• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về chức năng rung báo nhận cuộc gọi

nhatduy1990

lúc trước mỗi khi em gọi cho người khác,khi người ta bắt máy thì máy sẽ rung lên 1 lần để báo hiệu cho mình biết.từ khi up lên rom enegry 3.0 thì ko còn chức năng đó nữa,có ai biết cách chỉnh lại như trước không ạ

NguyenTu

Super V.I.P
lúc trước mỗi khi em gọi cho người khác,khi người ta bắt máy thì máy sẽ rung lên 1 lần để báo hiệu cho mình biết.từ khi up lên rom enegry 3.0 thì ko còn chức năng đó nữa,có ai biết cách chỉnh lại như trước không ạ

bản rom mới người buit rom bỏ chức năng đó rồi nên bạn k thể chỉnh lại được. Bạn có thể tìm trên PV về PM tương tụe chức năng này!!

odonnell

Ban cài thử vào settings/phone/advance coi có "vibrate on connect" hay ko thì tick vào. Nếu bản ROM energy ban xài bỏ mất tính năng này thì có thể dùng S2U2 cũng có tính năng này đấy.

ichirumama

mình đang dùng rom energy, tính năng này bị loại bỏ và mình cài thêm S2U2, nhưng cái S2U2 hay bị treo, phải soft reset T_T.

nguyenbh

Vào settings/phone/advance "vibrate on connect" tick vào, sau do dung taskmanager reset htcservice la ok, chac an thi soft reset.

hungsonbmt

Mình có thử rồi nhưng ko được đâu, chức năng này bị bỏ rồi, có check vào "vibrate on connect" hay ko cũng thế thôi, nó ko có rung đâu, bạn thử tìm xem có phần mềm nào hỗ trợ ko