• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hungnk

Hic hic... Em vừa lấy con PPC6700. Dùng cực ngon luôn. Mỗi tội mỗi lần tin nhắn đến là nó lại báo là Unknown mặc dù em đã add người đấy vào rồi. Bác nào biết cách khắc phục hoặc có phần mềm nào xử lý vụ này thì chỉ dùm em với. Lần trước em mầy mò sửa registry thì làm hỏng hết cả hệ thống. Phải hardreset, mất hết dữ liệu. Cú quá X-( Thank các bác nhiều :)

digikni

Để chỉnh chuông và rung tin nhắn, bạn vào Start/Settings/Sounds&Notifications/Notifications sau đó chọn sự kiện nào bạn cần và chỉnh :D

trong đó chỉ có những kiểu chuông mặc định thôi, nhạc chuông gọi thì chép trong Windows/Rings, nhưng nhạc chuông cho tin nhắn thì để ở đâu.

anh em giới thiệu giùm phần mềm nào tạo profiles như mấy con Nokia đi, cám ơn nhiều.

TuanQuang

trong đó chỉ có những kiểu chuông mặc định thôi, nhạc chuông gọi thì chép trong Windows/Rings, nhưng nhạc chuông cho tin nhắn thì để ở đâu.

anh em giới thiệu giùm phần mềm nào tạo profiles như mấy con Nokia đi, cám ơn nhiều.
nhạc cho tin nhắn thì bạn chép vào windowns nhé.tặng bạn cái phone profile nhé.

chatchiet

phần mềm tạo và quản lý profiles bạn thử dùng SBSH PhoneWeaver mình đã up ở đây bạn tải về thử nhé
Nhạc dùng cho tin nhắn bạn chép vào thư mục Windown dạng .wav, còn nếu muốn dùng những dạng khác bạn phải dùng những ch7ơng trình hổ trợ như Ringo, Mring...

huytruongnet

Đang tìm cái soft nào chơi được file *flv trên PPC chạy WM5. Các cao thủ giúp đỡ với!!!
Mình không có thời gian để convert file sang các định dạng khác như *.wmv hay *.avi nên mới nhờ vả vụ này

NhatNguyen

Đang tìm cái soft nào chơi được file *flv trên PPC chạy WM5. Các cao thủ giúp đỡ với!!!
Mình không có thời gian để convert file sang các định dạng khác như *.wmv hay *.avi nên mới nhờ vả vụ này

àh mình khuyên bạn dùng phần mềm
Flash Player Mobile v1.1 (Full) chơi các định dạng Flash trên PPC đó bạn
đã cho vào danh sách http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=26
Cài về thưởng thức nha
chúc vui!!! =D> =D> =D>

NhatNguyen

Bạn nên kiểm tra lại Owner trên máy của bạn có chính xác là Nhat Nguyen hay không nhé. Chú ý phân biệt chữ hoa chữ thường và dấu cách không thì sai là đúng đó. Còn bản SKTOOLS từ ver 3.xx mà mình đã đưa thì MTK chạy không vấn đề gì, hơn nữa có khá nhiều người dùng soft này rồi mà không thấy thắc mắc về MTK, chẳng lẽ với mỗi bạn thôi sao? :-??
Cách khác là cài các ver cũ hơn rồi đăng kí xem sao, nếu được rồi thì cài update là OK. Hiện không có máy để test cho bạn nên không dám ý kiến nhiều! :(

Soft này không có bản CR đâu, chỉ có thể dùng soft EasySetOwner để dùng ké ĐK của người khác thôi. Thử đổi Own sang tên mình là Luong Quang rồi vào ĐK là 35883 xem có work không?

Chúc thành công! :D :D :D
Cảm ơn Lương Quang nhưng bạn có thể cho mình link tải soft EasySetOwer đc ko, mình tìm khắp diễn đàn mà ko có!
Mình cảm ơn chúc vui vẻ!

bilbil

Bạn thử cài NET CF 2.0 xem có khắc phục được không, có thể cái này yêu cầu phải có NET CF mới chạy được.

