• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về RIL Radio

ngocnt610

Hi all!
Mình có vấn đề này không rõ lắm xin hỏi các bạn.
Chả là mình dùng HTC Desire cũng lâu rùi vọc cũng nhìu, cũng Up Rom này rom kia, cũng S-Off như ai máy vẫn chạy bình thường. Tự nhiên hôm qua lang thang trên mạng đọc lại topic về Ril radio.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=902752
Thú thực là mình chưa biết chính xác Ril radio hỗ trợ cho phần kết nối với nhà cung cấp dịch vụ di động như thế nào. Nhưng cứ nghịch ngợm cài vào máy và kết quả là máy của mình bây giờ tự nhiên mất mất kết nối mạng qua 2G,3G ( Sóng thoại, GPS,Wifi vẫn ok ), lúc cài xong thấy mất biểu tượng kết nối mạng mình mới vào phần APN chỉnh thì máy báo chưa insert Simcard trong khi đó phần thoại, sms vẫn đang hoạt động :)). Mình loay hoay mãi vẫn chưa xử lý được, trêm mạng thì nói khi cài phần Ril radio thi nó sẽ tác động đến Rom chứ khộng phải Radio. Chắc chắn up lại Rom thì sẽ Ok ngay, nhưng mình chưa muốn up lại Rom,
Bạn nào biết về vụ này xử lý giúp mình với, tác dụng của Ril radio và trường hợp lỗi kết nối phần mạng của mình.