• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

bitit

Các bác chỉ em cách cài sòt psShutXp với
em ko tìm thấy cái file psshutxp trong programs. Phải cài resco explorer mới được hả mấy bác

bác cứ chạy file psshutxp.cab thôi.
Chương trình k có trong Program đâu. Bác phải vào File manager rồi vào nơi mà bác install chuơng trình này rồi chạy cái Icon của nó. đơn giản vậy thôi!

bitit

Mình mới dùng Window Mobile. Có vấn đề cần hỏi các bro .
Mình cài Lingvosoft vietnamese keyboard bằng file kpdvi.cab, máy yêu cầu khởi động lại. và phần mềm hoạt động tốt.
Bây giờ mình muốn xoá mà không được, mặc dù máy đã restart lại rồi. Mình đã xoá hết folder trong Program file và đã Show all hidden file bằng Resco Explore nhưng không thấy file PD_Kbdvi.dll ở đâu để xóa.
Bro nào chỉ giáo giúp mình với???

sau khi được sự giúp đỡ của bác kiwiqn, tui đã xóa được nó rồi. Chia sẻ kinh nghiệm bác nào bị trường hợp "khó bảo" thế này thì dùng TOOL: SK TOOL nhé, chuyên trị các phần mềm "cứng đầu cứng cổ" =D>=D>=D>

hungchip

Các Bạn cho mình hỏi có PM nào bảo vệ tin nhẵn, nhưng có thể chọn bảo vệ tin nhắn từ 1 số đt thoại mình chọn đc k? Mình nhó Bên OS6.0 có SMS Gaurd dùng rất hay...
Ai biết thêm thông tin gì thì giúp mình với. Thanks

khot_ta_bit_136

Help! File cab ko chạy mà chuyển thành unknown type

Lúc nãy dùng resco exploer, e chọn 1 file .cab rồi chọn open with bằng resco exploer. Hix, nghịch dại thế la bây giờ ko mở đc file .cab nữa. Nếu dùng open with chọn lại là dùng wceload (mặc định của nó) cũng ko đc. File bị mất biểu tượng và trở thành unknown type. Bác nào biết cách sửa bệnh này giúp e với

skyrocket

Các Bạn cho mình hỏi có PM nào đo dung lượng pin còn lại chính xác đến 1% vậy, mình thấy nhiều bản ROM trên pdaviet mình có cài sẵn nhưng không biết chính xác nó là PM gì.
Bác nào biết giúp mình với.

quanktv

Các Bạn cho mình hỏi có PM nào đo dung lượng pin còn lại chính xác đến 1% vậy, mình thấy nhiều bản ROM trên pdaviet mình có cài sẵn nhưng không biết chính xác nó là PM gì.
Bác nào biết giúp mình với.

Theo mình được biết thì việc báo chính xác dung lượng pin được quyết định bởi mạch báo dung lượng đặt ở trong pin. Chứ không phụ thuộc vào phần mềm hiển thị.

skyrocket

Theo mình được biết thì việc báo chính xác dung lượng pin được quyết định bởi mạch báo dung lượng đặt ở trong pin. Chứ không phụ thuộc vào phần mềm hiển thị.

Sau khi google, mình tìm được rồi, công cụ này do Cmonex and CRCinAU tạo ra. Thay file battery.dll bằng kỹ thuật cook ROM

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Em muốn đổi nút phím cứng theo ý mình ở phím cứng o2s cụ thể như sau:
Có mấy game đòi hỏi chơi bằng phím cứng nhưng không cho đổi nút trong game nên mình muốn tìm phần mềm đổi nút bằng phím cứng cho o2s.
VD : Chữ U trên phím cứng luôn lá số 1 ,chữ T thay là số 2 bất kể lúc náo 2 phím đó cũng là thế kể cả khi nhắn tin hay chơi game.
Ai có hoặc bít phần mềm đó ở đâu như thế nào xin thông báo hoặc up lên diễn đàn cho anh em với

Thank to ALL.

NguyenTu

Super V.I.P
Em muốn đổi nút phím cứng theo ý mình ở phím cứng o2s cụ thể như sau:
Có mấy game đòi hỏi chơi bằng phím cứng nhưng không cho đổi nút trong game nên mình muốn tìm phần mềm đổi nút bằng phím cứng cho o2s.
VD : Chữ U trên phím cứng luôn lá số 1 ,chữ T thay là số 2 bất kể lúc náo 2 phím đó cũng là thế kể cả khi nhắn tin hay chơi game.
Ai có hoặc bít phần mềm đó ở đâu như thế nào xin thông báo hoặc up lên diễn đàn cho anh em với

Thank to ALL.