Báo cáo với bác mày em đã cài đầy đủ NET CF 2.0 nhưng không thể setup được cái soft PPT Media Center v1.0.8 này. nhờ các bác giúp cho

t_mobile2006

có bác nào có phông chữ đọc truyện trên Ppc không?tôi đang dùng isilo đọc đuôi prc mà phông chữ nó bị lỗi đã cài VNsysfont, Vnfont rùi nhưng vẫn không đọc truyện đc.có bạn nào có phông chũ đọc đc trên PPC không cho mình xin với

lebanh

em mới dùng O2, bác nào cho em xin cái phần mềm quét rác, em mới mua máy nên ko biết tìm ở đâu

t_mobile2006

tôi có một ppc toshiba

Toshiba Thera Audiovox Pocket PC Phone. Made in Japan

Processor: 206MHz Intel strongARM. 64MB memory, 64K Colours TFT, 240 x 320 Pixels, Có thẻ nhớ 256 MB. Weight 7oz, OS: Microsoft windows for PC 2002. Sử dụng công nghệ CDMA giúp tiết kiệm thời gian kết nối và tiết kiệm chi phí. Có khe cắm SD, có kết nối hồng ngoại. Nghe nhạc MP3. Hỗ trợ Voice Recorder . Màn hình cảm ứng
Giá: 900usd nhưng tôi không biết thuộc dòng nào?các bác có thể giúp em xem nó thuộc dòng nào để em uprom bản mới.giúp em với nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em mới dùng O2, bác nào cho em xin cái phần mềm quét rác, em mới mua máy nên ko biết tìm ở đâu

Phần mềm quét rác bạn có thể sử dụng phần mềm DinarSoftMemMaid hoặc SKTools.... bạn tìm trên diễn đàn nhé. Thân!!!

lebanh

cám ơn các bác em cài được rồi, nhân tiện cho em hỏi kết nối O2 với máy tính có bị virus ko nếu có thì nên dùng phần mềm gì để diệt virus

vettau

cám ơn các bác em cài được rồi, nhân tiện cho em hỏi kết nối O2 với máy tính có bị virus ko nếu có thì nên dùng phần mềm gì để diệt virus
Từ trước đến nay chưa thấy ai kết nối với PC bị virut cả,bạn cứ vô tư mà Sync đi.nếu có bị thì chắc sé có cách ngăn chặn

O2XDAEXEC

Cho em xin phần mềm chụp hình mình với các kiểu tóc để xem mình hợp với kiểu tóc nào nhá,em tìm hoài mà không thấy?
Thanks!

Nemmatlanh

Nếu Syn ppc với PC thì cũng co thể bị nhiễm Virus,nhưng chỉ là nhiễm Virus từ pc vào thẻ nhớ thôi,chứ chưa có loại Virus nòa tấn công vào HĐH WM cho đến thời điêm này đâu.Thân!

t_mobile2006

có bác nào có phông chữ đọc truyện trên Ppc không?tôi đang dùng isilo đọc đuôi prc mà phông chữ nó bị lỗi đã cài VNsysfont, Vnfont rùi nhưng vẫn không đọc truyện đc.có bạn nào có phông chũ đọc đc trên PPC không cho mình xin với!gửi lần thứ 2 trong ngày thứ nhất vẫn không ai trả lời giúp.huhuhu

NhatNguyen

có bác nào có phông chữ đọc truyện trên Ppc không?tôi đang dùng isilo đọc đuôi prc mà phông chữ nó bị lỗi đã cài VNsysfont, Vnfont rùi nhưng vẫn không đọc truyện đc.có bạn nào có phông chũ đọc đc trên PPC không cho mình xin với
máy của mình cũng cài 2 bộ font đó mà đâu bị lỗi gì chứ :-/
Bạn HR lại rồi cài lần lượt xem nhưng 2 bộ font phải cài vào Main cơ
nếu ko đc vào DS tải rồi cài lại xem
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=161
chúc vui vẻ!

Status
Không mở trả lời sau này.