• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về cách dóng gói java trên s60v2

Parkmjnsu

Khi mình giải nén fjle jar dể dổi trung tâm tin nhắn nhưng khi dã dổi thành công thì không biêt dùng pm gì dể dóng gói lai dể cài đăt. Mình cũng dã thử môt số pm nhưng vẫn không dc ai có pm j post nên mình xin. Và hướng dẫn cu thể càng tốt. Thank

hoatljzk

Bạn có thể dùng X-plore chọn file cần đóng gói, chọn options\zip\copy to zip đợi nó đóng gói xong sẽ xuất hiện file ...*.Zip chỉ cần đổi chữ zip thành jar là ok.Mình cũnh hay làm thế.

chungtom123

Dùng jarb0om hoac smartjar. Mình toàn dùng smartjar.
Vào đóng gói >> vào thư mục jar cần đóg gói >> tìm tệp Manifest.Mf >> chọn
file đóng gói nằm tại E:/smartjar/jar (cái này mih fix sang C để đóg gói cho lẹ^^)

hoatljzk

Thank thì phải bấm chứ bạn!
Đã có x-plore zùj thì không nên cài thêm làm gì.Vì cài nhiều sẽ nặng máy.Mình nên dùng phần mềm đa chức năng.X-plore có thể làm đc nhiều chức năng.Ngày trước muốn giải nén thì phải dùng winrar nhưng x-plore cũng có thể giải nén như winrar nên mình đã cho winrar vô sọt rác.Gỡ bỏ đc 1soft cho máy nhẹ.Lrc creater (viết lời cho ttpod) cũng vậy x-plore cũng viết đc. x-plore còn có thể viết file dạng *.Txt vào thể nhớ
còn nhiều chức năng nữa hãy tự khám phá
x-plore là trình quàn lí file nó có thể làm đc nhiều chức năng khác vậy tại sao ko dùng

chungtom123

=)) dùng x-plore để mà invalid file ah. Đâu phải tự dung ng ta viết ra thêm ct làm j. Cứ làm đi rồi hãy nói nké

ChipkoiBG

Dùng Xplore thì thường hay bị Error...thế nhé!!Nên dùng Jarboom hay SmartJar

hoatljzk

Nhầm rồi.Mình chưa bao giờ bị.Nên xem lại x-plore của mình đi.

chungtom123

Nhầm rồi.Mình chưa bao giờ bị.Nên xem lại x-plore của mình đi.

bạn có thể cho ảnh chụp màn hình đc ko. mà bạn dùng bản xplore bao nhiêu mà đc thế. mình dùng 1.35, 1.45, 1.50 đều xịt

hoatljzk

bạn có thể cho ảnh chụp màn hình đc ko. mà bạn dùng bản xplore bao nhiêu mà đc thế. mình dùng 1.35, 1.45, 1.50 đều xịt

mình dùng bản 1.45 down trên diễn đàn về.Khi có phiên bản mới ra đời mình update trực tiếp lên 1.50.

chungtom123

:D có lẽ mìh k có duyên đóg gói jar = xplore :)) mà quả thật đt pạn pro that đấy. B dùng máy gj vậy. Mjh dùg N70 ma ko ăn thua ;-)

jimmi_qyu

Các bạn hãy quên lãng đi Jarboom hoặc mậtr đi, hãy sử dụng jarditor, với nhiều chức năng vượt trội hơn các pm trên, việc đóng gói chỉ là chuyện nhỏ.:)

hoatljzk

Kg đóng gói được bạn à !

Có đấy bác ah.Nếu cái java đó vẫn đang cài trong máy mà bị mất file gốc. Thì có lấy lại đc đấy.Vào system/MIDlets/ trong này sẽ có các thư mục của phần mềm kiểu [16495...]vào đó chép file *.Jar ra ngoài là ok.