• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

hoatim

Chào các bạn, ở đây chắc cũng nhiều bạn xài Tomtomv7.9 mà hả ? Cho mình hỏi là khi mình lưu lại những địa chỉ trong favorite của tomtom thì nó nằm trong folder nào các bạn có biết không ? Và file đó tên là gì ? Các bạn có thể hướng dẫn mình được không ? Chứ mỗi lần thay version mới của map rồi cứ phải gõ lại từng địa chỉ thì mệt quá. Cảm ơn các bạn trước nha.

Ví dụ ở igo8 thì những địa được lưu trong file tên là favorite.dat ở folder save.

chaopac

các pác ui, hiện h e đang sài Ftouchsl (chắc ai cũng biết), nhưng ngặt cái là e lại sài chung với phone canvas cho nên mỗi lần có người gọi đến thì cái trượt wa lại để nghe với từ chối khó kéo wá, mà e lại kô bik add file Phone vào exeption của Ftouchsl, ai có thể chỉ e đc kô

JustEvan

em đang dùng HTC Diamond, em muốn tìm phần mềm ghi âm cuộc gọi.
Ai có share cho em xin với. Em đội ơn lắm lắm!

shinmobile

Các bác cho em hỏi, em cài SPB backup nhưng khi muốn Backup thì chương trình chỉ cho để bản backup vào flashdisk mà không cho để ở thẻ, mà FD của em thì gần full rồi. Em đang dùng Uni. Mong mọi người giúp đỡ

em đang dùng HTC Diamond, em muốn tìm phần mềm ghi âm cuộc gọi.
Ai có share cho em xin với. Em đội ơn lắm lắm!

Bạn search phần mềm Vito Audio notes hoặc Resco Audio Recoder( có bản Việt hóa) trên PV nhé. Chúc vui

cho mình hỏi phần mềm nào cài trên cả PPC và PC giúp hiển thị PPC trên destop để mình làm mọi việc ngay trên destop được
Bạn search MyMobiler trên PV nhé, có thể điều khiển được PPC trên PC qua cable hoặc Bluetooth nhé.Chúc vui;)

tình hinh là lúc trước máy em chậm,em thủ Hard reset lại máy,chọn mục format,và giờ em bị dừng ở mục Align Screen,nó bắt chọn chỉnh màn hình,cứ làm đi làm lại hoài,mà ko vào đc mục tiếp theo,chán quá

Tháo máy ra ấn chặt socket bạn nhé, nếu các dấu + vẫn chạy là cảm ứng vẫn nhận nhưng lỏng socket, còn nếu nó đứng yên thì phải thay cảm ứng thôi.

hbcovn

Chào các bác, em đg rât cần phần mềm Internet sharing bác nào có cho em xin với, em xin cảm ơn trước

fdkgenie

Chào các bác, em đg rât cần phần mềm Internet sharing bác nào có cho em xin với, em xin cảm ơn trước

Cái này có sẵn trong WM mà bạn? Thường nằm trong mục Communication

Atemis

Active Member
Sorry,em đang tìm soft để chuyển sms về dạng list ấy mà quên mất tên rùi,tìm hoài trong 4rum mà chưa thấy.Bác nào có hoặc biết địa chỉ em nó ở đâu trên 4rum cho em xin cái link với nhé.Để dạng gộp xem khó chịu quá.Cho em gửi lời cảm ơn trước.

hbcovn

Cái này có sẵn trong WM mà bạn? Thường nằm trong mục Communication

chết cái là máy em lại không có, em hởi xem có chuyên gia nào có thể tách từ ROM ra giúp em với, em cảm ơn nhiều ạ

vutuanvu

các anh hướng dẫn em làm sao con o2minis em kết nối với pc vào intenet được,,máy em đã kết nối được với pc rồi AS 4.5,,,,,nhunh7 em kg biết cách seting để vào được internet,xin chỉ giúp mình cảm ơn

vivataba

mình mới lấy 1 em O2 xda diamond ở bên đức giờ mang về toàn tiếng đức thui à , mình đã vào langued chọn sang tiếng anh mà vẫn không được cho mình hỏi cách nào để chuyển sang tiếng anh được HĐH 6.1

tmtuan10

Cách nâng dung lượng thẻ nhớ của O2 Zinc ?

