• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về Up Rom, Cook Rom,... Post vào đây

pt_minh

Các bác cho mình Tool cook rom cho dòng HTC HD2 với? Và hướng dẫn cook & add/remove app vào rom nữa thì càng tốt. Thank!

supersoj

híc e gà mờ! e cố thử nhug lại đang kẹt kết lối Sync HTC HD 2 với máy tính..các bác pro có thể hướng dẫn chi tiết cho e cách này được không. Cài đặt lại Window nào cho máy tính để kết lối phù hợp....mong các bác giúp e, e cảm ơn rất nhiều

híc e gà mờ! e cố thử nhug lại đang kẹt kết lối Sync HTC HD 2 với máy tính..các bác pro có thể hướng dẫn chi tiết cho e cách này được không. Cài đặt lại Window nào cho máy tính để kết lối phù hợp....mong các bác giúp e, e cảm ơn rất nhiều
Để kết nối HD2 với PC thì máy bạn phải cài ActiveSync (với XP) và Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé...

quythinh

Có bác nào biết gì về Rom của HTC Touch Smart 3G của Dr.care ko,giúp em với.Em tìm ko thấy rom của nó.Ko biết có rom 6.5 như của Touch 3G đc ko.
Cũng ko biết con này có 3G ko nữa :(

davidloc_vn

mấy sư huynh cho hoi tí mình có con FUJITSU SIEM POCKET LOOX 720 (HTC BALI) TÌM ROm winndows mobile 6.5 cho nó ko thấy mấy huyh nào có share cho mình với, mình ra ngoài mua đĩa Windows Mobile 6.5 về cài được vậy, ai có kinh nghiệm chia sẽ với

ko biết có đĩa windows mobile 6.5 cài cho mọi PPC ko nữa, mình mới voọc nên cũng gà lắm

LightFox

mình cần hỏi vấn dề cook rom HD2 sử dụng evirus kitchen nhưng lần nào cook xong thi cai vào máy dều bị tình trạng treo ở màn hình màu cam preparing desktop ......
còn 1 vấn đề nữa là làm cách nào dể remove radio ra khỏi rom mình cook
thanks

dandhsp

Giúp mình với!

Con samsung B7320 của mình up nhầm lên WM 6.5 của SGH i637,
không sao bootloader lại để up rom lại được!

Nếu bạn không vào được Bootloader bằng phím cứng được thì bạn có thể úp qua ActiveSync hay Mobile Device Center được mà...

qutuhu

Em chào các bác!

Em vừa mới tậu con được con PPC phone là Gigabyte GSmart S1205, cấu hình chi tiết ở đây ạ: http://www.gigabytecm.com/Eng/ProductOview.aspx?pid=82
Đây là dòng PPC phone 2 sim mới của Gigabyte các bác ạ.
Xin hỏi các bác là ROM của em này thuộc về dòng ROM gì? và xin các bác hướng dẫn em cách UP, DUMP và Cook ROM của em nó với (càng chi tiết càng tốt vì khả năng IT của em hơi chuối).
Cảm ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Rexmarshall

Mình muốn cook 1 ROM cho HD2. Mình cần những tool nào. Tham khảo ở đâu? Ai bít chỉ hộ với nhé :)
À trong máy có 1 bản kitchen của Chucky, trong đó có file osKitchen.exe nhưng khi chạy lên thì báo lỗi. Cái kitchen đó có phải dùng để cook Rom ko?

Mình muốn cook 1 ROM cho HD2. Mình cần những tool nào. Tham khảo ở đâu? Ai bít chỉ hộ với nhé :)
À trong máy có 1 bản kitchen của Chucky, trong đó có file osKitchen.exe nhưng khi chạy lên thì báo lỗi. Cái kitchen đó có phải dùng để cook Rom ko?
Để chạy được các tools cook rom thì PC của bạn phải cài Net CF 3.5 và Visual C++ nhé...

loichanhthang

các bác cho em hỏi tý về cách up rom,vì mới dùng con HD2 lần đầu.
E đang xài win7, khi e up rom thì bị lỗi như sau : khi máy up tới phần hiển thị 0%.thì bị mất kết nối với máy tinh.
E cũng đã thử trên win xp,nó cũng bị lỗi như thế.
Bác nào biết thì giúp e với.
À! Cho em hỏi thêm tý, mình chỉ cần Hspl 1 lần thôi phải không. khi up rom lần nữa thi có cần Hspl nữa không

crazy_90

mình cung~ bị con nay` ! up lên 6.5 loạn phím ! giữ nút J vào boot k0 dc ! bạn giải quyết vụ này dc thì pm cho mình với nha !
ma` thấy con HD2 sao thấy pà con rên dữ vậy ta ! mình sài con diamond cấu hình bằng 1/2 con này ma` thấy chạy mượt mà ! lên forum xda kiếm cái rom pro tí up vào ! chơi game nặng wa thì tắt sence đi ( có ngày up rom 3 lần lun mà ) ^^

các bác cho em hỏi tý về cách up rom,vì mới dùng con HD2 lần đầu.
E đang xài win7, khi e up rom thì bị lỗi như sau : khi máy up tới phần hiển thị 0%.thì bị mất kết nối với máy tinh.
E cũng đã thử trên win xp,nó cũng bị lỗi như thế.
Bác nào biết thì giúp e với.
À! Cho em hỏi thêm tý, mình chỉ cần Hspl 1 lần thôi phải không. khi up rom lần nữa thi có cần Hspl nữa không
zay là đúng rồi ! 0% máy sẽ restart lại vào chế độ boot nên no sẽ k0 kết nối nữa , sau vài s nó sẽ tự động kết nối lại
hspl thì chỉ cần 1 lần thôi ^^ chúc thành công

loichanhthang

sau do,máy hiện thông báo bảo tháo pin ra rồi up lại. mình làm mấy lần cũng đều như thế cả. Không up được. Bác nào biết thì hướng dẫn giúp mình với.

emxinhang

bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không. Mình chưa biết rõ lắm

nếu máy bạn đã hspl rồi thì up vô tư thôi,tải file rom có dạng *nbh về,nếu là file *exe thì dùng winrar giải nén sẽ được file *nbh.kiếm một cái thẻ cỡ 1g,định dạng fat32,chép file rom *nbh vào thẳng thẻ nhớ (không nằm trong bất kỳ một thư mục con nào) rồi đổi tên file rom thành LEOIMG.nbh.đưa máy về chế độ bootloader máy sẽ tìm được file rom cần up,khi được hỏi ấn phím power để xác nhận việc up rom và up fình fường thôi.khi up xong nhớ hardreset.

bigeagle

Cứu em với!

Em chào các bác!

Em vừa mới tậu con được con PPC phone là Gigabyte GSmart S1205, cấu hình chi tiết ở đây ạ: http://www.gigabytecm.com/Eng/ProductOview.aspx?pid=82
Đây là dòng PPC phone 2 sim mới của Gigabyte các bác ạ.
Xin hỏi các bác là ROM của em này thuộc về dòng ROM gì? và xin các bác hướng dẫn em cách UP, DUMP và Cook ROM của em nó với (càng chi tiết càng tốt vì khả năng IT của em hơi chuối).
Cảm ơn các bác nhiều.

:(( Con HTC Athena X7500 của e up nhầm rom, giờ nó chỉ lên được ở bootloader thôi, e đang muốn tìm rom ship của nó để up lại mà tìm mãi ko dc, bác nào có, chỉ e với nhé. thank you so much!