hay nhiều ít game mà thích cái 7 inch, so với ipad 1,2 thì 7 inch rõ ràng tiện hơn rất nhiều. Sử dụng 2.3.3 rom cook thì mượt mà và pin cũng được cải thiện đáng kể. Đã cài khá nhiều game mà vẫn ko thấy chậm là mấy. Đọc sách và dl nhạc thì quá tiện và rất nhanh.

TatDat_Canon

Mình mnới vừa dùng 1 em 7iches này, đang sử dụng 2.3.3 đã hackroot thành công, cài games chơi OK, nhưng đang thắc mắc 1 vấn đề là bộ nhớ root của máy chỉ có 1G cài vài game khủng là mất hết phân nữa, trong khi bộ nhớ trong còn dư đến 12G.

Có cách nào tăng dung lượng bộ nhớ root không? Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo dùm, mình mới xài android gần đây thôi nên thiếu kinh nghiệm dữ lắm.

chonvuituoixuan

cài game trên GL tab tốn rất ít bộ nhớ trong. 1GB là quá nhiều rồi, bạn cứ cài thoải mái đi. 12Gb kia chỉ để chứa data của game. 1 game hd có khi tới hơn 500Mb của thẻ nhớ .

MinhThang

Manager
Bạn nào có Soft chụp ảnh màn hình không? Search trên Google mãi mà không thấy.

PhamQuang

Manager
Bạn nào có Soft chụp ảnh màn hình không? Search trên Google mãi mà không thấy.

Chụp màn hình trên PC hay trên Tab? Đều có cả đấy.
Muốn chọp trên PC thì sử dụng QtADB hoặc DroidExplorer, đã có giới thiệu trong Ứng dụng Android rồi.
Nếu muốn chụp trên máy thì cài APK sau.
Tải theo link:

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?c8cdcd2qe5wr78y[/DOWNLOAD]

MinhThang

Manager
Chụp màn hình trên PC hay trên Tab? Đều có cả đấy.
Muốn chọp trên PC thì sử dụng QtADB hoặc DroidExplorer, đã có giới thiệu trong Ứng dụng Android rồi.
Nếu muốn chụp trên máy thì cài APK sau.
Tải theo link:

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?c8cdcd2qe5wr78y[/DOWNLOAD]

File cài trên máy thì cài đặt thành công nhưng lại không có Icon, còn Tool chạy trên PC thì không nhận được Phone anh à.

TruongHan

Super V.I.P
File cài trên máy thì cài đặt thành công nhưng lại không có Icon, còn Tool chạy trên PC thì không nhận được Phone anh à.

Nhấn giữ phím Back và Nguồn cùng lúc là chụp lại màn hình rồi Anh,đâu cần pm ???