Chào các bạn,

Tôi đang sử dụng máy O2 Zinc với thẻ nhớ mini-SD 2 GB. Hiện đã cài một số chương trình trên thẻ nhớ, nên dung lương thẻ khá đầy. Nay tôi muốn thay thẻ nhớ cũ bằng thẻ 4GB nhưng vẫn muốn giữ nguyên các chương trình cũ trên thẻ 2GB cũ copy sang thẻ mới mà không muốn cài đặt lại. Có thể thực hiện bằng cách copy toàn bộ thẻ cũ vào 1 thưmục riêng trong máy tính, rồi copy toàn bộ thư mục đó từ máy tính sang thẻ mới 4B, thay thẻ mới vào máy có được không?

Nếu cách này không được, rất mong các bạn chỉ dẫn cách tháy thẻ mới mà không cần cài lại.
Xin cảm ơn!

LuongQuang

Super V.I.P
Cách trên làm OK, nhớ chọn view cả các file ẩn rồi select all. Mình vẫn toàn làm vậy, chạy tốt! :D

@vivataba: Vào khu vực của dòng máy rồi nghiên cứu cách UPROM nhé! :-?

nam_ly

Chào các bác, tôi đang tìm phần mềm cho phép tắt ứng dụng bằng cách bấm chữ X góc trên bên phải màn hình. Mặc định thì khi bấm X, ứng dụng vẫn chạy ngầm, gây tốn pin.

Xin cảm ơn.

laquangminh

Hỏi về HushSMS 0.6 beta

Mấy bác chỉ em cách dùng HushSMS 0.6 với, em vẫn chưa hiểu cái ô Ret.Confirm, class 0 và send normal thì em hiểu còn send type0, send PING2, MWI, WAPSI và WAPSL thì ... :-?. Ở bản trước 0.2 em gửi 1 cái là bên kia nhận liền còn bản này máy em báo đã gửi mà máy kia vẫn chưa nhận. Thanks mấy bác. Sẵn đây bác nào có bản full or key cho em ké 1 phát :D

bitit

Làm thế nào xoá Lingvosoft Vietnamese Keyboard?

Mình mới dùng Window Mobile. Có vấn đề cần hỏi các bro .
Mình cài Lingvosoft vietnamese keyboard bằng file kpdvi.cab, máy yêu cầu khởi động lại. và phần mềm hoạt động tốt.
Bây giờ mình muốn xoá mà không được, mặc dù máy đã restart lại rồi. Mình đã xoá hết folder trong Program file và đã Show all hidden file bằng Resco Explore nhưng không thấy file PD_Kbdvi.dll ở đâu để xóa.
Bro nào chỉ giáo giúp mình với???

kiwi_qn

Mình mới dùng Window Mobile. Có vấn đề cần hỏi các bro .
Mình cài Lingvosoft vietnamese keyboard bằng file kpdvi.cab, máy yêu cầu khởi động lại. và phần mềm hoạt động tốt.
Bây giờ mình muốn xoá mà không được, mặc dù máy đã restart lại rồi. Mình đã xoá hết folder trong Program file và đã Show all hidden file bằng Resco Explore nhưng không thấy file PD_Kbdvi.dll ở đâu để xóa.
Bro nào chỉ giáo giúp mình với???

Nó nằm trong thư mục windows của bộ nhớ máy đó.

ngockhanh1988

Các bác chỉ em cách cài sòt psShutXp với
em ko tìm thấy cái file psshutxp trong programs. Phải cài resco explorer mới được hả mấy bác