• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

toan1101

Ôi, cái X1 của em nó còn sáng cái keyboad QWERT liên tục mà ko sao tắt được. Khổ thế. Sao X1 nó không có chế độ off hoặc để sáng mấy s cái light keyboad như con Exec nhỉ.

sao em xài thấy nó có auto mà :(

khi nào tối thì bàn phím sáng

tmn

Chắc máy em lỗi gì đó, đóng máy lại, vẫn nhìn thấy ánh sáng keyboad qua khe hở.

bigtiger1987

cac a giup dum e nha e cung moi xai x1 na luc truoc thi no vo duoc mang moi luc moi noi nhung khong hieu sao tu nhien bay gio khong vao mang duoc nua. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Theo kinh nghiệm cũ của mình, bạn thử tháo SIM ra vệ sinh qua rồi ráp vô, hoặc hardset lại máy xem sao.

taituphongluu

có bác nào có cái rom gốc cho x1 ko ạ?nếu bác nào có thì làm ơn cho e các bác nhé...e đợi tin vui từ các bác...thank các bác trước...

tmn

Bạn nên theo dõi cái topic này ở đây hoặc down luôn bản ROM gốc mới nhất này: APP_SW_X1i_GENERIC_UK_R2AA010.

Sau khi down về file sẽ ở dạng exe, bạn cứ dùng winrar giải nén thành file image, sau đó đổi tên thành ruu_signed.nbh hoặc Kovsimg.nbh rồi up bình thường. Lưu ý nên chạy Hard-SPL trước cho yên tâm.

dammeppc

bàn phím x1

máy mình X1 Tmobile khi gõ bàn phím chữ Y thì nó ra chữ Z và ngược lại

chỉ mình cách fixx lỗi này với nt khó chịu quá:(:)(:)((

nangsamac02

Các bạn cho mình hỏi, sao cái x1 của mình lâu lâu bị đứng maý, có cách nào restart lại mà ko phải tháo pin ra ko, mình ấn power hoài mà ko được. thanks.

ambien10000

Các bạn cho mình hỏi, sao cái x1 của mình lâu lâu bị đứng maý, có cách nào restart lại mà ko phải tháo pin ra ko, mình ấn power hoài mà ko được. thanks.

Có cái lỗ nhỏ ở dọc chỗ cài bút ấy. Tháo vỏ ra mới nhìn thấy. Chọt vào đó.

stephen87

Mấy Bạn Pro X1 ơi , có thể chỉ giúp em về việc Up Rom ban moi R2AA010 được kg ? , Bằng hình ảnh hoặc là viết chi tiết bằng tiếng việt ấy , em xin cảm ơn nhiều , em mới tậu nó về hum nay àh , mà thấy room nó là R1AA017, e lại thích vọ nó thử xem up rom xong nó co khác gì kg ? em là lính mới , với lại có 1 thời gian e dùng O2 , nhưng cũng khá lâu rồi , giờ xài lại hoàn toàn kg biết gì luôn , Mong các bạn hảo tâm chỉ giúp mình , thành thật cảm ơn mấy bạn thật nhiều

tmn

Nếu bạn up ORIGINAL X1 ROMS thì không phải chạy Hard-SPL, nhưng phải đúng bản gốc của máy. Còn không thì bạn chỉ cần đọc kỹ các bài viết trước là up ok thôi.

stephen87

mình có đọc được của bạn nào đó trong DĐ này có cho link down bản Rom R2AA10_UK , nhưng mình kg biết cách coi nó là bản gốc là là bản cook gì đó , mong các bạn giúp đỡ mình, thanks thật nhiều

tmn

An toàn nhất là bạn cứ nên chạy Hard-SPL cho em X1, vì sau này còn có thể up đc các bản cook ROM hay khác.

stephen87

ok, nhưng bạn có thể dịch sang tiếng việt theo các bước của cái SPL được kg bạn , vì mình dốt tiếng anh nhất , hhic, và bạn co thể cho mình biết link để down cái SPL mới nhất được kg? mình hỏi hơi nhiều , mong bạn thông cảm , vì mình muốn tìm hiểu kỹ về cách up rom , tại mình thấy topic post ở mấy trang dưới đã lâu rùi , với lại mình lại kh biết cái nào là mới nhất , mong bạn giúp mình , thành thật cảm ơn bạn thật nhiều.
À xém tí quên nữa nếu bạn có thể thì chỉ mình cách làm luôn = pic or lời tiếng việt nhé , thanks so much

Chỉnh sửa cuối:

decon

máy mình X1 Tmobile khi gõ bàn phím chữ Y thì nó ra chữ Z và ngược lại

chỉ mình cách fixx lỗi này với nt khó chịu quá:(:)(:)((

Do bản rom của máy bạn sử dụng cho thị trường tiếng đức nên bàn phím của nó(QWERTZ) còn tiếng anh là(QWERTY).Bạn nên up lại rom là hết.

womendeai

Ban vao link nay:http://www.sonyericsson.com/cws/supp.../updateservice
roi ban an vao phan chon điện thoại la X1 no cho ban phan de dow vê sau do ban cai đặt ra va no co một bang gôm ngôn ngữ các nước ban chon tiêng anh hay tiêng viêt thi do ban o do no co ca hướng dân cach up cho ban luôn ma trang nay cua sony nên yên tâm hom qua minh vua moi up lai xong

womendeai

Các pro ơi cho e hỏi ai co phân mêm cai đặt nhan dang font va chu viết tiếng TQ không? cho e voi đang rất cân gấp thanks cac pro nhé

mrl989

Các pro ơi cho e hỏi ai co phân mêm cai đặt nhan dang font va chu viết tiếng TQ không? cho e voi đang rất cân gấp thanks cac pro nhé

ce star, bạn lên google seach là thấy
hơi buồn cười là câu hỏi của mình tương tự câu hỏi trên nhưng là tiếng việt, ko biết có phần mềm nào giúp mình đọc dc tiếng việt mà không phải cài lại rom ko nhỉ

womendeai

Uhm minh cai đươc rôi minh cũng lại bi như ban cu vao trang web tiêng viet la toan ô vuông không ha :)ai co cach nao giup minh vơi nhe:)