Theo mình biết thì cái đó phụ thuộc vào Game chứ không có PM nào cho phép đổi nút thế đâu bạn!!!

Các Bạn cho mình hỏi có PM nào bảo vệ tin nhẵn, nhưng có thể chọn bảo vệ tin nhắn từ 1 số đt thoại mình chọn đc k? Mình nhó Bên OS6.0 có SMS Gaurd dùng rất hay...
Ai biết thêm thông tin gì thì giúp mình với. Thanks

PPC cũng có SMS Gaurd đó bạn. Chịu khó tìm sẽ thấy

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Sau khi google, mình tìm được rồi, công cụ này do Cmonex and CRCinAU tạo ra. Thay file battery.dll bằng kỹ thuật cook ROM

Dâu cần bằng kỹ thuật cook rom, chỉ là 1 cách chỉnh sửa Reg thôi mà.

Bạn làm như sau nhé (áp dụng cho cả QVGA và VGA)

1. Load file battery.dll về và copy vào thư mục windown của PPC (file đính kèm)
2. Cài SDK Certificates.CAB(file đính kèm)
3. Cài FInixNOverBattery.cab(file đính kèm dùng cho VGA)
4. Soft Reset máy.

và xem kết quả:

NguyenTu

Super V.I.P
Đây gọi là hiển thị dung lượng pin bằng số % thay vì kiểu cây tre trăm đốt. Chứ số % nó báo có chính xác hay không lại là chuyện khác nhỉ.

Nếu thích hiển thi theo dang cây tre trăm đốt mà không phải Pocket Plus thì cũng có PM đó. Tim trong Box PM hệ thống ấy

mualanhlung

Em xin hỏi 1 chút , em mứoi dùng O2 không lâu nhưng thấy có 1 vấn đề nhỏ : đó là việc sử dụng nút Power trên máy quá nhiều ( để ON/OFF display, Reset, Shutdown ,....) lâu ngày sẽ gây "thụt" , "nhờn" nút và khá bất tiện.
Vậy xin hỏi có p/mềm nào có chức năng Set chức năng Mở khóa phím , Display On để thay thế cho nút Power ko ? (ví dụ : set nút Call thành nút Display On chẳng hạn )
Xin cám ơn !

xeko158

Xin phần mềm quản lý cấu hình cho wm6.1

hiện em đang up bản wm6.1 lite.nhưng trong bản này không có phần thiết lập các cấu hình cho máy như:bình thường,im lặng.........
bác nào có phần mềm này cho em với.thanh các pro trước.:D:D:-??

quanktv

hiện em đang up bản wm6.1 lite.nhưng trong bản này không có phần thiết lập các cấu hình cho máy như:bình thường,im lặng.........
bác nào có phần mềm này cho em với.thanh các pro trước.:D:D:-??

Mình thấy có rất nhiều phần mềm làm được việc này. Ví dụ các phần mềm quản lý contact như: Inesoft phone, PhotoContactPro,... hoặc bạn có thể dùng phần mềm SPBPhoneSuite cũng được. Tất cả đều có trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm nhé.
Có thể tìm ở đây: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=133

DungNv

Chào các bạn, mình có một vấn đề là máy Touch II của mình có sẵn giao diện Manila TouchFlo 2D, giao diện này ở Tab Program Launcher chỉ cho add những ứng dụng đã được cài đặt, còn những ứng dụng không cần cài, chỉ cần copy là chạy ko làm sao đưa được vào tab này. Có ai giải quyết được vấn đề này giúp mình với...! Thank.!

hoaiancm

sao tự nhiên con o2 Neo mình không truy cập web bằng wifi nữa mặc dù vẫn nhận thấy kết nối. Các bác giúp với!

:(:(:(:(:(:(:(

Last edited by a moderator:

squall14

các bác cho em hỏi có phần mềm nào backup tin nhắn rồi cho phép xem lại trên PC ko, hoặc sao lưu tin nhắn thành 1 file txt chẳng hạn
thank các bác

JongZiZi

Có bạn nào có soft set ring cho SMS ko. Sao giờ tự dưng chã tìm thấy mục đó trong máy nữa. Để cái nhạc mặc định nó ồn wá :-/
Cài nhạc chuông cho tin nhắn đó nhe.
Cảm ơn các bạn nhiều.
Đang xài bản ROM 20954 của A.Đen.